21 triệu mua tv 4k + xem bóng đá

HanhRose

Ðề: 21 triệu mua tv 4k + xem bóng đá

Nguồn phát online ở mây kênh truyền hình chỉ đa số là FULLL HD thôi ;)

quocbaohnvn

Chào các cụ, tiện có thớt này cho em hỏi chút. Em mới lấy con 55KU6000. Giá cả, chất lượng hình ảnh tương đối dễ chịu. Duy có mỗi món smarthub em chưa dùng Samsung bao giờ nên ko biết nó ko smart hay mình ko smart (). Em chịu ko biết cách tìm vài cài thêm các apps như : nhaccuatui, facebook, vtvplus,.... Em vào myapps tìm mà ko có.
Mong các cụ chỉ giúp em cái.

Bond 007

Member

Nhiều con gọi là đời sau nhưng nâng cấp có tí tẹo giá chỉ nhỉn hơn 1 tí
Ít nhất là nó nâng cấp được cái hệ điều hành TIZEN là ngon rồi bác ;) cái này mới update lên thấy gọn nhẹ hơn và load lẹ hơn hẳn.

Tanoy

Chào các cụ, tiện có thớt này cho em hỏi chút. Em mới lấy con 55KU6000. Giá cả, chất lượng hình ảnh tương đối dễ chịu. Duy có mỗi món smarthub em chưa dùng Samsung bao giờ nên ko biết nó ko smart hay mình ko smart (������). Em chịu ko biết cách tìm vài cài thêm các apps như : nhaccuatui, facebook, vtvplus,.... Em vào myapps tìm mà ko có.

Cụ thử update lên phiên bản mới nhất chưa? hiện con này tham khảo trên điện máy thì cũng chưa thấy nói có app gì. Thông thường thì có sẵn trong smarthub rồi.

Thông tin Smart Tivi/ Internet Tivi (Cập nhật đến ngày 20/5/2015)
Hệ điều hành, giao diện:Tizen OS
Các ứng dụng sẵn có:Đang cập nhật
Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm:Đang cập nhật

LGL1

Member

Mới udpate tới 5/2015 thì có thể là chưa có rồi. Nếu mấy app đó nó upgrade lên OS mới thì hệ điều hành phải update tương thích mới được.

dvico

Member

Thương gia trên HD mình đa số là ở HN nhỉ, ở SG có bác nào ko ta?

MuiNeBT

Tiền nào của đó, bỏ ra gần trăm củ thì tất nhiên phải được hậu mãi tôt hơn rồi :)) nói chung trong các dòng Tivi thì thấy có mỗi SamSung là bảo hành lâu nhất tới 3 năm. Chứ còn mấy hãng khác con nào cung 2 năm toàn bộ.

DanielCraig

Member

21 triệu làm con này trải nghiệm bóng đá và thể thao đỉnh không kém

Smart Tivi Samsung 50 inch UA50JS7200

Loại tivi Smart TV
Màn hình 50 inch
Độ phân giải Ultra HD 4K
Kết nối USB, HDMI, Wifi, LAN
Tần số quét CMR 200 Hz
Tivi 4K nét căng, chi tiết đến từng điểm ảnh.
Hệ điều hành Tizen thông minh, giao diện thân thiện, dễ sử dụng.
Công nghệ UHD Upscaling, Auto Depth Enhancer cho hình ảnh sống động, sắc nét.
Công nghệ âm thanh:Dolby Digital Plus, DTS Sound Studio & Premium Sound 5.1

Con này ngon quá, có chỗ nào rẻ hơn ko các bác?

damme7554

Member

Rẻ thì cứ lên websosanh giá mà so tìm chỗ rẻ mà mua thôi bác, hoặc hỏi mấy bác thương gia trên đây.

ThuyLuyen

Côngn nghệ âm thanh Dolby trên các dòng tivi hiện nay con nào ngon nhất các bác nhỉ?

HanhRose

Chào các cụ, tiện có thớt này cho em hỏi chút. Em mới lấy con 55KU6000. Giá cả, chất lượng hình ảnh tương đối dễ chịu. Duy có mỗi món smarthub em chưa dùng Samsung bao giờ nên ko biết nó ko smart hay mình ko smart (). Em chịu ko biết cách tìm vài cài thêm các apps như : nhaccuatui, facebook, vtvplus,.... Em vào myapps tìm mà ko có.
Cụ gọi lên trung tâm nhờ họ giúp là nhanh nhất.

ace103

mua tv 4k về xem mùa euro này thì thích phải biết :))

Haloween

Member

3 công nghệ âm thanh trong 1 tivi? Dolby Digital Plus, DTS Sound Studio & Premium Sound 5.1 cụ nào giải thích em với.

jblspeaker

Côngn nghệ âm thanh Dolby trên các dòng tivi hiện nay con nào ngon nhất các bác nhỉ?
Dolby thì có 2 loại Dobly Digital và Dobly Digital Plus tức là 5in1 và 7in1, cái nào cũng phổ biến trên tivi hiện nay như samsung,sony,sharp...nói chung công nghệ này khá phổ biến ngoài ra trên Tivi của 1 số hãng còn tích hợp thêm 1 số công nghệ âm thanh khác đi kèm nữa. Giúp âm thanh tuyệt với hơn đơn cử như con Tivi JS7200 mà bác @Gari giới thiệu ở trên còn tích hợp thêm DTS Sound Studio & Premium Sound 5.1 nữa ;)

hdvn1

Member

5in1 và 7in1 tức là sao?

jblspeaker

Là 5 trong 1 và 7 trong 1 đó bác :D
Dolby Digital nó là 5in1 vì hỗ trợ phát ra âm thanh kỹ thuật số theo 6 kênh riêng biệt. Đó là 5 kênh độc lập gồm loa trung tâm, loa trái, loa phải trước và hai loa hai bên và 1 kênh thứ 6 chuyên tần số thấp cho loa siêu trầm
Còn 7 trong 1 là nâng cấp từ 5in1 lên :D nó thêm 7 kênh riêng biệt và 1 kênh siêu trầm.

met3ora

Member

Em đang ngắm con SS 50KU6000, giá ở Digicity là 17.490. Con này có được không các bác? Với có chỗ nào giá tốt hơn không nhỉ

Bên trên