Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

linhuyen

Active Member
Ðề: Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

chủ nhật lại cà phê nhỉ các bác nhỉ
@ tamdamsg: hôm nào phải qua nhà bác Tâm mới đc, đợt này tối bận lu bu quá, cho cả gấu qua để học hỏi gấu của bác Tâm nữa :)

Gấu nhà bác Tâm cũng tâm lý lắm , 2 anh em ngồi thưởng thức nhạc còn được bà xã anh Tâm chuẩn bị mồi nhậu nữa chứ hihi . Cái hay nữa là bà xã anh Tâm cũng rất mê nghe nhạc nha

tamdamsg

Member

chủ nhật lại cà phê nhỉ các bác nhỉ
@ tamdamsg: hôm nào phải qua nhà bác Tâm mới đc, đợt này tối bận lu bu quá, cho cả gấu qua để học hỏi gấu của bác Tâm nữa :)
Okies bác, bác qua em thì vác xe máy qua nhá, bác để xe hơi ở nhà, không thì ăn trộm nó luộc xe bác em không chịu trách nhiệm... :) "khu em hẽm bé - no parking slots" -- cho gấu bác qua chơi cho vui, vợ em cũng mê nấu ăn lắm, qua em kêu vợ em làm vài món tây, tàu để nhâm nhi...

Chỉnh sửa lần cuối:

training

Well-Known Member

giờ gấu nhà em là hàng dễ vỡ nên làm biếng đi 2 bánh lắm bác, chắc e vác tấm thân tàn tạ qua nhà bác 1 mình thôi.

linhuyen

Active Member

Bài review tốt, đáng để anh em tham khảo. Đáng chú ý ở phần cách âm, tán âm, hút âm bác tamdamsg đều chơi diy mà rất hiệu quả, chú ý thứ hai là dòng loa Heco rất đáng chơi ...

Hì em mới chơi nên cũng không biết viết Review chỉ là chút cảm nhận có được sau khi thẩm âm ở nhà bác Tâm về thôi hì hì . Em cũng có may mắn được nghe cặp Heco đến từ Đức này ở tệ xá nhà bác Tâm sau đúng bác Tú thui nhé he he .

tamdamsg

Member

Bài review tốt, đáng để anh em tham khảo. Đáng chú ý ở phần cách âm, tán âm, hút âm bác tamdamsg đều chơi diy mà rất hiệu quả, chú ý thứ hai là dòng loa Heco rất đáng chơi ...
Ui ùi anh nói quá, em thấy còn nhiều dòng loa khác hay mà giá hợp ly : Klipsch, Elac, Tannoy, Canton, Magnat... chẵng hạn, vì phòng em nó bé như lỗ mũi nên phải kiếm cách thôi không thì nghe xong là em tẩu hỏa mất. Khó nhất là kiếm cặp loa bé mà Bass xuống sâu dưới 30hz dc, còn làm tán với tiêu âm cho phòng nghe phòng thu, cũng không kém phần quan trọng em cũng phải đi lọ mọ học hỏi các bác thôi. Còn dây nhợ em không dám múa rìu qua mắt thợ đâu... các cao thủ ở đây nhiều lắm :D

tienlequoc

Well-Known Member

Vậy chủ nhật này chỗ cũ hả anh Tâm? Sáng giờ em đi Bình dương nên ko online được :D

tamdamsg

Member

Vậy chủ nhật này chỗ cũ hả anh Tâm? Sáng giờ em đi Bình dương nên ko online được :D
CN U Cafe Hồ Con Rùa tiếp các bác, bác nhớ xách theo cặp dây luôn nha, many thanks:), các bác nào rảnh 9h sáng ra ngồi chơi luôn...

tienlequoc

Well-Known Member

ok sẽ mang theo cặp dây cho anh test đầu tiên. :D
Anh em nào ở tphcm đăng ký thử dây sau anh tamdamsg nha .Sẽ đưa cặp dây này cho anh em theo thứ tự đăng ký vì mình chỉ DIY 1 cặp. Ưu tiên cho anh em offline chủ nhật này trước nha.
p/s: tháng sau mình có thêm 1 số dây DIY từ dây đồng và đồng mạ bạc. Sẽ tiếp tục cung cấp cho anh em dùng thử.

Chỉnh sửa lần cuối:

training

Well-Known Member

Đăng kí 1 chân nhé bác Tiến, để bác Tâm test xong mình test tiếp
Bác nào đăng kí tiếp sau nào

(p/s: đang định đổi loa hoành tráng hơn bác Tâm cho xứng với cặp dây của bác Tiến thì đứt 1 vụ = 3 quả Heco của bác Tâm roài :(( :(( :(()

tienlequoc

Well-Known Member

Xác nhận anh Đức test dây sau anh Tâm. Chủ nhật nhớ có mặt nha anh.

tamdamsg

Member

Đăng kí 1 chân nhé bác Tiến, để bác Tâm test xong mình test tiếp
Bác nào đăng kí tiếp sau nào

(p/s: đang định đổi loa hoành tráng hơn bác Tâm cho xứng với cặp dây của bác Tiến thì đứt 1 vụ = 3 quả Heco của bác Tâm roài :(( :(( :(()
Chia buồn cùng bác, thua keo này bày keo khác vậy, biết đâu quả sau lại gặt hái đc gấp mấy lần đề bù lại....lúc đó thì thôi rồi ...
Xác nhận anh Đức test dây sau anh Tâm. Chủ nhật nhớ có mặt nha anh.

Thanks bác em sẽ gắn cầu loa lại test thử cặp dây khủng đầu tay của bác xem sao.

lan806

Well-Known Member

Vui quá, ước gì có mặt ở SG để giao lưu học hỏi cùng các bác, đôi khi còn chén chú chén anh tí

Nordost ODIN Supreme Reference
Các bác có thích test không để em bảo người ta chuyển cho các bác 20 sợi test chơi :))

tienlequoc

Well-Known Member

ai mà dám mơ tới cái này hả bác. Mà sao 1 đầu bắp chuối 1 đầu càng cua ta....

Đợt dây sau nếu có thể mình ship ra HN cho bác test 8-X
Thì cho anh Tâm gia nhập câu lạc bộ DIYer với anh Tú lun 1 thể....Ai thích ngon bổ rẻ thì cứ DIY mà chơi...
P/S: cái đầu bắp chuối dây đầu tay của mình vẫn chưa pro. Lần sau sẽ dùng loại nhìn gọn gàng và pro hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

tamdamsg

Member

ai mà dám mơ tới cái này hả bác. Mà sao 1 đầu bắp chuối 1 đầu càng cua ta....

Đợt dây sau nếu có thể mình ship ra HN cho bác test 8-X
Thì cho anh Tâm gia nhập câu lạc bộ DIYer với anh Tú lun 1 thể....Ai thích ngon bổ rẻ thì cứ DIY mà chơi...
P/S: cái đầu bắp chuối dây đầu tay của mình vẫn chưa pro. Lần sau sẽ dùng loại nhìn gọn gàng và pro hơn.
Chơi đo DIY có nhiều rủi ro nha bác... Nhiều khi Còn tốn kém time & $ nnhiều hơn hàng Hãng... Sau này khó Thanh khoản, nhưng bù lại thì nó sướng và hợp với nhu cầu ng sài hơn.... :)

tienlequoc

Well-Known Member

Chơi đo DIY có nhiều rủi ro nha bác... Nhiều khi Còn tốn kém time & $ nnhiều hơn hàng Hãng... Sau này khó Thanh khoản, nhưng bù lại thì nó sướng và hợp với nhu cầu ng sài hơn.... :)

Em DIY mấy dây đơn giản như dây loa và dây tín hiệu thui anh. Vật liệu được lựa chọn khá kỹ nên chắc là tốt hơn dây hãng cùng tầm giá. :D . Mà DIY cũng là cái thú mà anh. Được có cọng dây không đụng hàng, hình thức đẹp... :D cũng vui....:D

lan806

Well-Known Member

Có bác nào đã sử dụng những loại dây này xin cho ý kiến với ạ
file.php

Dây loa FV-90 Yarbo . Dây gồm 7 búi đồng nguyên chất , chính giữa có dây bạc, Giá 650k/m
file.php

Dây loa SP-80SP Yarbo. Dây mạ bạc cao cấp , chất lượng Hi-end .Dây gồm 7 búi sợi bạc tết với nhau. Giá bán : 450k/m
file.php

Dây loa SP-108FS Yarbo . Dây bạc cao nhất đựoc làm theo công nghệ mới nhất . Dây gồm 8 sợi bạc dẹp. Có thể đấu thành Bi-Wire hoặc Bi-Amp. Giá bán : 500k/m
file.php

Dây loa SP-TC 70 Yarbo . Dây gồm 6 búi dây đồng và 1 búi dây bạc .Giá bán : 360k/m
Theo các bác thì dây Yarbo có xứng đáng để đầu tư không ạ. Cảm ơn các bác.

tienlequoc

Well-Known Member

Có bác nào đã sử dụng những loại dây này xin cho ý kiến với ạ
file.php

Dây loa FV-90 Yarbo . Dây gồm 7 búi đồng nguyên chất , chính giữa có dây bạc, Giá 650k/m
file.php

Dây loa SP-80SP Yarbo. Dây mạ bạc cao cấp , chất lượng Hi-end .Dây gồm 7 búi sợi bạc tết với nhau. Giá bán : 450k/m
file.php

Dây loa SP-108FS Yarbo . Dây bạc cao nhất đựoc làm theo công nghệ mới nhất . Dây gồm 8 sợi bạc dẹp. Có thể đấu thành Bi-Wire hoặc Bi-Amp. Giá bán : 500k/m
file.php

Dây loa SP-TC 70 Yarbo . Dây gồm 6 búi dây đồng và 1 búi dây bạc .Giá bán : 360k/m
Theo các bác thì dây Yarbo có xứng đáng để đầu tư không ạ. Cảm ơn các bác.

Bác đang show hàng chứ đâu phải hỏi. :D
Mua mấy loại dây này thì DIY làm gì nữa. Gắn jack vào là chơi thui. có khác gì dây hãng đâu. Thắt bím như mình thì giá.......chắc lên mây quá....8-X. Mà dây Yarbo đẹp thiệt, giá cũng đẹp nữa :D Mình khoái hình thức và thương hiệu, chất lượng chưa biết thế nào, giá cả thì ......
Tiếp bác:

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Em có cái nào đâu mà show, mở topic riêng về dây là lại tơi tả ngay
trong lúc chờ bác test sản phẩm của bác thì tranh thủ hỏi anh em cho biết thôi.
Em Kimbe của bác mà xong thì em cũng muốn thử :)

tienlequoc

Well-Known Member

Em có cái nào đâu mà show, mở topic riêng về dây là lại tơi tả ngay
trong lúc chờ bác test sản phẩm của bác thì tranh thủ hỏi anh em cho biết thôi.
Em Kimbe của bác mà xong thì em cũng muốn thử :)
Bác muốn thử thì đợi đến cuối tháng khi nguồn dây, jack của mình dồi dào sẽ làm thêm cho bác thử. :D
ở trên vẫn có 1 dây chưa đúng : Dây loa SP-108FS đây ko phải dây cao cấp nhất của Yarbo và cũng ko phải dây bạc, chỉ là dây đồng mạ bạc, ghi chú trên hình đã tố cáo chuyện này.
Dây bạc cao cấp nhất của Yarbo: dây đồng trục SP-PSC-75O, dây 3 lõi SP-PSC-3C. Dây bán theo met chỉ có 2 loại này. :D. Và giá thì.....>1tr/m (Vậy thì mua met làm gì ta...:D)
Ủa mà bác ở SG hay ở đâu thế???

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Đó cần anh em xem xét là vậy, công nhận bác tinh thật

Bên trên