Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

lan806

Well-Known Member
Chào các bác, cấu hình nghe nhạc của em hiện nay là:
CDP Harman Kardon HD990
AMP Marantz PM7004
Loa Usher S520 + Sub Paradigm DSP 3100
HDP để nghe lossless
Về cấu hình trên thì cơ bản đã hợp ý với em rồi, chiếc sub khá hài hòa với khả năng thẩm âm của em mặc dù mới dùng em Usher được vài thánng nhưng vấn đề là căn bệnh kinh niên của anh em mình là ưa thay đổi. Em đang dự định đưa vào tầm ngắm 2 em trên, với gu nhạc là jazz, acoustic, nhạc vàng dạng Thúy Nga, thỉnh thoảng 1 chút pop, hòa tấu,...
Nhờ các bác tư vấn giúp nên chọn em nào với cấu hình trên, nếu có thể em vẫn giữ lại chiếc sub để dự phòng lúc nghe jazz hoặc nghe nhạc vàng cổ, hoặc những bản nhạc đuối bass.
cảm ơn các bác nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

linhuyen

Active Member
Ðề: Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

Lên luôn Klipsch RF 82II đi bác , em đang gom thóc lấy em nó đây . Klipsch độ nhay cao nên khá dễ phối ghép amply , bộ bác định lên cũng gần giống của em chỉ khác cái amply 2ch hi hi

lan806

Well-Known Member

Lên luôn Klipsch RF 82II đi bác , em đang gom thóc lấy em nó đây . Klipsch độ nhay cao nên khá dễ phối ghép amply , bộ bác định lên cũng gần giống của em chỉ khác cái amply 2ch hi hi
Cặp loa này thì em ưng rồi nhưng nghe chừng hơi ... hao :)

hayhay

Well-Known Member

Kiếm cái xịn mà xài bác à, tiền chỉ là bạc...bẽo

lehoang40

Mình đề nghị bác Lan806 đừng nên chơi các dòng này nửa, bác chơi audio lâu rồi, mình biết chắc đôi tai của bác giờ khó tính lắm rồi...:), kiếm dòng chuyên cho nghe nhạc mà chơi bác Lan ơi, mấy dòng này để dành cho các bác mới vào con đường đau khổ thôi...:)

linhuyen

Active Member

Mình đề nghị bác Lan806 đừng nên chơi các dòng này nửa, bác chơi audio lâu rồi, mình biết chắc đôi tai của bác giờ khó tính lắm rồi...:), kiếm dòng chuyên cho nghe nhạc mà chơi bác Lan ơi, mấy dòng này để dành cho các bác mới vào con đường đau khổ thôi...:)
Bác tư vấn cho anh em vài cái tên loa chuyên nghe nhạc được không ? Em cũng đang đau đầu về nâng cấp loa đây híc híc

lacthien81

Active Member

bác nên chọn Klipsch RF-62II, âm thanh trong trẻo mượt mà.

lan806

Well-Known Member

Cảm ơn bác nhiều, dạo này đi nhiều quá ít ở nhà bác ạ, cũng mong muốn có nhiều điều kiện nghe hơn. Cảm ơn bác và các bác nhiều.

tuanaiai

Active Member

Một câu hỏi sẽ có 3 lời kết bác à. Đồ bác có sẵn rồi, chỉ việc ôm đi thử từng cặp thích chất âm em nào thì bê về thôi. Chúc bác tìm được đôi loa ưng ý.

VAN_LOC

Well-Known Member

Vác ra CH mình thử nè .

lehoang40

Nếu bác Lan thích Klipsh thì trong tầm tiền khoảng 1000USD bác có thể tìm được Klipsh Herersy I, II

hoặc Klipsh corwall:

nghia303

Well-Known Member

Theo mình bác nên chọn Klipsch RF62II !!!!!!!!!!!!!!

hoangtq

Well-Known Member

Lúc trc em k có cảm tình với loa nào có cái chép kèn to (vì khi đó chưa đc nghe, nhìn qua ảnh thì thấy k đẹp), khi đc nghe rồi thì mới thấy là nó hay. Nếu em mà vác 1k$ như bác chủ đi mua loa cũng lưu ý phương án như bác lehoang40 tư vấn, múc hẳn cặp to nghe phê hơn là mấy loa nhỏ, new 100%...

thocon872007

Bác đợi khi nào có hàng RX6 rồi hãy tư vấn , chứ giờ bác đòi tư vấn như vầy thì bác biết kết quả tư vấn rồi đó, :))

lan806

Well-Known Member

Em đang công tác tại Sơn La, bà con dân tộc cho uống rượu sắp thành tiên rồi,... đọc bài góp ý của các bác thấy rất vui, hôm này em về HN sẽ đi dạo một vòng.
Một lần nữa cảm ơn các bác nhiều.

Bên trên