Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

cuongh76

Member
Ðề: Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

Thật sự là tốn tiền với lỗ tai trâu quá. Nhà ông anh có Amp Teac V10x loa Aux (em chưa nhớ ra). Dùng đầu phát cafe nghe như đúng rồi. Đầu tư có 25tr. Em đầu tư gấp đôi mà nghe không bằng.

Ðề: Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

E cũng kinh nghiệm rồi. Nếu trong tầm tiền đầu tư hàng 2nd thì nghe sẽ hay hơn nhiều. Nhưng mà quan trọng phải có time và biết cách mua hàng

badboi

Ðề: Re: Ðề: Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

Hic. Em mới nhớ ra là mình cũng có vấn đề về RF 62 II.
Em có bộ cỏ Amp Technic suv 10, loa Victor S9000 và đầu phát HDp S1. Bình thường em nghe chỉ có thiếu uy lực ở tiếng bass thôi còn mọi thứ thì ok. Thấy mọi người quảng cáo hay quá nên cũng gom xiền vác bộ Amp MR KI PEAR LITE và loa RF 62 II về. Em dùng đầu S1 đó làm đầu phát thì nghe chán quá. Không bằng bộ cũ. Khi ở chỗ mua em dùng đầu phát MR CD 6004 nghe rất ok. Giờ em dùng đầu phát Cali nghe đại. Mấy bữa có đk gom thóc làm em CD KI PEAR LITE cho đồng bộ.
Chán cái là bộ sau đắt bằng gần 10 lần bộ trước mà nghe không bằng.
Đúng là âm thanh chả biết thế nào mà lần.

Bác đã múc CD KI Pearl lite chưa? Em cũng đang vật lộn với Klipsch RF 62II đây. Đang tính chuyển qua amply MR KI Pearl Lite, nếu bác có đủ bộ rồi thì cho em chút cảm nhận nha, thanks bác.

cuongh76

Member

Bác đã múc CD KI Pearl lite chưa? Em cũng đang vật lộn với Klipsch RF 62II đây. Đang tính chuyển qua amply MR KI Pearl Lite, nếu bác có đủ bộ rồi thì cho em chút cảm nhận nha, thanks bác.

Xin lỗi bác nha. Hôm nay mới có thời gian trả lời bác. Khổ quá vì ăn nhậu tết âm lịch hoành tráng nên khi nhìn lại thì kinh phí chỉ còn đủ 1/2 con Marant CD 6004 nên em mới có mục hỏi CDp nào mà giá = 1/2 CDp 6004 mà chất lượng thì ngang ngửa. Do vậy làm bác thất vọng về việc trải nghiệm đồng bộ KI Pearl lite và RF 62 II. Nhưng em có thể khẳng định là mình đã nghe thử cả bộ này ở chỗ em mua. Tại em tính bài nghe thử cả bộ mình ghép. Nếu hợp với mình rồi thì đủ tiền xúc luôn cả bộ. Còn nếu không đủ thì sắm từng thứ một. Và em đã xúc Amp KI Pearl lite và loa 62 II trước. Rồi để mua tiếp CDp KI Pearl lite sau. Nói chung là theo cảm nhận của em khi nghe thử bộ này thì cực kì ok. Am thanh tách bạch, Bass sâu và mạnh. tress và mid tách bạch. ghi ta nghe tí tách, nước chảy suối kêu róch rách... Nói tóm lại là em cực khoái bộ này rồi. Giờ chỉ giận mình ăn chơi quá đà nên chỉ còn nghe cho lấp chỗ trống bằng DVD California thôi.
Bác nên nghe thử cả bộ mình định mua để có đánh giá chính xác khả năng thẩm âm của mình. Nếu đủ tiền thì xúc cả bộ luôn. Nếu không thì xúc từng thứ 1. Như vậy là hiệu quả nhất.

badboi

Xin lỗi bác nha. Hôm nay mới có thời gian trả lời bác. Khổ quá vì ăn nhậu tết âm lịch hoành tráng nên khi nhìn lại thì kinh phí chỉ còn đủ 1/2 con Marant CD 6004 nên em mới có mục hỏi CDp nào mà giá = 1/2 CDp 6004 mà chất lượng thì ngang ngửa. Do vậy làm bác thất vọng về việc trải nghiệm đồng bộ KI Pearl lite và RF 62 II. Nhưng em có thể khẳng định là mình đã nghe thử cả bộ này ở chỗ em mua. Tại em tính bài nghe thử cả bộ mình ghép. Nếu hợp với mình rồi thì đủ tiền xúc luôn cả bộ. Còn nếu không đủ thì sắm từng thứ một. Và em đã xúc Amp KI Pearl lite và loa 62 II trước. Rồi để mua tiếp CDp KI Pearl lite sau. Nói chung là theo cảm nhận của em khi nghe thử bộ này thì cực kì ok. Am thanh tách bạch, Bass sâu và mạnh. tress và mid tách bạch. ghi ta nghe tí tách, nước chảy suối kêu róch rách... Nói tóm lại là em cực khoái bộ này rồi. Giờ chỉ giận mình ăn chơi quá đà nên chỉ còn nghe cho lấp chỗ trống bằng DVD California thôi.
Bác nên nghe thử cả bộ mình định mua để có đánh giá chính xác khả năng thẩm âm của mình. Nếu đủ tiền thì xúc cả bộ luôn. Nếu không thì xúc từng thứ 1. Như vậy là hiệu quả nhất.

Thank bác đã cho em chút cảm nhật về bộ ghép ki lite voi Klip 62. Nghe bác tả mà sướng quá, chắc bữa nào rảnh rỗi phải đi nghe thử. Nhưng cũng có khi ở tiệm nghe rất sướng nhưng về nhà lai không được như vậy do phòng ốc, không gian, chỗ đặt loa.... Hayzaa, gian nan quá bác nhỉ...

cuongh76

Member

Thank bác đã cho em chút cảm nhật về bộ ghép ki lite voi Klip 62. Nghe bác tả mà sướng quá, chắc bữa nào rảnh rỗi phải đi nghe thử. Nhưng cũng có khi ở tiệm nghe rất sướng nhưng về nhà lai không được như vậy do phòng ốc, không gian, chỗ đặt loa.... Hayzaa, gian nan quá bác nhỉ...

Thì mình cũng không biết nữa nhưng ở chỗ mình thử phòng ốc bình thường thôi. Nói chung là bác đi nghe thử đi mà mua. Nếu có đủ thì mua cả bộ còn không thì đánh bài du kích. 1 tháng không xong thì 3 tháng. Sau này đỡ lăn tăn. Chứ nếu thấy nhiều tiền quá rồi mua bộ không ưng ý thì về cứ không bình thường thế nào ấy.

Bên trên