Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

hailua0812

Ðề: Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

bác chủ lựa chọn sáng suốt, đảm bảo khi về đến nhà bác sẽ bị hút hồn ^_^

Loa klip khong biet co hop voi denon pma710ae k cac bac, minh thich ve dep cua klip, nhung tren dien dan thay may bac danh gia denon hop voi jbl hon? Nho may bac tu van giup model nao luon.

Lenhat14

Chào ban Ian806, bạn khỏe không. Mình là thành viên mới tham gia. Đọc thấy bài viết của bạn giống với ý định sắp tới của mình nên xin hỏi bạn dòng loa này có thể để gần tường sau lưng loa được không. Nếu không được thì k/c tối thiểu là bi nhiêu vì phòng mình nhỏ. Rất mong được sự tư vấn của bạn, mình sẽ dùng RF 62. Thật ra đã lâu rồi không biết bây h bạn đã nâng cấp chưa?

lan806

Well-Known Member

Chào bác, em lúc trước có tham khảo ý kiến để lựa chọn giữa 2 chủng loại trên sau này khi đã đi nghe thử và quyết định mua RF82II thay vì RF62II hay RX6.
Em thì chưa nâng cấp loa và chắc cũng chưa có ý định đó, nhưng ampli thì nâng cấp nhiều rồi ạ, có lẽ vì tò mò nhiều hơn là trải nhiệm, lúc đầu là em dùng Marantzt pm7004, rồi quay sang dùng Thivan GX45, rồi tiếp đến NAD 365bee, tiếp đến Luxman L530, hiện nay là Cayin A55T. Mỗi dòng đều có cái hay của nó và ứng với đôi loa hiện có nó đều hay cả, tuy nhiên với cách nghe nhẹ nhàng em thấy dùng đèn là ổn nhất.

Chào ban Ian806, bạn khỏe không. Mình là thành viên mới tham gia. Đọc thấy bài viết của bạn giống với ý định sắp tới của mình nên xin hỏi bạn dòng loa này có thể để gần tường sau lưng loa được không. Nếu không được thì k/c tối thiểu là bi nhiêu vì phòng mình nhỏ. Rất mong được sự tư vấn của bạn, mình sẽ dùng RF 62. Thật ra đã lâu rồi không biết bây h bạn đã nâng cấp chưa?
Bác cứ mua về chơi đi, trong sách hướng dẫn của RF 62 đều có mà bác yên tâm. E dùng RX8 cũng phải để cách xa tường 40 cm đấy.

binna

Well-Known Member

khoảng cách gần tường, theo manual là 6-15 feet (180 - 460 cm)

Lenhat14

Chào anh Linhuyen, đầu tiên xin chúc anh luôn mạnh khỏe và vẫn vững tiến trên con đường âm nhạc của minh. Mình là thành viên mới tham gia dự tính sắp tới sẽ mua bộ Klip RF62II, anh cho mình hỏi liệu loa này có thể để mặt lưng loa ở gần sát tường không vì phòng mình nhỏ mà. Khoảng cách nhỏ nhất mà mình có thể để là bao nhiêu vậy. Rất cám ơn anh.

vinagoh

Well-Known Member

Theo thông số của nsx đưa ra thì loa phải cách tường (phía sau loa) ít nhất là 40-50cm, nhưng cũng tùy theo dòng, nếu loa kg có lỗ thông hơi phía sau thì có thể để gần tường hơn dòng có lổ thông hơi phía sau.

Lenhat14

Cám ơn bạn đã tư vấn. Xin bạn cho hơi bạn có nghe nói về dòng loa Paradigm Monitor 9 V6 không. Nếu bạn biết gì vế nó xin cho mình biết tí vì tìm trên diễn đàn thấy ít người sử dụng nó quá.

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:41:31 AM ---------- Bài trên gởi vào lúc 09:40:44 AM ----------

Cám ơn anh bạn đã tư vấn.

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:42:07 AM ---------- Bài trên gởi vào lúc 09:41:31 AM ----------

Cám ơn bạn đã chỉ bảo.

Lenhat14

Chào Ian, mình biết là bạn không ở SG. Qua nhiều lần vào đọc các bài của bạn viết trên diễn đàn rất muốn nhờ bạn tư vấn nhưng vì lúc đó chưa đang ký làm thành viên nên không thể. theo mình nghĩ bạn bước vào thế giới này chắc cũng đóng tiền lệ phí kha khá nên trong một số bài viết của bạn đã thể hiện cho thấy điều đó như bạn nói về hội Pijama. Mình tên Nhật cũng mới bước vào lĩnh vực này nên còn yếu kém lắm, nên có nhiều cái kể cả những từ ngữ chuyên môn đọc vẫn không hiểu các Bác nhà ta đang nói gì. Nên tôt hơn hết cứ tìm trên diễn đàn anh hay bạn nào có những bài viết hay, chân thành th2 làm quen để học hỏi. Nhìn chung các bài viết điều hay nhưng cũng có bài vì mang tính thương mại nên cũng chưa hay lắm nhất là trong việc tư vấn. Hồi đó mình có đọc 1 bài viết của Username là Onggia (nhớ không chính xác lắm) cũng có nói về việc này: tư vấn cái người ta cần mua chứ không phải cái mình cần bán. Vậy Ian cho hỏi nếu mình thắc mắc gì trong kiến thức hiểu biết của bạn bạn có thể giải đáp giúp mình nhe. Thân chào, chúc bạn luôn hạnh phúc và cám ơn về bài trả lời của bạn.

lan806

Well-Known Member

Cảm ơn bác đã tin tưởng, thú thực với bác là khả năng của em cũng có hạn cho dù nghe nhạc gắn liền với em từ nhỏ, em nghe từ những thiết bị cũ kỹ nhất như chiếc radio cassete 1 cửa băng cho tới những bộ dàn hiện nay, những khả năng và trình độ nó cũng chỉ dừng lại ở mực đủ gây cảm xúc cho mình.
Trong diễn đàn có nhiều anh (anh thật vì tuổi đời cao) có trình độ từ thẩm âm, kỹ thuật điện, lý luận âm nhạc, thậm chí là lý luận sáng tác nữa, những anh, những bạn này thật đáng quý, tuy nhiên em cảm giác các anh, các bạn này càng ngày càng bận bịu nên thời gian ghé thăm ngày càng ít. Một số bác thì thích nghe âm thanh, một số bác thì thích nghe lời ca, tóm lại là thích nghe nhạc, nhưng khả năng của mỗi người mỗi khác chẳng biết thế nào mà lần; và cũng không thể thiếu những bác kinh doanh trong này, thôi thì mỗi người mỗi điều kiện, có gì khen nấy, phải khen cho tới khi đẩy được hàng đi :))
Đã có lần em nói đùa là HDVN như cái làng Vũ Đại ấy, nó có đủ loại người, người thì giống Bá Kiến, người thì là Lý Cường, Binh Chức, Lão Hạc, anh Chí, chị Nở, và đông đảo quần chúng thì gọi là Trai em, thậm chí là cả con Vện nữa,.... :)) mà con Vện còn có tình hơn khối kẻ đã bị khóa nick và đã vĩnh viễn ra đi.
Trưa nay em lại uống nhiều rồi

Lenhat14

Chao Ian may hom nay da doc tin cua ban roi nhưng chua tra loi được. Sao ban noi trưa nay lai uống nhiều la sao. Choi am nhac ma lai co vu nhau nhet la sao. Ban dang co chuyen gi khong vui ha, co the noi cho minh biet khong. Neu khong the thi minh cung mong ban mau vui tro lai bang cach nghe nhac giat gan that nhieu. Trinh hoi tham Ian ma that vay nen thoi luc nao Ian vui lai thi hoi nha.

Lenhat14

Hom nay ban Ian the nao roi , da het buon chua. Am nhac se lam cho ban cam thay yeu doi roi phai khong. Ian cho minh hoi luc mua loa minh co can phai mo loa ra de xem bo phan tan cua loa khong.

lan806

Well-Known Member

Hom nay ban Ian the nao roi , da het buon chua. Am nhac se lam cho ban cam thay yeu doi roi phai khong. Ian cho minh hoi luc mua loa minh co can phai mo loa ra de xem bo phan tan cua loa khong.

Chào bác, em vẫn vậy, có lẽ do tính cách của em hay dùng từ ẩn dụ thôi chứ em không bực dọc gì cả và cũng chẳng giận dỗi gì ai đâu :)
Theo em thì bác nên chọn cửa hàng có uy tín để mua, nên nghe thử một vài chủng loại để sau không áy náy; về phân tần thì chắc là không có cửa hàng nào cho phép anh em ta tháo phân tần ra đâu, chúc bác chọn được cặp loa ưng ý.
Hôm nay trên đường đi em nghe 1 bài hát của tuổi teen; :) lâu không nghe thấy khá lạ và hay
Anh Mơ - Anh Khang | Tải, lyrics, nhạc chờ bài hát

Klipsch RF62 và JBL ES100 thì con nào hay hơn vậy, chơi nhạc Dance đó mấy bác

welldone

Well-Known Member

[K]evin[T]rinh;2834802 đã viết:
Klipsch RF62 và JBL ES100 thì con nào hay hơn vậy, chơi nhạc Dance đó mấy bác

Dance thì lấy JBL đi bác

JBL chơi mấy thể loại nhạc Thúy Nga, đôi lúc thêm nhạc vàng liệu có ổn ko bác

loiruot

Well-Known Member

Klipsch có độ nhạy khá cao, dể ghép, hợp với nhạc vocal, nhạc vàng, có tiết tấu chậm. Em nó có bass nhuyển mềm bác nện dance, rock em nghĩ không ổn đâu!!!

welldone

Well-Known Member

[K]evin[T]rinh;2835390 đã viết:
JBL chơi mấy thể loại nhạc Thúy Nga, đôi lúc thêm nhạc vàng liệu có ổn ko bác

Em nghĩ "đôi lúc" thì cũng okie.....:))

phongphat

Member

Các bác ơi cho e hỏi con klipsch RF3 này chất âm nó ra sao vậy.tiếng bass có uy lực kg nếu e ghép cùng pra 1100-poa 2200 denon.e nghe thể nhạc lắm.mong các bác giúp e gấp.tks cả nhà nhé.

Lenhat14

Chao Ian chuc ban ngay Chu nhat that vui va Hanh phuc ngap tran vi nghe nhieu bai nhac hay. That ra cau hoi ma minh hoi Ian la vi tren dien dan co nguoi hoi nen moi hoi lai nguoi da tung mua loa thoi. Minh cung biet la kho co viec nhu the Nhung hoi tham cung tot. Theo nhu thông so cua Klip thi tan so thap nhất ma loa co the nhan được la 35Hz vay Ian cho minh hoi la ghi thi nhu vay ma loa co the choi được den tan so do khong. Doi voi RF82 thi no con thap hon nua. Theo ban thi đầu CD nao co chat luong kha va đầu CD thi khong xem dia phim được phai khong. Rất cam on su tu van cua Ian.

Bên trên