Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

hoangson8768

Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

em cũng đang trong tình trạng như bác Thao1975 , lên forum đọc theo dõi lâu rồi em đang hướng về con X5 và X7 :)

vam

Member

em cũng đang trong tình trạng như bác Thao1975 , lên forum đọc theo dõi lâu rồi em đang hướng về con X5 và X7 :)

nên mua X7 bác ạ. Chênh nhau có 1 củ nhưng 4 nhân nó còn cả tương lai phía trước chứ không sắp lỗi thời như 2 nhân đâu.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

nên mua X7 bác ạ. Chênh nhau có 1 củ nhưng 4 nhân nó còn cả tương lai phía trước chứ không sắp lỗi thời như 2 nhân đâu.

Thực ra không phải chuyện nó hai nhân hay bốn nhân.Quan trọng là nó là thương hiệu android TV box đúng nghĩa, thuần chủng....đội ngũ support tốt và liên tục cập nhật FW .Tất nhiên là vẫn còn những tồn tại cần tiếp tục cải thiện, nhưng hiện tại ko tính mấy con android box chưa có mặt ở VN thì em thấy X7 là con đáng chơi nhất.Đúng như bác nói nó còn cả một tương lại bao la ở phía trước........mà quốc tế họ chuộng em này thì lý do ra sao mọi ng cũng hiểu được ( tuy nó cũng là đồ china )

Thao1975

Member

Mình thấy con này cấu hình như X7 mà giá lại rẻ Tronsmart CS918, không biết có bạn nào biết không nhỉ?

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Mình thấy con này cấu hình như X7 mà giá lại rẻ Tronsmart CS918, không biết có bạn nào biết không nhỉ?

nên mua những sản phẩm được cộng đồng mạng hỗ trợ đông đảo bạn ạ.Những sản phậm cộng đồng ít sử dụng thì khi gặp lỗi sẽ khó để có những thảo luận fix lỗi

Thao1975

Member
Ðề: Re: Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

nên mua những sản phẩm được cộng đồng mạng hỗ trợ đông đảo bạn ạ.Những sản phậm cộng đồng ít sử dụng thì khi gặp lỗi sẽ khó để có những thảo luận fix lỗi

Cam ơn bạn về những lời khuyên bổ ích, nhât là với mình kg biết vọc vạch gì dùng SmartPhone đời cao như lg pro hay note 3 chả biết up rom gì cả ngoài xem web hay đọc báo thôi

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

Cam ơn bạn về những lời khuyên bổ ích, nhât là với mình kg biết vọc vạch gì dùng SmartPhone đời cao như lg pro hay note 3 chả biết up rom gì cả ngoài xem web hay đọc báo thôi

Bác chỉ được cái giống em luôn.Từ ngày dùng con LG optimus G đến nay vẫn rom 4.1.2 chả chọc ngoáy gì........với lại công việc bộn bề.để nghỉ hè không phải đi dạy chắc mới có time chọc ngoáy nhiều

Thao1975

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

Bác chỉ được cái giống em luôn.Từ ngày dùng con LG optimus G đến nay vẫn rom 4.1.2 chả chọc ngoáy gì........với lại công việc bộn bề.để nghỉ hè không phải đi dạy chắc mới có time chọc ngoáy nhiều
Công nhận kg biết vọc vạch, kể ra cũng phí, khổ nỗi bận quá, kg có tg, có tg chắc chỉ nửa ngày mò ra thôi

dungtoandung

Well-Known Member

Khoe khéo đúng theo các bác tý. Em cũng note 3, rồi s4 đời cao rồi nhưng vọc vào còn phê hơn nguyên bản nhiều. Lõi tứ bác cứ x7 mà quất, gần như không có độ trễ.

levietduc

Member

Vote 1 phiếu cho Neo X7, bạn sẽ hài lòng khi mua nó :), chúc chủ thớt lựa chọn sáng suốt :)

meocon

Well-Known Member

Vote 1 phiếu cho Neo X7, bạn sẽ hài lòng khi mua nó :), chúc chủ thớt lựa chọn sáng suốt :)

4 nhân là quá dữ rùi , quá mạnh ......ko hài lòng thì hơi phí . Nhưng tội cái ko gắn ổ cứng trong dc :)

thaovjp89

Well-Known Member

@meocon: Pak lại không "ngâm cứu":-B yêu cầu của chủ thớt roai=)) =)) =))

Hic:p :p cứ "tư vưỡn" kiểu này chắc chủ thớt cũng phải ốm mất:(( :(( :((

@danchoi7X chơi chữ quá ạ :O)
,... Nhà có đầu HD rùi thì cứ chọn lấy 1 ẻm lướt web, xem phim online ổn là được, vấn đề phim từ ổ cứng, Bluray, 3D không cần thiết có thể loại bỏ đi, đuổi theo cấu hình thì cũng hơi vất vả, nhu cầu đến đâu thì bác chọn cái đó. Phù hợp hơn bác có thể tìm hiểu thêm dòng MINIX nhé

nvlam

minix x5 =air mouse nhieu vay bro

dracula_bg

Active Member

Cách đây 1 tháng em cũng trong tình trạng như bác chủ top bây giờ. rất khoái 1 con AB về nghịc nhưng chỉ cho phép kinh phí là 2 củ. Rất khoái con x7 vì cấu hình mạnh, nhưng thêm 1 củ là điều hơi khoai nên mân mê ngắm nghía con Q5 II và đã định rước em nó về rinh. Nhưng đời nhiều khi như mơ, gặp ngay một bác rao bán con x7 còn bh 11 tháng với giá 2 củ. Khoái quá, nhưng giấc mơ không trọn vẹn. đi làm về định alo để phi sang lấy thì đã thấy done rồi, buồn mất cả ngày. Nhưng không sao, người yêu đời thì luôn có giấc mơ đẹp và nó lại đến với em khi có bác rao con x7 + chuột bay 2 củ 4, bác ấy phi đi để lên dune 3D, kì kèo bác ấy fix xuống cho 2 củ 3 thế là ngon, có đồ xịn để nghịch. cơ mà cả tháng nay bận cong đít chẳng có time nghịch em nó, chỉ thỉnh thoảng vào xem phim và nghe nhạc tí thôi.
Chúc bác chủ sớm có em AB mới về khám phá.

thaovjp89

Well-Known Member

Cách đây 1 tháng em cũng trong tình trạng như bác chủ top bây giờ. rất khoái 1 con AB về nghịc nhưng chỉ cho phép kinh phí là 2 củ. Rất khoái con x7 vì cấu hình mạnh, nhưng thêm 1 củ là điều hơi khoai nên mân mê ngắm nghía con Q5 II và đã định rước em nó về rinh.
Giấc mơ của bác chọn vẹn quá ha :-B

dracula_bg

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

Giấc mơ của bác chọn vẹn quá ha :-B

đời nhiều khi rất đen, nhưng nhiều khi cũng rất may bác ạ.
Thực ra vì không đủ tiền nên mới định rước Q5 II thôi, chứ nhìn cái mạch main của nó em cũng không khoái lắm.

Thao1975

Member

Báo cáo các bác, sau khi xem tư vấn và tham khảo qua mạng, mình quyết định lấy con ATV 1200, nhưng test thủ chưa đến 1 ngày mình đã mang trả ( vì trước khi mua mình có hỏi là dc phép trả lại trong vòng 24h) ''cục phát wifi cách ATV có 2m và gói cước thấp nhất của vnpt' 'Không dùng được vì mấy lý do sau đây
1 kết nối và xem được khoảng 5,6 phút lại mất kết nối, lại phải tắt máy khởi động laixem được nhưng cũng dc vài phút lại mất kết nối, mặc dùng cùng lúc đó mình thử máy tính và điện thoại vẫn kết nối bình thường?
2 ,xem phim lẻ trên hdviet không xem được, xem phim dài tập thì được, mình thử xem máy tính và điện thoại vẫn xem phim lẻ được?

dracula_bg

Active Member

Báo cáo các bác, sau khi xem tư vấn và tham khảo qua mạng, mình quyết định lấy con ATV 1200, nhưng test thủ chưa đến 1 ngày mình đã mang trả ( vì trước khi mua mình có hỏi là dc phép trả lại trong vòng 24h) ''cục phát wifi cách ATV có 2m và gói cước thấp nhất của vnpt' 'Không dùng được vì mấy lý do sau đây
1 kết nối và xem được khoảng 5,6 phút lại mất kết nối, lại phải tắt máy khởi động laixem được nhưng cũng dc vài phút lại mất kết nối, mặc dùng cùng lúc đó mình thử máy tính và điện thoại vẫn kết nối bình thường?
2 ,xem phim lẻ trên hdviet không xem được, xem phim dài tập thì được, mình thử xem máy tính và điện thoại vẫn xem phim lẻ được?

bác nên cố lên con x7 bác ạ, em dùng thấy ổn, chưa vấp phải phiền hà gì.

liowen

Member

bác thử X5 xem mình cũng đang do dự giữa X5 với Q5 II

Bên trên