Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Thật ra support của Himedia là rất kém.Firmwear hầu như chẳng mấy khi cập nhật.có cập nhật cũng ko tinh chỉnh gì nhiều.Phần lớn toàn nâng cấp model,Nhưng có phải ai cũng đủ tiền để chạy đua phần cứng đâu

Thao1975

Member
Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

Xin cám ơn tất cả những lời chia sẻ và tư vấn của các bạn, Nhà mình đã có đầu HD trước mua của Dương ở Hàng bông, hồi đầu mới ra đầu hd 6600n mua đã hơn 10 triệu, nhà đã có mytivi, nhưng tivi có 3 D, nhưng không có Internet, nên tò mò muốn mua Android TV Box nào rẻ tiền để trải nghiệm, mình kg biết vọc vạch gì

phithien

Well-Known Member

Xin cám ơn tất cả những lời chia sẻ và tư vấn của các bạn, Nhà mình đã có đầu HD trước mua của Dương ở Hàng bông, hồi đầu mới ra đầu hd 6600n mua đã hơn 10 triệu, nhà đã có mytivi, nhưng tivi có 3 D, nhưng không có Internet, nên tò mò muốn mua Android TV Box nào rẻ tiền để trải nghiệm, mình kg biết vọc vạch gì

Ko có net thì ko có gì để vọc với android box. android box chỉ mạnh về online thôi. thế này: bạn có tài khoản vip ở hayhaytv,coi trên laptop,pc I3 hay thậm chí i5,nhưng đôi khi vẫn lag 1 cái,ko phải mạng yếu mà do trình duyệt,do baner quảng cáo làm lag... nói chung là ko mượt. qua android box cài app hayhaytv vào.coi mượt từ đầu tới cuối. thế đấy. nhà bạn ko có net,thì đâu có khác gì cái HD đã có sẵn ở nhà. theo 1 số anh em đã dùng HD player và android box thì HDP đẹp,nét hơn android

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

@Thao1975: Hiện AB đang có vài thương hiệu sau
1. Minix
2. MyGica ATV
3. Livebox
4. Một số hãng mới của VN (liên danh Khựa):">
Tùy theo tầm tiền của bro thế nào, nhưng theo tôi bro ra thẳng CH khảo sát là ngon nhất :)|
Lên đây nghe "Phán" như ông bạn trên thì cũng đến "Chuối cả nải"=)) =))

Cái bôi đỏ ấy bác...đọc tên lun đi :-"

nhudunghy

Member

bác nhắm Q5II và Q10II là đúng nhất hiện nay rùi. Hai em này cấu hình cũng tương đương ,với giá tiền của bác thì chọn Q5II thôi .nhanh chân mua ngay kẻo Q5II sắp hết hàng rồi.phole em ngay để dặt hàng chính hãng

nhudunghy

Member
Ðề: Re: Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

cũng chẳng bênh gì khựa nhưng khựa cũng giỏi nhiều cái.hic phải ko bac luc quyet chien

itvplus

Active Member

Bác rảnh qua đại lý bên mình vừa tham khảo, vừa test thử các loại, từ rẻ đến đắt, các hãng đều có, bác có thể qua tham khảo trực tiếp cho cụ thể nhé;)
PHÂN PHỐI ANDROID TV BOX, ANDROID USB TV CHÍNH HÃNG MINIX, MYGICA, TRONSMART...CHẤT LƯỢNG

dungtam25

Well-Known Member

Thật sự mà nói,nếu nhà bác không có Internet,thì bác mua Android box làm gì?Trải nghiệm cái gì,nó giống như là HDP mà thôi.
Bác xem trên dđ anh em vọc vạch là toàn online cã thôi,có cài các app,dùng được các app mới thú vị.
Bác xem lúc trước khi Q5ll không có CH play,anh em ném đá,và tiêu thụ ra sao.Sau khi có CH play,sức tiêu thụ của Q5ll mới tăng lên,rồi Q10ll,Q3 mới lần lượt bán ăn ké theo những gì Q5ll đã làm được.
Một lời khuyên chân tình với bác là nếu không có Internet thì không nên mua bất cứ Android box nào.

Thao1975

Member

Nhà mình có net của vnpt nên mới dùng dc mytivi chứ, không có internet là trên tivi kg có thôi lần này trước khi mua đầu HD 6600N, quả là đáng đồng tiền, giờ vẫn tốt. chỉ giờ kg xem dc youtube thôi, hỏi Tấn thành họ bảo hãng chưa ra bản sửa lỗi. Nên giờ muốn mua Android TV Box tầm tiền vừa phải nhưng xem phim hay ca nhạc kg bị giật, kể ra cũng khó các bạn nhỉ, tầm tiền vừa phải lại muốn đủ thứ???

Chỉnh sửa lần cuối:

phithien

Well-Known Member

Nhà mình có net của vnpt nên mới dùng dc mytivi chứ, không có internet là trên tivi kg có thôi lần này trước khi mua đầu HD 6600N, quả là đáng đồng tiền, giờ vẫn tốt. chỉ giờ kg xem dc youtube thôi, hỏi Tấn thành họ bảo hãng chưa ra bản sửa lỗi. Nên giờ muốn mua Android TV Box tầm tiền vừa phải nhưng xem phim hay ca nhạc kg bị giật, kể ra cũng khó các bạn nhỉ, tầm tiền vừa phải lại muốn đủ thứ???

Thì ra cái TV của bác ko phải smart TV,ko kết nối mạng đc,tưởng nhà bác ko có internet. android box xem phim nghe nhạc offline ko có lag,giật gì đâu. coi offline thì tuỳ vào đường truyền,tuỳ vào nhà cung cấp dịch vụ online...

Thao1975

Member

bác nhắm Q5II và Q10II là đúng nhất hiện nay rùi. Hai em này cấu hình cũng tương đương ,với giá tiền của bác thì chọn Q5II thôi .nhanh chân mua ngay kẻo Q5II sắp hết hàng rồi.phole em ngay để dặt hàng chính hãng

Thật sự mà nói,nếu nhà bác không có Internet,thì bác mua Android box làm gì?Trải nghiệm cái gì,nó giống như là HDP mà thôi.
Bác xem trên dđ anh em vọc vạch là toàn online cã thôi,có cài các app,dùng được các app mới thú vị.
Bác xem lúc trước khi Q5ll không có CH play,anh em ném đá,và tiêu thụ ra sao.Sau khi có CH play,sức tiêu thụ của Q5ll mới tăng lên,rồi Q10ll,Q3 mới lần lượt bán ăn ké theo những gì Q5ll đã làm được.
Một lời khuyên chân tình với bác là nếu không có Internet thì không nên mua bất cứ Android box nào.

Nhà mình có net của vnpt nên mới dùng dc mytivi chứ, không có internet là trên tivi kg có thôi

Thao1975

Member

Đang định mua con Q5II, thấy bài này, nản luôn
Ðề: Đập Hộp Himedia Q5II - 3D + Android 4.2.2 = All in one
Các bác cho em hỏi mấy cái vấn đề của con Q5II này với ah, em mới mua mà sao khó dùng quá. Ngày trc đang dùng NeoG4 mà nay lên đời Q5II mới quảng cáo thấy ngon mà sao mua về dùng chán hơn con G4 các ah.
1/. Máy em dùng nóng quá, đang tính chế cái tản nhiệt đú theo các bác trên diễn đàn
2/.Giao diện em này khó dùng quá, rất châm và k thuận tiện bác ah, tìm tòi mãi mới về được giao diện quen thuộc của TV BOX thì lại k có thanh bar công cụ dưới màn hinh, nên mối lần muốn tắt ứng dụng hoặc quay về màn hình chính phải back back lại rất lâu. Thất sự dùng ức chế quá. Bác có biết cách nào để có thanh bar đó không
3/. Giao diện toàn phần mềm tiếng Trung, mặc dù đã chuyển sang tiếng Việt rồi mà phần mềm vừa tiếng Trung, phần setting nửa tiếng việt nửa tiếng anh khó chịu quá.
4/. Tại sao em xem phim tren youtube hoặc web youtube chất lượng hình ảnh rất thấp, mặc dụ video là HD 720p nhưng chất lượng xem chỉ đc 240p thôi, nguyên nhân là do làm sao vậy. trong khi xem G4 thì ngon lành bác ah.

Mới mua em nó về mà tìm tòi mệt quá,

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Các bạn xem con này thế nào Chi tiết sản phẩm - HDZONE
Có người dùng khoảng 2 tháng nhưng chỗ trọ mạng lởm để cho mình giá 1 triệu 8, mình đang lưỡng lự

Theo ý kiến của em là bác không nên vội vàng.....Thật ra những sản phẩm hiện tại kể cả là cao cấp hay trung cấp và tiểu cấp thì vẫn có những lỗi riêng tùy từng mức độ. Trong tầm này nếu bác có nhu cầu quá thì xúc con minix X7 về chơi là ok nhất.Room nó cập nhật liên tục -----> cái gì rỗi cũng sẽ ra hết nhanh hay chậm thôi.Còn mấy em Himedia em công nhận là phần cứng khá tốt, nhưng support thì cực kém ( chủ yếu toàn nâng cấp phần cứng chứ chẳng mấy khi cập nhật phần mềm, thế nên cứ như là chạy đua vũ trang ) .Tốt nhất lấy X7 về mà vọc đợt tết này

Thao1975

Member

Cám ơn bạn, mình xem qua con X7 xem sao

Đang định mua con Q5II, thấy bài này, nản luôn
Ðề: Đập Hộp Himedia Q5II - 3D + Android 4.2.2 = All in one
Các bác cho em hỏi mấy cái vấn đề của con Q5II này với ah, em mới mua mà sao khó dùng quá. Ngày trc đang dùng NeoG4 mà nay lên đời Q5II mới quảng cáo thấy ngon mà sao mua về dùng chán hơn con G4 các ah.

4/. Tại sao em xem phim tren youtube hoặc web youtube chất lượng hình ảnh rất thấp, mặc dụ video là HD 720p nhưng chất lượng xem chỉ đc 240p thôi, nguyên nhân là do làm sao vậy
Tại sao lại có trường hợp này nhỉ? 720 hay ko là do video trên mạng quyết định cơ mà bác nhỉ? có liên quan j đến cái android stick của bác đâu chứ?

Thao1975

Member

Theo ý kiến của em là bác không nên vội vàng.....Thật ra những sản phẩm hiện tại kể cả là cao cấp hay trung cấp và tiểu cấp thì vẫn có những lỗi riêng tùy từng mức độ. Trong tầm này nếu bác có nhu cầu quá thì xúc con minix X7 về chơi là ok nhất.Room nó cập nhật liên tục -----> cái gì rỗi cũng sẽ ra hết nhanh hay chậm thôi.Còn mấy em Himedia em công nhận là phần cứng khá tốt, nhưng support thì cực kém ( chủ yếu toàn nâng cấp phần cứng chứ chẳng mấy khi cập nhật phần mềm, thế nên cứ như là chạy đua vũ trang ) .Tốt nhất lấy X7 về mà vọc đợt tết này
Kể ra mình cũng kg vội vàng gì, vì ở nhà có đầy đủ thiết bị HD rồi, mytivi cũng có HD, lại đầu HD ổ cứng 2T lại máy tính nữa xem cũng kg hết. Nhưng rỗi rãi tính thích mò nên muốn dùng xem sao

Bên trên