Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

Thao1975

Member
Chào các bạn, mình đang có nhu cầu mua Android TV Box để gắn vao lg 6130, nhưng trên thị trường nhiều loại quá mà chênh nhau khá nhiều tiền, nên mình hoỉ tại đây ai biết sơ qua hay am hiểu Android TV Box tư vấn cho mình nên mua loại nào vừa tiền mà tốt.
Cám ơn các bạn đã đọc

Thao1975

Member
Ðề: Re: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

Tks bạn....................

Chỉnh sửa lần cuối:

itvplus

Active Member
qua bên mình phân phối rất nhiều loại nhé.
có thể qua xem bên mình tư vấn

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Xin các bạn tư vấn mua Android TV Box

Tivi 3D à. Nếu bác có dàn âm thanh đa kênh nữa thì tán Q5II, Q10II là tốt nhất để chơi HD. :)

phithien

Well-Known Member

TV 3D, thì coi online 3D sao nổi. Có kinh phí mua TV 3D,thì cũng ko kẹt lắm. vậy coi cái Dune nào mắc nhất xux 1 cái về coi. Mua chi mấy con android box tào lao. dù có phát triển app tới mức nào thì trong 1-2 năm tới vẫn ko bằng HDP

tienlequoc

Well-Known Member

TV 3D, thì coi online 3D sao nổi. Có kinh phí mua TV 3D,thì cũng ko kẹt lắm. vậy coi cái Dune nào mắc nhất xux 1 cái về coi. Mua chi mấy con android box tào lao. dù có phát triển app tới mức nào thì trong 1-2 năm tới vẫn ko bằng HDP
Bác bắt đầu mất dần sự kiên nhẫn rồi đó. Bác chưa dùng HDplayer nào mà đã nói thế. Cứ mua về dùng hẵn nói. Dự là bác mua hd player về dùng thì cũng sẽ chém nó banh xác thôi. :)

smilegirl

Active Member

Chỉ mới đụng A-Class mà đã mau nản thế bác? Cái này là do lỗi của ZTV thôi chứ Android box đâu có tội tình gì :D

trungk43

Member

Bạn kiếm con NEO X7, nếu biết vọc thì cũng xem được rất tốt, mình thử streaming full HD 20GB từ fshare về xem cực ổn, với đk là phải có mạng cáp quang tốt.

AmDuong

tiện topic em xin tư vấn 1 con android box luôn
đường truyền nhà em 8mbs, có tv sharp 32" đời 2009 ( hd read)( phòng em ở khá nhỏ) , loa altec lansing 2.1
nhu cầu em chủ yếu chỉ là coi phim (onl,offline luôn), em đang nhắm q5 II hoặc q10 II, mọi người có thể giúp
tư vấn tầm tiền tốt mà cho ảnh đẹp, phù hợp nhu cầu em ko ạ ( + nếu tư vấn luôn cả ổ cứng nữa thì tốt quá, em cần ổ 1 hay 2T thôi)

phithien

Well-Known Member

Bác bắt đầu mất dần sự kiên nhẫn rồi đó. Bác chưa dùng HDplayer nào mà đã nói thế. Cứ mua về dùng hẵn nói. Dự là bác mua hd player về dùng thì cũng sẽ chém nó banh xác thôi. :)

Em vẫn còn kiên nhẫn lắm. em vẫn giữ A1. chờ xem bản thương mại ra mắt rom ram thế nào, vẫn hi vọng ztv làm tốt như đã nói. em vẫn nhỡn nhơ tìm kiếm 1 con HDP,

dracula_bg

Active Member

Bác này bị làm sao thế nhỉ :D, tự dưng nhẩy dựng lên :D.
Bác chủ có hỏi tư vấn mua HDP đâu mà bác phán kinh quá. Mỗi người một mục đích khác nhau, người ta bảo tư vấn android box là người ta có nhu cầu dùng box androi, vậy mà dựng hết mào lên kinh quá.

Htc 8x

lại dune , con này bên chợ lớn có 8tr9 thôi chứ có cao siêu đâu

dungtoandung

Well-Known Member

Nếu có 8.9 mua Dune em sẽ mua 1 con ebop xem online, 1 con Q10II gắn ổ cứng xem offline, một con X7 root đi để quậy phá, vẫn còn thừa tiền làm em Aclass của bác nào chán để trải nghiệm , thỉnh thoảng lên diễn đàn này cùng anh em hò hét ZTV cho vui ;)

xibu

Member

tiện topic em xin tư vấn 1 con android box luôn
đường truyền nhà em 8mbs, có tv sharp 32" đời 2009 ( hd read)( phòng em ở khá nhỏ) , loa altec lansing 2.1
nhu cầu em chủ yếu chỉ là coi phim (onl,offline luôn), em đang nhắm q5 II hoặc q10 II, mọi người có thể giúp
tư vấn tầm tiền tốt mà cho ảnh đẹp, phù hợp nhu cầu em ko ạ ( + nếu tư vấn luôn cả ổ cứng nữa thì tốt quá, em cần ổ 1 hay 2T thôi)

Về khả năng xử lý thì Q5 II với Q10 II không có gì khác nhau cả bác ạ. Nó chỉ khác nhau cơ bản về thiết kế bên ngoài thôi bác ạ. Q10 II có hốc cắm ổ cứng trực tiếp bên trong,có thêm quạt tản nhiêt,cổng usb 3.0 và 1 số nút điều khiển cảm ứng nhiệt. Bác có thể tham khảo thêm tại đây nhé :D

AmDuong

Về khả năng xử lý thì Q5 II với Q10 II không có gì khác nhau cả bác ạ. Nó chỉ khác nhau cơ bản về thiết kế bên ngoài thôi bác ạ. Q10 II có hốc cắm ổ cứng trực tiếp bên trong,có thêm quạt tản nhiêt,cổng usb 3.0 và 1 số nút điều khiển cảm ứng nhiệt. Bác có thể tham khảo thêm tại đây nhé :D

cảm ơn bác nhiều
có tư vấn gì thêm cho các dòng sản phẩm khác không ạ

dungtam25

Well-Known Member

Em vẫn còn kiên nhẫn lắm. em vẫn giữ A1. chờ xem bản thương mại ra mắt rom ram thế nào, vẫn hi vọng ztv làm tốt như đã nói. em vẫn nhỡn nhơ tìm kiếm 1 con HDP,

Bác chưa dùng Q5ll,Q10ll,theo em nếu chơi ofline,nó tuyệt vời nhất trong dòng Android đấy bác.iso Blu-ray 2D,3D nó chơi không kém Dune 303 đâu bác.Chơi Q5ll đi,bác sẽ có cái nhìn khác về Android box.Chứ bây giờ,vì lổi em A class mà bác đánh đồng vậy là không đúng.
Em dùng qua HDP rồi,xem trực tiếp em nó chơi ofline,nên em mới mua để vọc online cho vui.
Hình ảnh ofline của nó,em A class chỉ đáng xách dép,theo cảm nghĩ của em là thế.

phithien

Well-Known Member

Bác chưa dùng Q5ll,Q10ll,theo em nếu chơi ofline,nó tuyệt vời nhất trong dòng Android đấy bác.iso Blu-ray 2D,3D nó chơi không kém Dune 303 đâu bác.Chơi Q5ll đi,bác sẽ có cái nhìn khác về Android box.Chứ bây giờ,vì lổi em A class mà bác đánh đồng vậy là không đúng.
Em dùng qua HDP rồi,xem trực tiếp em nó chơi ofline,nên em mới mua để vọc online cho vui.
Hình ảnh ofline của nó,em A class chỉ đáng xách dép,theo cảm nghĩ của em là thế.

Em sợ himedia lắm rồi, Nên có ai cho Q5 II em cũng ko nhận,nói gì tới mua. QII bây giờ còn rẻ hơn Q5 em mua hồi đầu năm nữa. Nghe bác nói mà ham, cũng cố tham vọng mua HDP

tienlequoc

Well-Known Member

Em sợ himedia lắm rồi, Nên có ai cho Q5 II em cũng ko nhận,nói gì tới mua. QII bây giờ còn rẻ hơn Q5 em mua hồi đầu năm nữa. Nghe bác nói mà ham, cũng cố tham vọng mua HDP
Đó là bác chít vì thiếu hiểu biết. hồi đầu năm em đã khuyến cáo ko nên mua Q5/Q10 rồi mà bác không nghe, cứ thấy mấy ông bán hàng quảng cáo rồi đâm đầu vào mua.

phithien

Well-Known Member

Đó là bác chít vì thiếu hiểu biết. hồi đầu năm em đã khuyến cáo ko nên mua Q5/Q10 rồi mà bác không nghe, cứ thấy mấy ông bán hàng quảng cáo rồi đâm đầu vào mua.

Lúc đó là gà con mới nở. chẳng biết HDVN là cái gì. ra 1 cửa hàng tham quan,xux, rồi khóc: D

Bên trên