VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

huapro

Member
Re: Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Bác chạy âm tường à mà có hộp nối?
Vậy là vẫn phải dùng cục chuyển quang <--> điện rồi.

Hộp nối dây quang ,chuyển thành 2 dây mà bác.

meomatto

Active Member
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Thấy ToTo Link nó có cái Moderm tích hợp luôn cả convert quang qua 1 cái Module nhỏ cắm vào cổng Wan tiện lắm, khỏi lằng nhằng cục nọ cục kia. :D

hungdaita

☆☆☆ TayTO ☆☆☆
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Vịt Teo tuổi gì đòi đú với VNPT ở các thành phố TW?! Dùng Net 7 năm cứ tự động nâng tốc độ từng năm, gọi kỹ thuật vài ba lần thôi, cứ thế mà dùng :D

Gói cước FiberHome

Chuẩn đới !

Dạo đầu em đk dùng Firberhome1 399k/t chưa VAT. dc có 6 hay 8 M thôi.
Sau một thời gian dùng thấy speed down tăng vọt, tưởng bên kỹ thuật mở speed sai ,m dc Lê Lợi
hóa ra check site mới biết vẫn Firberhome1 tiền như cũ nhưng speed đã lên 14m rồi.

Các bác ở HN sau này dc dùng gói 12m mà có hơn 200k 1 chút là Thơm đó, Sút thoai ;)

meomatto

Active Member

Vừa lắp cái cáp đồng 9Mb của FTP dc 1 tháng, cơ bản vì thằng Teo nó ko lắp dc quang ở chỗ nhà mình dù ngay gần Mả Rùa, giờ VNPT có gói quang này liền đăng kí lắp ngay, cáp đã vào đến chân máy đợi nối nữa là xong.
Chả hiểu ra cắt FPT nó có phạt ko nữa :D

Mr Vui Ve

Member

Thấy ToTo Link nó có cái Moderm tích hợp luôn cả convert quang qua 1 cái Module nhỏ cắm vào cổng Wan tiện lắm, khỏi lằng nhằng cục nọ cục kia. :D

Đúng đó bác, gọn gàng hẳn. còn về FPT thì ko biết sao, cũng căng lắm, ngày xưa e nợ FPT 2 tháng cước vì nghèo quá ko có tiền trả, thế là bị dọa kiện ra tòa :)) vãi lúa luôn

meomatto

Active Member

À, thì mạng nào cũng dọa cả mà, miễn sao ko quá khoản cước là bao nhiêu đó thì...vẫn chả sao. :D

XBOONE

Active Member

gói cáp quang này thì tốc độ download là bao nhiêu hả các pro ?

dolongbinh1122

Well-Known Member

xin hỏi mấy bác là có ai như mình không nha mình đang sài cáp đồng thì nghe có khuyến mãi cáp quang 12MB thì em chuyển qua thì bên viettel bào là hết cáp mà có thiệt như vậy không hẹn em 15 ngày có ai nh7 em không vậy

C_Pham

Well-Known Member

xin hỏi mấy bác là có ai như mình không nha mình đang sài cáp đồng thì nghe có khuyến mãi cáp quang 12MB thì em chuyển qua thì bên viettel bào là hết cáp mà có thiệt như vậy không hẹn em 15 ngày có ai nh7 em không vậy

Chuyện VT hết cổng thì nhiều bác gặp rồi bác ạ. Lúc em đăng ký cũng hết cổng, may mà có 1 văn phòng thuê nhà nó chuyển đi nên mới thế chân nó được (ở chung cư chỉ có lựa chọn duy nhất của VT).

Còn nếu bác không ở chung cư thì lắp VNPT hay FPT đề được mà.

dolongbinh1122

Well-Known Member

Chuyện VT hết cổng thì nhiều bác gặp rồi bác ạ. Lúc em đăng ký cũng hết cổng, may mà có 1 văn phòng thuê nhà nó chuyển đi nên mới thế chân nó được (ở chung cư chỉ có lựa chọn duy nhất của VT).

Còn nếu bác không ở chung cư thì lắp VNPT hay FPT đề được mà.

em nói là hết dây cáp mà bác vt nó hẹn em 15 ngày có dây cáp sẽ kéo cho em

Lão nông@

Hẹn thế thì mất cả hứng..

vnckien

Active Member

Hẹn thế thì mất cả hứng..

Sự thật là VT hẹn như vậy. Khi em yêu cầu kéo gấp, thì "cò" nói không thể đáp ứng, em dọa qua VNPT, thế là "cò" nhất trí ngay. Ngay sau 4 ngày, nhà em đã có VNPT gói 12M, tốc độ download bằng IDM có nhiều lúc hơn 1,5M, nhưng down bằng Fsharetool thì chỉ có 1.4~1.47M mà thôi.

Hôm nay lại thấy VNPT khuyến mại khủng gói Vinaphone 50k/ tháng (đóng trước 12 tháng), ngay ngày mai đăng ký liền liền.

Quả là chia tách cỗ máy in tiền-Mobifone khỏi VNPT nên VNPT đổi mới tư duy ngay.

Ghi nhận những cố gắng của VNPT.

Alabama

Em ở tỉnh, VNPT nó không có gói 12M/200k nhưng Vịt teo thì có gói eco, tạm thời dùng 2 mạng cuối tháng cắt VNPT, cạnh tranh TW mà không cạnh tranh tỉnh cũng thua.
Viettel cũng hẹn em 15 ngày nhưng mới 3 ngày nó tới câu rồi.

dolongbinh1122

Well-Known Member

Sự thật là VT hẹn như vậy. Khi em yêu cầu kéo gấp, thì "cò" nói không thể đáp ứng, em dọa qua VNPT, thế là "cò" nhất trí ngay. Ngay sau 4 ngày, nhà em đã có VNPT gói 12M, tốc độ download bằng IDM có nhiều lúc hơn 1,5M, nhưng down bằng Fsharetool thì chỉ có 1.4~1.47M mà thôi.

Hôm nay lại thấy VNPT khuyến mại khủng gói Vinaphone 50k/ tháng (đóng trước 12 tháng), ngay ngày mai đăng ký liền liền.

Quả là chia tách cỗ máy in tiền-Mobifone khỏi VNPT nên VNPT đổi mới tư duy ngay.

Ghi nhận những cố gắng của VNPT.

em cũng bị hẹn 15 ngày nữa nè bác mà nó kéo dâ rồi chưa thấy đem modem lai6 câu bây giờ mình hù nó là chuyển qua xài mang khác coi nó sao hé bác mà có dc không mấy bác hướng dẫn em với nó hứa hoài à dây thì đã có

ASAP

Well-Known Member

VT kéo cáp cho mình chiều hôm qua, 11:30 sáng nay mang máy đến hàn cáp và giờ đã có "cáp quang internet" xài rồi, Fshare VIP được 1,6MB...220k/tháng quá ngon so với Megavnn 275k/tháng.

Ơ... sao rẻ thế. hình như bên mình lắp gói cáp quang Internet 12M của VNPT tận mấy trăm cơ mà :-s

buocchanleloi

em cũng bị hẹn 15 ngày nữa nè bác mà nó kéo dâ rồi chưa thấy đem modem lai6 câu bây giờ mình hù nó là chuyển qua xài mang khác coi nó sao hé bác mà có dc không mấy bác hướng dẫn em với nó hứa hoài à dây thì đã có
Viettel kéo dây cho bạn rồi thì đợi thêm vài hôm là lắp đặt xong thôi bạn ạ.

dolongbinh1122

Well-Known Member

Mình lắp bên VT gói này nè mà bác cho hỏi là khuyến x 3 tháng và trừ cước đóng trước từ tháng thứ 13 là sao vậy

pioneer700

Chuối cả nải đây: Đăng ký F2F và ký hợp đồng, nộp tiền đầy đủ từ cuối tháng 5, hẹn trong 1 tuần sẽ kéo cáp và bàn giao. Nhưng hết 1 tuần thì VNPT thực hiện được 1 nừa: Kéo cáp vào đến tận nhà rồi song chưa bàn giao được vì .... chưa có thiết bị đầu cuối, hỏi thì bảo là bên công ty hết hàng chưa nhập về, sau khoảng 3 hôm hàng về sẽ bàn giao ngay. Chờ 2-3 hôm chả thấy gì, xông xênh kéo dài hẳn 1 tuần nữa thì nhận được câu trả lời "Nguyễn Y Vân" và lại nhận được hẹn sang đầu tuần tới sẽ có thiết bị bàn giao cho anh! Nản thật!:((

Bên trên