Van de himediA q5 II

gomenasai

Ðề: Van de himediA q5 II

Hic em điện thoại mà bác không bắt máy. Em biết bác là cao thủ Hoa ngữ mà. :D
Câu trả lời bên trên của bác tạo niềm tin để em root con này thành công đấy, thanks bác. :D

Giao diện Android có full màn hình ko bác?
Tự tin lên bác. Nếu chẳng may thành... cục chặn giấy thì bác có đồ nghệ để... thử chế tản nhiệt hoặc độ thử phần cứng himedia chiến độc nhất vô nhị hihi

vdanh

Member

Hic em điện thoại mà bác không bắt máy. Em biết bác là cao thủ Hoa ngữ mà. :D
Câu trả lời bên trên của bác tạo niềm tin để em root con này thành công đấy, thanks bác. :D

Giao diện Android có full màn hình ko bác?

Hjx, lúc bác gọi em mới đi ra khỏi bàn. Không biết bác gọi.

Em chỉ bít chút ít chữ Hoa thôi. Chứ có fải cao thủ gì đâu. Mấy chữ đơn giản thì còn hỉu, chứ fức tạo hơn thì bó tay :))

Chúc bác ROOT thành công Q5II này và cài dc CH-PLPAY nha :D

thanhyk

Well-Known Member

Trong quá trình root nó hiện tiếp tiếng Trung thì sao. Chắc kiếm sư phụ Hoa ngữ (đã là Hoa thì phải là nữ nhé) ngồi kế bên cho an toàn...
@dalami: nếu không phải nguồn phim thì vào menu tivi-->hình ảnh-->chọn 'vừa màn hình'. Em chỉ biết có thế...

dalami

tivi em sony nên chỉ có đầy đủ, phóng đại, phóng lớn...em chọn đầy đủ thì nó ko full màn hình, em chọn phóng đại thì full có điều mất hình ảnh...ko biết chỉnh sao đây nữa...

vdanh

Member

Trong quá trình root nó hiện tiếp tiếng Trung thì sao. Chắc kiếm sư phụ Hoa ngữ (đã là Hoa thì phải là nữ nhé) ngồi kế bên cho an toàn...
@dalami: nếu không phải nguồn phim thì vào menu tivi-->hình ảnh-->chọn 'vừa màn hình'. Em chỉ biết có thế...

Lúc đó là root máy hay là sẽ root sư phụ nữ đó :))

tivi em sony nên chỉ có đầy đủ, phóng đại, phóng lớn...em chọn đầy đủ thì nó ko full màn hình, em chọn phóng đại thì full có điều mất hình ảnh...ko biết chỉnh sao đây nữa...

Tivi nhà bác Sony model gì vậy, bao nhiu inch ạ? Nhà em cũng tivi Sony, cũng chỉ có chế độ đầy đủ, phóng lớn, phóng đại và 4:3... Nghe bác nói, không biết con Q5II có dc full màn hình ko nữa :(

Mà bị viền đen 2 bên trái fải hay trên dưới vậy bác?

tienlequoc

Well-Known Member

Hjx, lúc bác gọi em mới đi ra khỏi bàn. Không biết bác gọi.

Em chỉ bít chút ít chữ Hoa thôi. Chứ có fải cao thủ gì đâu. Mấy chữ đơn giản thì còn hỉu, chứ fức tạo hơn thì bó tay :))

Chúc bác ROOT thành công Q5II này và cài dc CH-PLPAY nha :D
Ok cách root và file root em sẽ gửi riêng cho các bác nhận hàng chỗ em và một số bác thân thiết. Coi như cảm tạ các bác đã mất thời gian đợi hàng về. :D

dalami

dạ sony em model 46R452A. ko full màn hình được, bị viền đen trái phải và trên dưới luôn bác ạ...

lmcuong4u

Active Member

Bác mod @tienlequoc: Bác còn dư em nào cho em xin 1 chân với...Bao giờ cho tới tháng 10 đây, hic...

tienlequoc

Well-Known Member

dạ sony em model 46R452A. ko full màn hình được, bị viền đen trái phải và trên dưới luôn bác ạ...
Model gì em ko cần biết, bác cứ để TV ở chế độ đầy đủ, sau đó vào phần setting(trong android)==>hình ảnh==>chỉnh các mục trong đó. Mà sao bác nhận hàng mấy bữa rồi mà bây giờ mới báo lỗi này?

dalami

dạ em mới nhận được tối qua...hôm nay mở xem mới thấy được bác ạ...em để chế độ đầy đủ rồi mà vẫn ko full được...tinh chỉnh đủ cả cũng ko full được...

tienlequoc

Well-Known Member

Bác nào rành kỹ thuật xem cái board này cái cổng màu trắng phía dưới bên trái gắn quạt vào được không vậy?

smallgent

Well-Known Member

dạ em mới nhận được tối qua...hôm nay mở xem mới thấy được bác ạ...em để chế độ đầy đủ rồi mà vẫn ko full được...tinh chỉnh đủ cả cũng ko full được...

Chắc là cũng đắn đo lắm mới claim :D ...hay thử chơi game xem chắc nó full hết màn hình.

Nếu không được nữa thì thử đổi qua TV khác xem....lại giống dự án BeeHD đây mà :)

dalami

dạ ko đắn đo gì đâu ạ...chẳng là trưa về nhà mở xem thì mới thấy phát hiện...cũng đã chơi game nhưng vẫn không full được...vì cái màn hình android nó đã không full được...

smallgent

Well-Known Member

Bác nào rành kỹ thuật xem cái board này cái cổng màu trắng phía dưới bên trái gắn quạt vào được không vậy?

T dò từ cái chỗ cắm giắc nguồn vào là ra 2 cực + và - rồi mua cái quạt hột é ở Nhật Tảo hàn vào thoai...mỗi lần chạy là nó tự chạy ...mát khỏe re...lo nữa thì đổi adapter dòng cao hơn tí, vd 3A lên 5A là được :) ...cách kinh điển mà có gì đâu =))

Chú ý là bọc thêm 1 ít giấy + bông cách âm nữa là đẹp :D chứ các anh HDP lại bảo sao nó "êm thế"

tienlequoc

Well-Known Member

T dò từ cái chỗ cắm giắc nguồn vào là ra 2 cực + và - rồi mua cái quạt hột é ở Nhật Tảo hàn vào thoai...mỗi lần chạy là nó tự chạy ...mát khỏe re...lo nữa thì đổi adapter dòng cao hơn tí, vd 3A lên 5A là được :) ...cách kinh điển mà có gì đâu =))

Chú ý là bọc thêm 1 ít giấy + bông cách âm nữa là đẹp :D chứ các anh HDP lại bảo sao nó "êm thế"
Chắc em mua thêm tản nhiệt nhôm gắn vào cho nó êm. Dây điện chạy trong đó em còn dò chứ mạch điện thì em thua. Con này em dùng chưa tới mức treo nhưng thấy nóng quá nên không an tâm vậy thôi. :D

tienlequoc

Well-Known Member

dạ ko đắn đo gì đâu ạ...chẳng là trưa về nhà mở xem thì mới thấy phát hiện...cũng đã chơi game nhưng vẫn không full được...vì cái màn hình android nó đã không full được...
Nếu vọc hết android và tivi đều không được thì ôm qua cửa hàng cho bác, không được nữa thì mang qua em, em có cách xử cho bác. :D
@haminhgiap: đúng nó đó anh.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Van de himediA q5 II

bác chụp màn hình set up phần hình ảnh của Q5II lên anh em xem giúp cho.

dalami

Nếu vọc hết android và tivi đều không được thì ôm qua cửa hàng cho bác, không được nữa thì mang qua em, em có cách xử cho bác. :D

dạ em ở đà nẵng bác ạ...bác xử thế nào hướng dẫn giúp em được không...em cám ơn Bác rất nhiều...
P/s: chiều về nhà em chụp hình rồi up lên các Bác hướng dẫn Em nhé...Tks

Anh thấy hầu như các dòng sản phẩm của Himedia đều có cái này, chân này không phải chuẩn PCI-e 6 pins, bên kia thấy chúng nó đã đo dòng là ~3.4v. Xem thêm ở đây nhé:
Mã:
http://bbs.himedia-tech.cn/forum.php?mod=viewthread&tid=118524

Mà không có thì chơi thêm anh Dr Cool này là ổn chứ gì?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên