Van de himediA q5 II

vdanh

Member
Ðề: Van de himediA q5 II

Anh thấy hầu như các dòng sản phẩm của Himedia đều có cái này, chân này không phải chuẩn PCI-e 6 pins, bên kia thấy chúng nó đã đo dòng là ~3.4v. Xem thêm ở đây nhé:
Mã:
http://bbs.himedia-tech.cn/forum.php?mod=viewthread&tid=118524

Mà không có thì chơi thêm anh Dr Cool này là ổn chứ gì?

Con Dr. Cool này có khi nào còn mắc hơn con Q5II ko bác @.@

Turion

Re: Ðề: Van de himediA q5 II

T dò từ cái chỗ cắm giắc nguồn vào là ra 2 cực + và - rồi mua cái quạt hột é ở Nhật Tảo hàn vào thoai...mỗi lần chạy là nó tự chạy ...mát khỏe re...lo nữa thì đổi adapter dòng cao hơn tí, vd 3A lên 5A là được :) ...cách kinh điển mà có gì đâu =))

Chú ý là bọc thêm 1 ít giấy + bông cách âm nữa là đẹp :D chứ các anh HDP lại bảo sao nó "êm thế"

Em thấy cái nắp nó kín mít thì bác có gắn quạt vào cũng không tác dụng nhiều, có lẽ khoan vài lỗ trên nắp ngay phía trên con chip thì sẽ đỡ nóng hơn ???

vdanh

Member

1 cách khác để mod tản nhiệt đây, gắn nhôm tản nhiệt vào trên con chip. Mà em ko hỉu phải cố định bằng cách gì???

Nếu mod được như bác này thì wa1 good :))

thanhyk

Well-Known Member

Mod giải nhiệt cũng hay, nhưng vẫn thắc mắc nhà sx đã tính toán đảm bảo sp chạy tốt với các tính năng mà nó có (nếu do nóng mà chạy cà-giựt thì mất thương hiệu, nếu die trước khi hết bảo hành thì càng thiệt hại). Có khi mod giải nhiệt không đúng nó lăn quay sớm hơn là không mod ấy chứ...

vdanh

Member

Cố định bằng keo tản nhiệt chứ gì bác.

Nó dán bằng miếng giấy gì xanh xanh đó mà. Đâu phải keo tản nhiệt đâu bác? Với lại keo tản nhiệt sao cố định dc? Nó có dính dâu. Giống như CPU máy tính, phải có ốc vít bắt quạt nhiệt vào mới cố định chứ...

dungtam25

Well-Known Member

Có lẽ cái thread này nên sửa tên lại là MOD Q5II thì đúng hơn,bởi vấn đề của chủ thread đã giải quyết xong.

hongtuan

Member

Có loại keo tản nhiệt dán đc mà, để 1 lúc nó dính gỡ ko ra luôn ấy chứ.

thaovjp89

Well-Known Member
Chuẩn bị có hướng dẫn ROOT em này cho các bác mái thoải mod nhé \m/

thanhyk

Well-Known Member

Cứ tưởng là Don't. Vậy là xong rùi...bác Tiến không chờ himedia cung cấp bản chính thức à.
Chúc mừng - chúc mừng...

tienlequoc

Well-Known Member

Em đang tìm cách cài CH-play nữa là xong. Vì một số lý do tế nhị nên em chỉ cung cấp cách root cho 6 anh em tham gia mua chung chỗ em thôi nhé. Mà nếu anh em root có vấn đề gì thì đừng quy trách nhiệm cho em nhé. Brick ráng chịu, mất ổn định ráng chịu, tèo thiết bị ráng chịu, mất bảo hành ráng chịu, mọi lỗi phát sinh do root anh em đều tự chịu trách nhiệm nhé. :D Đề nghị anh em tham gia muachung cung cấp email cho em để em mail cách root. Yêu cầu anh em không phổ biến cái này trong 10 ngày kể từ ngày nhận mail của em nhé. :D

smallgent

Well-Known Member

nếu thực sự Tiến làm được thì chúc mừng. Nếu root được thì cứ công bố rộng rãi thôi, nếu brick thì nó đã brick rồi ... cuộc chiến nào cũng có giá của nó, mà giá thì tụi trên diễn đàn của Q5 đệ nhị bên Tung Của chứ Tiến lo gì :D

tienlequoc

Well-Known Member

nếu thực sự Tiến làm được thì chúc mừng. Nếu root được thì cứ công bố rộng rãi thôi, nếu brick thì nó đã brick rồi ... cuộc chiến nào cũng có giá của nó, mà giá thì tụi trên diễn đàn của Q5 đệ nhị bên Tung Của chứ Tiến lo gì :D
Có nhiều việc anh Dũng không hiểu em đâu. Em đang đứng giữa 1 cơn sóng ngầm trên hdvietnam đấy. Em có lý do cá nhân mới không công bố vụ này. Hôm nào anh em mình gặp nhau em sẽ giải bày cho anh. :D

Hic, công việc mất có 2 phút thôi mà em mất cả tháng nằm vùng ở các diễn đàn Trung Quốc, rồi nhờ cả chiên gia Hoa ngữ vdanh dịch hộ vài câu tiếng Hán nữa.

buoivanbuoi

Active Member

nghe bác Tiến rôt được rồi thấy đã quá, mấy bửa nay cũng chạy con Q5II này ầm ầm thấy chả sao, chỉ hơi nóng tí thôi, còn app thì vẫn phải dơn trên máy tính cài vào, đã stest được skype với webcam logitech C270 ngon lành nha các bác, mail em đây bác Tiến ơi: [email protected]

tienlequoc

Well-Known Member

nghe bác Tiến rôt được rồi thấy đã quá, mấy bửa nay cũng chạy con Q5II này ầm ầm thấy chả sao, chỉ hơi nóng tí thôi, còn app thì vẫn phải dơn trên máy tính cài vào, đã stest được skype với webcam logitech C270 ngon lành nha các bác, mail em đây bác Tiến ơi: [email protected]
Đã email. Lưu ý mình không chịu trách nhiệm nếu quá trình root gặp bất kỳ rủi ro gì bác nhé. Mình làm 1 phát ăn ngay. Không công bố việc root này cho bất kỳ ai trong vòng 10 ngày bác nhé. :D

Bên trên