Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

dochua2k

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bạn xem thử khi mở remote app trên ios hoặc android có cách nào cho nó tự động tắt màn hình điện thoại về chờ bình thường không. Cứ mở Smart remote app lên là điện thoại luôn on. Có khi hết cả pin...nó không cho tự động tắt màn hình, chỉ có bấm nút nguồn để tắt..

Vấn đề này có thể chỉnh ở phần setting của ĐT. Phần auto lock màn hình đó, có thể chỉnh 1 min, 2 mins, 3 mins,... chắc bạn để ở chế độ mở toàn diện rồi ...

skplayer

Well-Known Member

Confirmed!!
Bản remote 1.3 cho IOS bị lỗi. Khi tìm bài và chọn thì nó out luôn. Cũng hên là dùng chuột ngoài để tìm và chọn bài chớ không lại bị chửi rồi :(:)(:)((

Bị out ứng dụng remote hay out ứng dụng Karaoke trên box vậy bạn?

dochua2k

Well-Known Member

Bị out ứng dụng remote hay out ứng dụng Karaoke trên box vậy bạn?
Bây giờ thì remote 1.3 ios hoàn toàn không xử dụng được (chỉ remote trên iphone ver 1.3 thôi). Cứ tìm bài và chọn xong là bị out liền.

tienthanhbk

Well-Known Member

Vấn đề này có thể chỉnh ở phần setting của ĐT. Phần auto lock màn hình đó, có thể chỉnh 1 min, 2 mins, 3 mins,... chắc bạn để ở chế độ mở toàn diện rồi ...

Ai dùng Smartphone mà ko biết cái đó .
Vấn đề nằm ở app remote đó bạn.

skplayer

Well-Known Member

Bây giờ thì remote 1.3 ios hoàn toàn không xử dụng được (chỉ remote trên iphone ver 1.3 thôi). Cứ tìm bài và chọn xong là bị out liền.

Mình test bằng iPhone vẫn tìm bài và chọn ngon lành, không biết có bạn nào dùng remote iOS bị giống bạn dochua2k không.

skplayer

Well-Known Member

Bạn xem thử khi mở remote app trên ios hoặc android có cách nào cho nó tự động tắt màn hình điện thoại về chờ bình thường không. Cứ mở Smart remote app lên là điện thoại luôn on. Có khi hết cả pin...nó không cho tự động tắt màn hình, chỉ có bấm nút nguồn để tắt..

Bạn chịu khó bấm tắt màn hình khi không muốn nó sáng nữa vì nhiều người muốn giữ màn hình luôn sáng hơn.

dochua2k

Well-Known Member

Mình test bằng iPhone vẫn tìm bài và chọn ngon lành, không biết có bạn nào dùng remote iOS bị giống bạn dochua2k không.

Tìm bài thì tốt nhưng khi chọn bài vào list chờ (bấm vào bài để chọn) thì bị out ngay. Mình đã thử reset lại bằng out app remote, rồi turn off iphone then turn on lại vẫn bị lỗi này.
Lỗi này xảy ra chỉ có 1 vài bài thôi, không phải bị hết mọi bài .... những bài bị lỗi thì dùng bàn phím rời để chọn thì ok.

thuha86

Member

bạn cho hỏi, ứng dụng này có chạy tốt trên pm giả lập adriod: Bluestack trên PC- Win7 ko, vì mình có down về và cài đặt trên laptop, nhưng pm báo ko tìm thấy file nhạc nào, mình cũng không biết đường dẫn nào trong bluestack để copy file vào, bạn có thể hướng dẫn chi tiết ko ạ, thanks

skplayer

Well-Known Member

bạn cho hỏi, ứng dụng này có chạy tốt trên pm giả lập adriod: Bluestack trên PC- Win7 ko, vì mình có down về và cài đặt trên laptop, nhưng pm báo ko tìm thấy file nhạc nào, mình cũng không biết đường dẫn nào trong bluestack để copy file vào, bạn có thể hướng dẫn chi tiết ko ạ, thanks

Ứng dụng chỉ hỗ trợ thiết bị thật thôi, không chạy trên thiết bị ảo và mình cũng không kích hoạt cho thiết bị ảo, điện thoại hoặc máy tính bảng.

dangdtbk

Member

Chọn bài hát bằng app remote bị lỗi chạy lung tung. Thêm cái nữa là bài hát có hai kênh tiếng mỗi khi hát phải click vadi lần vào cái hình micro mới tách tiếng được mặc dù nó đang ở hình micro nhưng vẫn có tiếng ca sỹ, các bản cũ trước không bị mấy bản mới gần đây mới bị.
Nếu có thể bác thêm nốt cài đặt font chữ karaoke mid mp3 như lúc trước đi. Anh em đến hát với toàn kêu font chữ khó nhìn mà em cũng thấy thế thật

Chỉnh sửa lần cuối:

phakhadi

Member

Chọn bài hát bằng app remote bị lỗi chạy lung tung.
Nếu có thể bác thêm nốt cài đặt font chữ karaoke mid mp3 như lúc trước đi. Anh em đến hát với toàn kêu font chữ khó nhìn mà em cũng thấy thế thật
mình cùng có ý kiến giống bạn, có góp ý rồi mà bạn ấy không vẫn không thay đổi

skplayer

Well-Known Member

Chọn bài hát bằng app remote bị lỗi chạy lung tung. Thêm cái nữa là bài hát có hai kênh tiếng mỗi khi hát phải click vadi lần vào cái hình micro mới tách tiếng được mặc dù nó đang ở hình micro nhưng vẫn có tiếng ca sỹ, các bản cũ trước không bị mấy bản mới gần đây mới bị.

mình cùng có ý kiến giống bạn, có góp ý rồi mà bạn ấy không vẫn không thay đổi

Mình sẽ đổi font trong phiên bản cập nhật kế tiếp, các bạn có biết font nào vừa đẹp vừa dễ nhìn không giới thiệu mình, font Unicode nhé.

dangdtbk

Member

Nếu có thể cho nhiều tùy chọn thì cho vào trong cài đặt. Không thì để font bình thường ấy đừng có dùng mấy cái font uốn éo ngoằn nghèo

nhhh

Well-Known Member

Nếu có thể cho nhiều tùy chọn thì cho vào trong cài đặt. Không thì để font bình thường ấy đừng có dùng mấy cái font uốn éo ngoằn nghèo

Hôm nay em thử Play Midi thì thấy Font cũng ổn đấy chứ bác. Hay tại trên tivi to thì nhìn nó cũng rõ nét hơn...Em nghĩ cứ chơi cái tivi tầm 42inch thì font nào cũng rõ hết.

- Gặp hiện tượng: sau khi quét lại thư mục karaoke để thêm phần nhạc midi và thêm nền video>> mở 1 bài nhạc midi >> chạy quá ok ra chữ ngon lành >> bài kế tiếp là mkv bình thường thì next sang phần mềm báo " Lỗi bài hát kế tiếp" Hay câu gì đó đại loại vậy..Cuối cùng phải thoát phần mềm ra và vào trở lại thì hết bệnh. Nhảy bài midi>>mkv>>vob>>midi thoải mái không bị lỗi gì nữa.

dangdtbk

Member

Cứ để tùy chọn trong cài đặt như lúc trước là tốt nhất. Thế mà lại bỏ đi. Font hiện tại tivi 24inch thì vẫn rõ nét thôi chẳng qua nhiều người thấy khó nhìn thôi

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Cứ để tùy chọn trong cài đặt như lúc trước là tốt nhất. Thế mà lại bỏ đi. Font hiện tại tivi 24inch thì vẫn rõ nét thôi chẳng qua nhiều người thấy khó nhìn thôi

Đúng bác... đã là soft thương mại nên theo ý kiến đa số đó bác tác giả. Và nên có nhiều tùy chọn cho người dùng. Bác thi thoảng cắt cái này, đổi cái kia. Nhưng vẫn nên bám sát người dùng :). Vẫn chờ bản mới nhiều cái ngon hơn. Hj

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Bác chủ hay bác nào đang dùng chuột bay cho Androi box dùng con j ngon bổ rẻ tư vấn em với. Phản hồi nhanh nhanh 1 chút ko lag thì chán lắm.

- Con RC11 thì tiện nhưng 1 mặt nhiều phím quá.. mà nghe cứ dại dại thế nào ấy. Không biết phản hồi có nhanh ko
- AirMouse KM800V thì có vẻ tạm được nhưng ko thấy các phím F1-F12 đâu cả (như vậy nút Next, Tách Lời chắc dùng luôn Next của Remote mà ko cần phím chức năng F... ko biết phải vậy ko bác ch?)
- MINIX A2, MINIX Neo A2 Lite nhìn ngon mà giá cao quá.

- Còn nhiều Remote đắt tiền từ 700-1,2tr chưa dám nghĩ đến :)

phakhadi

Member

bác cứ cho lại như fon như lúc đầu có thể tùy chọn nghiêng hay thẳng cho mọi người tự chọn

skplayer

Well-Known Member

Ứng dụng đã cập nhật lên 2.98. Đã fix mấy lỗi lặt vặt và đổi font chữ thành font Arial Bold Italic.

skplayer

Well-Known Member

Hôm nay em thử Play Midi thì thấy Font cũng ổn đấy chứ bác. Hay tại trên tivi to thì nhìn nó cũng rõ nét hơn...Em nghĩ cứ chơi cái tivi tầm 42inch thì font nào cũng rõ hết.

- Gặp hiện tượng: sau khi quét lại thư mục karaoke để thêm phần nhạc midi và thêm nền video>> mở 1 bài nhạc midi >> chạy quá ok ra chữ ngon lành >> bài kế tiếp là mkv bình thường thì next sang phần mềm báo " Lỗi bài hát kế tiếp" Hay câu gì đó đại loại vậy..Cuối cùng phải thoát phần mềm ra và vào trở lại thì hết bệnh. Nhảy bài midi>>mkv>>vob>>midi thoải mái không bị lỗi gì nữa.

Bạn đang sử dụng thiết bị nào?

Bên trên