Unban NhocTom

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dangquy197

Active Member
Ðề: Unban NhocTom

Đã là con người sẽ có lúc sai trái, nhưng dù sai cũng hãy cho người ta 1 cơ hội sửa chữa. Huống hồ bác ấy lại là Thành viên tâm huyết của diễn đàn, đã có rất nhiều công đóng góp cho diễn đàn. Ý em là vậy, mong các bác BQT nương tay với bác ấy :(

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Unban NhocTom

về vụ ban vĩnh viễn là do hệ thống thực hiện.

Ban điều hành không ai ban nhoctom cả, chỉ gắn thẻ phạt mỗi khi phát hiện sai phạm. Khi nhoctom bị gắn 50 thẻ phạt thì hệ thống tự quy đổi thành án phạt ban vĩnh viễn.

BQT sẵn sàng giảm án phạt cho nhoctom, nhưng cần bạn ấy cam kết không tái phạm.

CHIP đã nói vậy rồi thì nhoctom (bây giờ là Mr Tom) đưa ra lời cam kết không tái phạm đi. Mình nghĩ BQT sẽ unban cho bạn

Theo mình thì ban lần đầu mà "tử hình" luôn như vậy thì nặng quá, mang tính "tiêu diệt" chứ không phải răn đe. Chỉ cần ban có thời hạn là quá đủ để nhoctom không bao giờ tái phạm nữa

Việc ban vĩnh viễn ngay lần đầu như vậy đang tạo dư luận là nhoctom bị trảm là do bị cạnh tranh, chứ không phải vì để xây dựng diễn đàn tốt hơn

Mong BQT xem xét "giảm án" cho nhoctom vì đóng góp của nhoctom cho diễn đàn trong thời gian dài

quanbhvn

Active Member
Ðề: Re: Unban NhocTom

Hình như bạn TOM cố tình không hiểu vào vấn đề chính thì phải.

Bạn bị ban nick vì sử dụng nick clone một cách có hệ thống để phục vụ lợi ích cá nhân. Điều này vi phạm nội qui của diễn đàn.

Nói như mod là kiểu nói "chứng tỏ quyền lực" chứ không phải kiểu "xây dựng hay quản lý tốt".
Cả thế giới này, uploader nào không được hưởng lợi ích từ điểm thưởng?
Diễn đàn chúng ta là gì? Ai cũng hiểu là "chia sẻ nội dung HD". Vậy người up link và post bài là nhân tố đóng góp cực kỳ quan trọng. Chuyện clone nick để đẩy bài lên là hết sức bình thường. Chỉ những người không tâm huyết mới không đẩy bài kiểu đó. Vậy người quản lý phải có cách giải quyết lỗi "đẩy bài lên" theo kiểu khác. Ví dụ close topic chẳng hạn.
Giả sử mod tâm huyết up hàng ngàn phim lên mà topic cứ chìm vào quên lãng hết thì mod nghĩ sao?

Nếu luật khó khăn quá, các uploader trước tiên sẽ bớt thời gian ở đây để đi tìm hiểu các nơi khác, sau đó sẽ bớt thêm thời gian nữa để up ở những nơi ưng ý, nếu có hiệu quả, sẽ bỏ hẳn nơi này.

Các downloader search google thấy link ở đâu thì down ở đó, nếu nơi khác link phong phú hơn, nội dung cập nhật hơn, cũng dần bỏ nơi này.

Cuối cùng chỉ còn lại các mod khô khan cứng nhắc ngồi đây nhe răng nhìn nhau.

Trường hợp bác Tom này, giờ có unban thì bác ấy cũng chẳng thiết quay lại, hoặc có quay lại cũng hết tình cảm chỉ còn sự lạnh nhạt khô khan vì lợi ích mấy point thưởng mà thôi. Sau Tom, chắc 1 số bác upload khác cũng dần rời bỏ, hệ lụy là các bác download cũng đi nốt.

up cho bác nhoctom được unban,từ hồi tham gia forum em thấy bác nhoctom nhiệt tình lắm,up phim liên tùng tục

vincle

Unban nếu ko truy cứu clone của những uploader khác, coi như đây là hiểu lầm. Mọi việc lại đi vào quỹ đạo cũ của nó, người người clone, nhà nhà clone.
Ban vinh viễn nếu mở một chiến dịch quét clone. Khi ấy chắc thêm nhiều máu mặt, chức sắc lắm đây ;))

E xin có tí ngu kiến, các cụ đứng choảng e!

em cũng mong BQT xem xét và unban cho bác Tom. vào các topic của bác ý hỏi thấy bác ý rất nhiệt tình trả lời mọi câu hỏi của anh em. Mặt khác đây là diễn đàn chia sẻ thì thiết nghĩ sự đóng góp và nhiệt tình là quan trong nhất. THử hỏi nếu không có nhoctom thì liệu HDVietnam có phát triển được như bây giờ không ? Vì vậy em mong mOd xem xét và giảm hình phạt đối với bác ấy và em đoán chắc tất cả anh em HDVietnam đều mong như vậy cả

vkc

Well-Known Member
Ban 1 tuần gọi là cảnh cáo, sau đó unban...Nếu tái phạm thì ban vĩnh viễn...
Nhà nước cũng có chính sách khoan hồng và giảm tội cho những ai có công với CM mà.

hungmh80

Active Member
Nghe tin nhoctom bị baned mà tôi giật mình , tìm hiểu mới nguyên do tại sao . Tôi cũng là một fan của cu Nhoctom . Mong ban quản trị xem xét lại những đóng góp của chú ấy mà unban , không lên để diễn đàn mất đi một uploader đầy nhiệt huyết như thế được . Kính

paracels

Well-Known Member

Luận công nhctom ư, e rằng không hết đâu. Luận tội nhoctom ư, nghi ngờ quá. Vì sao ư ? Lý do đưa ra nghe có vẻ không thuyết phục, có vẻ quanh co. Dẫu biết rằng clone sai quy định, nhưng có mấy ai không clone trên diễn đàn này. Nhưng thôi, nội tình như thế nào thì cứ để cho người trong cuộc xử lý.

Chúc nhoctom giữ vững niềm tin nhé. Trời rộng sông dài, anh hùng bốn bể đều là nhà.

mabuV

Well-Known Member

Hình như tôi là người mấy lần đã kêu gọi sự đối xử công bằng trong việc xử lý vi phạm của MIN, MOD, hai ngày qua đã theo dõi sự vụ khá kỹ và tôi hoàn toàn đồng tình với sự cương quyết xử lý vi phạm của MOD, điều đó cũng thể hiện kỷ cương nghiêm để thiết lập lại trật tự diễn đàn, đặc biệt là những trò "tiểu xảo", thật khó chấp nhận!! :(

Dưng mà cái gì cũng có 2 mặt của nó, Mr Tom rõ ràng ko thể phủ nhận đã trở thành 1 "thương hiệu", một sự đóng góp thực sự hiệu quả, đặc biệt đối với lĩnh vực movie ... :D

Với lý do trên, tôi cũng có 1 vé unban cho Mr Tom gửi MIN, MOD. Nếu thấy cần thiết thì sẽ giảm từ FOREVER xuống còn NOT NOW (chừng 1/2 tháng là ổn) :D

Tất nhiên là cũng mong Mr Tom sẽ thành tâm thành ý cùng mọi người, nhận thấy sự đúng sai, gạt bỏ tự ái cá nhân ... để quay trở lại và lợi hại hơn xưa !! :))

Trân trọng!

Em ủng hộ unban bác nhoctom.
Các bác muốn làm đính nội quy, có phạt thì phạt "án treo" thôi ạ.

tienlequoc

Well-Known Member
Unban ngay===> Vớ vẫn. Phải có 1 quá trình phạm luật có hệ thống mới ban vĩnh viễn, unban ngay thì bất công với tâm huyết của những uploader khác mặc dù có thể họ không quan tâm đến vấn đề ban hay unban.

Thành khẩn nhận tội===> unban: Cái này cũng vớ vẫn nốt. Vậy có nghĩa là uploader nào phạm lỗi===>ban===> thành khẩn nhận lỗi===>unban. Mất: họ chỉ mất vài ngày bị ban===>thành khẩn nhận tội===>unban. Được: họ được một quá trình dài những thớt chia sẻ của họ nằm phía trên===> nhiều thanks===> nhiều cR. Kết luận: Đối với người phạm luật: lợi nhiều hơn hại.

Thiết nghĩ đối với nhưng cá nhân gọi là " Vi phạm pháp luật nhưng có giấy chứng nhận Có công với cách mạng" thì nên giảm hình phạt (ví dụ: từ vĩnh viễn còn 3 tháng...), nhưng bổ sung hình phạt: Tất cả các số lần thanks và cR nhận được trong quá trình phạm tội bị cắt.

Mr S4y

Quy định ban hành ngày 03/10/2012, đến bây giờ mới hơn 1 tháng. Không biết ban điều hành đã có động tác tuyên truyền, nhắc nhở các uploader chưa? Cái gì cũng cần có thời gian để đưa quy định vào cuộc sống, nóng vội như NĐ71 hay các quy định khác đều gây phản ứng không tốt từ cộng đồng.
Về sự cạnh tranh của các uploader là chuyện bình thường, khi phát sinh vấn đề thì dùng nội quy để điều chỉnh để đảm bảo cạnh tranh công bằng, nhưng xử lý nhoctom là làm gương răn đe các trường hợp khác hay chỉ mình nhoctom vi phạm tôi nghĩ BĐH nên làm rõ. Diễn đàn tuy rất nhiều nội dung, nhưng đa phần thành viên đến vì kéo phim, nếu chúng ta nhắm vào các uploader tôi e rằng sẽ không tốt cho sự phát triển của một diễn đàn HD.
Vài lời tới BĐH, chúng ta tham gia sân chơi này thì nên theo khẩu hiệu WIN - WIN.
Còn anh em thành viên, chúng ta cũng không nên làm mọi việc căng thẳng hơn, các bác ủng hộ nhoctom thì nên chọn cách tìm hàng nhoctom mà kéo, điều đó thiết thực hơn đúng không các bác :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên