Unban NhocTom

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

beatlove

Member
1 phiếu cho việc unban bác Tom.
Hãy nhìn những gì bác Tom đã làm cho forum, vì 1 lý do nhỏ nhặt mà làm nguội đi sự đam mê và tích cực của 1 VIP member forum thì các bác trong BQT forum xem xét lại.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Mình cũng bỏ một phiếu nếu nhoctom đường đường chính chính theo đúng nội quy của HDvietnam

dntk44tdh3

Active Member
Mình cũng bỏ một phiếu nếu nhoctom đường đường chính chính theo đúng nội quy của HDvietnam

Vụ việc này không biết Ad có giao cho thêm ai tìm hiểu nữa không ạ,không biết đã có kết quả cuối cùng chưa.
Đúng sai thế nào hay sai phạm ở mức độ nào thì em không rõ nhưng nếu giảm mức Forever xuống thì tốt quá ạ

bachma8990

Ðề: Unban NhocTom

Mong chờ các bên giải quyết ổn thỏa và hi vọng Nhoctom quay lại. Em đâm đầu vào Fshare cũng vì bác ấy. [-O<

Keither

Member

tạo nick clone là ko đúng, nhưng cũng bỏ 1 phiếu cho việc unban NhocTom vì những đóng góp của chú này

long@1976

Member

Thật ra việc BAN chú Tom là đúng với nội quy rồi ! Nhưng BQT nên xem xét lại đóng góp của Bạn ấy cho HDvietnam và việc dùng nick clone để up bài của bạn ấy có thật sự gây ảnh hưởng đến cho diễn đàn hay không ??? Đánh người chạy đi chứ ai đánh người chạy lại, HDvietnam mình đang cần rất nhiều người nhiệt tình như Bạn ấy ! Mình bỏ1 phiếu cho việc Unban cho nhoctom

Stormhdvn

Well-Known Member

Ban cảnh cáo hay 1 tuần 1 tháng là e thấy được rồi, chứ ban vĩnh viễn thấy nặng quá , mong bác tom sớm trở lại

khoahq

Active Member
nghĩ sao ban vĩnh viễn vậy nhỉ? người có công với cách mạng đi tù còn được ân xá giảm án mà :D

tfm

Well-Known Member

cái này phải do BQT xem xét thôi chứ tao thread như này nhoctom có trở lại cũng tủi (vì được xin xỏ chứ không phải là trắng án), và có trở lại cũng chẳng lợi hại hơn xưa. Cứ chờ BQT quyết định.

hoangson84

mình xin có tý ý kiến :
mong ban quản trị xử nhẹ vụ này cho nhoctom vì những đóng góp của bạn ấy
hoặc có thể bỏ chức danh uploader , để nhoctom có thể tiếp tục đóng góp cho 4rum
đây là ý kiến của riêng mình thôi

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
về vụ ban vĩnh viễn là do hệ thống thực hiện.

Ban điều hành không ai ban nhoctom cả, chỉ gắn thẻ phạt mỗi khi phát hiện sai phạm. Khi nhoctom bị gắn 50 thẻ phạt thì hệ thống tự quy đổi thành án phạt ban vĩnh viễn.

BQT sẵn sàng giảm án phạt cho nhoctom, nhưng cần bạn ấy cam kết không tái phạm.

Em thiết nghĩ một Uploader kì cựu và sinh hoạt lâu năm trên HDVN như bác Tom mà bị ban thì chắc phải có nguyên do gì đó. Diễn đàn nào cũng có nội quy cả, tất cả các thành viên phải tuân thủ. Bác tom mà lại bị ban vì 1 lý do clone nick thì nghe sao đó. Sự việc như thế nào chỉ mong bác Tom vào nói rõ cho anh em nghe. Vửa nãy em vào down phim bên box fshare thì thấy nick bác tom bị gạch ngang, bất ngờ quá chừng chừng.

okzseegoodbye

Active Member
Thật sự mình cũng ko biết nguyên nhân vì sao bác ấy lại bị ban , nhưng cũng mong BQT và bác CHIP xem xét lại và giảm án cho nhoctom

người xưa có câu "đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh người chạy lại "cả các bác ạ

Mr Tom

về vụ ban vĩnh viễn là do hệ thống thực hiện.

Ban điều hành không ai ban nhoctom cả, chỉ gắn thẻ phạt mỗi khi phát hiện sai phạm. Khi nhoctom bị gắn 50 thẻ phạt thì hệ thống tự quy đổi thành án phạt ban vĩnh viễn.

BQT sẵn sàng giảm án phạt cho nhoctom, nhưng cần bạn ấy cam kết không tái phạm.

Cái vụ 50 thẻ tự ban thì giờ em mới nghe, nhớ không lầm thì cái nick nhoctom của em bị thẻ 2 lần:
1. Là mod snowangel warn vì lí do phim hoạt hình mà post ở box chia sẻ của host
2. Là mod BQT warn vì lí do chữ kí sai quy định dù e không biết vi phạm vì lí do gì, chỉ ghi vậy chứ không ghi cụ thể, trong khi chữ kí của e thì để hơn cả năm trời không thấy ai "nhắc nhở" là vi phạm cả, kể từ ngày mod BQT vào quản lí box chia sẻ thì cho e ngay 1 thẻ.

Như vậy là 2 thẻ? Đâu đến 50 thẻ mà e bị ban v/v nhỉ?

Hơn nữa nếu như anh Chip nói việc ban là do hệ thống tự động thì em cũng thấy hơi lạ vì lí do là "Tài Phạm dùng clone up bài"
Em làm sai thì em sẽ chịu phạt thôi, không ý kiến gì cả, cái mà em thắc mắc bây giờ là vì sao trước giờ nick em chưa bị ban lần nào mà giờ lại bị ban v/v với lí do "Tái phạm..." , chưa bị ban mà giờ bị ban với lí do đó e thấy hơi vô lí.

Chỉnh sửa lần cuối:

anh0424

Active Member
Theo ngu ý của mình thì tất cả cũng chỉ vì...

Các bác đừng quên slogan của hdvietnam...

loiduongmat

Well-Known Member
Xin mượn lời của bác anh0402 "Đường thương đau đày ải nhân gian, ai chưa qua chưa phải là người..." Mong bác nhoctom được trở lại với forum và vững bước trên con đường đam mê HD sắp tới.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên