Unban NhocTom

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: Unban NhocTom

Chỉ buồn với những câu cm kiểu như dưới đây này, các downloader rất nên và cần phải hiểu được "niềm đam mê chia sẻ" của các uploaders, không ai rỗi hơi để ngồi cả ngày lẫn đêm để kiếm phim và up lên cho mọi người down chỉ vì cái gọi là lợi ích - mấy cái point ghẻ đó đâu :(
P/S: Vừa dạo quanh lại thấy ông shclavin này đang spam loạn, chắc nick clone :))
Em đồng ý 100% với bác vì xã hội vẫn còn tình trạng "ăn cháo đá bát" bác ạ :(

Việc ban forever là quá nặng tay,so với những gì đóng góp,lổi như thế mà như vậy thì còn gì là cái tình ở đây!!!!

tienlequoc

Well-Known Member
Mời bác bỏ công ngồi sửa lại DB & ngồi code web app của cái 4rum HDVietnam

Đó là việc của ban quản trị diễn đàn, không phải việc của mình bạn nhé. Đây là chổ để mọi người ghóp ý kiến. Có thể ý kiến là trái chiều. Không cớ gì phải té nước theo mưa. Chung qui 1 điều vẫn là để cho BQT diễn đàn thấy những cái nhìn đa chiều, tổng hợp nó sẽ ra quyết định. Hi vọng đó là quyết định sáng suốt, đẹp lòng mọi người.

oiquenmat

Member
Ủng hộ nhoctom và các uploader.Các bạn mới là người quan trong nhất của diễn đàn này

nhok_kiki

Well-Known Member
em ủng hộ việc unban nhoctom mong ban quản trị xem xét để bác ấy sớm trở lại với các ae

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Unban NhocTom

Một số ý kiến cá nhân về vấn đề “nóng” này của diễn đàn..............................
Khắc phục phòng ngừa những vụ án tương tự ở khu vực chia sẻ:
- Mod quản lý Box tạo một Sticky Topic “Mục lục nội dung của các Uploader”.
- Mỗi Uploader tự tạo một Topic duy nhất tập hợp tất cả các nội dung đã upload của mình (và tự cập nhật khi upload nội dung mới), sau đó gửi link cho Mod để cập nhật vào Sticky Topic nêu trên.
- Duy trì Sticky Topic cập nhật toàn bộ nội dung được chia sẻ trong box.
- Các topic thông thường trong box sẽ được sắp xếp mặc định theo thời điểm tạo lập chứ không sắp xếp theo post mới nhất như trước kia nữa.

Ý kiến này của abchen hay nè. Bỏ cái vụ viết comment để up bài lên đi, thì sẽ dẹp tận gốc vấn nạn clone nick. Downloader cũng dễ tìm phim mà down nữa

thoibinh

Member
Ðề: Unban NhocTom

lâu nay hay down phim của bác Tom, mong BQT unban bác ấy!
dù gì sự đóng góp của bác ấy cho diễn đàn là rất lớn.

Mr Tom

Có nhiều ý kiến nói chưa thực sự đúng với sự việc lần này, em cũng không thể rep lại tất cả được, em chỉ xin có vài lời:
@snowangel: như e đã nói, em bị thẻ 2 lần, 1 là của bác, 2 là của mod BQT. Không biết bác nói các lần còn lại là lần nào nữa?
@tungdepzaikk: từ việc bạn pm inbox tôi ở hdvietnam để chửi 1 cách vô văn hóa thì tôi chẳng muốn nói gì với bạn nữa, mà bạn đã rep vậy thì tôi cũng tóm gọn 1 vài lời với bạn, mọi việc tôi làm bên 4Share đều mong muốn host đó phát triển rộng rãi đến mọi người, đặc biệt là những anh em thích download ở 4Share, chứ thấy bên FShare post film lên bàn luận sôi nổi còn 4S post lên thấy buồn hiu, chả có bình luận nào thì thật là chán. Cách làm việc của admin 4S thì quả thật vô lý chưa từng thấy. Không miên man nữa, chỉ hỏi bạn câu cuối. Bạn post film bên 4S cũng được 1 time rồi, bạn biết các film của uploader vừa up lên thì lập tức bị 1 người trong 4S dùng tk đặc biệt save file về tk của họ, rename rồi lại post lên 1 topic khác ngay sau đó?

Xin lỗi các bác vì đã lạc đề, qua đây em cũng xin chân thành cảm ơn các bác đã có vài lời chia sẻ và ủng hộ em trong suốt thời gian qua. Sự việc đã đi khá xa và em cũng không muốn nó rẻ sang nhiều hướng khác nữa, em cũng không muốn tranh luận nhiều nữa, em chỉ xin có vài lời:
Những việc em làm sai, em nhận, em chịu phạt không có gì phải bàn cãi cả. Em lập topic bên mục khiếu nại không phải để xin unban mà vì e thấy cái mức phạt và cái lí do đó chưa thuyết phục nên em mới có ý kiến. Ngoài ra e chỉ muốn các mod làm việc công bằng, hợp tình hợp lý hơn thôi, đừng làm việc theo cảm tính kiểu ghét thì "để ý" còn "quen, mến" thì lơ đi, vậy thì chẳng ai nể cả, như 1 bác mod đã nói, muốn người khác tôn trọng mình thì trước hết phải biết tôn trọng người khác. Em không muốn sự việc kéo dài thêm nữa, em xin dừng tranh luận ở đây.

Hải Đăng

Như bác nhoctom đã comment thì mình chỉ xin hỏi mong muốn của bác sau sự việc này là gì như: việc unban, việc set nick mới, các vấn đề liên quan như cr, thanked...?

snowangel2790

Well-Known Member
Em chỉ xin nói thêm với bác nhoctom như thế này!!!Thẻ phạt đầu tiên đúng là của em vào ngày 10-10-2012 và sau đó là 12 thẻ phạt của BQT!!!

Mr Tom

Như bác nhoctom đã comment thì mình chỉ xin hỏi mong muốn của bác sau sự việc này là gì như: việc unban, việc set nick mới, các vấn đề liên quan như cr, thanked...?

Như e vừa comment ở trên thì em làm sai, e sẽ chấp nhận chịu phạt chứ không có muốn xin xỏ gì cả. Các vấn đề còn lại bác nói em không quan tâm, và em cũng đã có ý kiến là không phục với mức phạt như vậy, còn nếu BQT thấy em vẫn đáng bị mức phạt đó thì em cũng xin thôi không có ý kiến gì nữa cả.

Em chỉ xin nói thêm với bác nhoctom như thế này!!!Thẻ phạt đầu tiên đúng là của em vào ngày 10-10-2012 và sau đó là 12 thẻ phạt của BQT!!!

Em không hiểu cái thẻ này thế nào, nhưng em chỉ nhận được 2 thông báo bị phạt thẻ từ bác và mod BQT. Ngoài ra chẳng có cái nào khác. Em nhớ không lầm thì nội dung của tin nhắn tự động gửi về là: Bạn vừa nhận được thẻ phạt/cảnh cáo từ [nickname]. Lí do: ....... Ngày hết hạn mức phạt:......

Mr Tom

Chẳng nhẽ bác chỉ nhận đc 2 thông báo thôi sao!!!!

Àh đúng là em nhầm thật, chính xác là 3 cái thẻ như hình thứ 2. Còn cái hình đầu tiên ở trên thì lúc đó nick em bị ban rồi nên không thể log vào để biết được và bị warn vì lí do gì.

buihung

Administrator
Vì bác nhoctom đã nhận thức được vi phạm của mình nên xin phép được khóa topic này, diễn đàn sẽ sớm có thông báo chính thức về mức độ xử lý. Qua vụ việc này cũng mong anh em hãy nêu cao tinh thần fairplay khi tham gia sinh hoạt trên diễn đàn.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên