[Tư vấn]: PowerZest HD-500D

thanhpv

Ðề: [Tư vấn]: PowerZest HD-500D

Con này mới ra từ tháng 5/2010. Nên chưa có firmware mới anh à!

Có firmware mới rồi đó các bác. Em đã upgrade firmware bằng cách nối HD-500D vào dây mạng và upgrade firmware lên bằng đường internet 2 lần (2 version) rồi.

vuphh70

Member

Có firmware mới rồi đó các bác. Em đã upgrade firmware bằng cách nối HD-500D vào dây mạng và upgrade firmware lên bằng đường internet 2 lần (2 version) rồi.

- Bồ share cái link với bồ, cám on nhiều!!!

thanhpv

- Bồ share cái link với bồ, cám on nhiều!!!

Hic, em không có link bác ạ bởi vì em upgrade firmware bằng đường internet, không phải download về USB. Bác nối dây mạng vào cổng mạng của HD-500D xong rồi khởi động HD-500D và vào mục setting, chọn firmware upgrade, xong chọn upgrade bằng internet, máy sẽ dò tìm firmware mới trên internet xong rồi thông báo version của firmware tìm thấy trên internet. Nếu bác muốn upgrade thì chọn 'Yes'. Thế là xong, ngồi chờ máy download và upgrade firmware mới trong khoảng 3 - 4 phút. Chúc bác thành công!

pkhaudio

Active Member

Máy mới mua về Firmware version là 01.04.03.18

Một số phim đang xem giữa chừng thì bị treo, ko biết do lỗi do phim hay do máy

Đành gắn dây Internet vào và update firmware, qua internet, lên Version mới nhất 01.09.28.18

Sau khi update xong: nhận thấy máy vận hành tốc độ cải thiện đáng kể, nhanh hơn; Có một số phim (chỉ 1 vài phim thui, chứ ko phải tất cả phim) mình down về thì bị treo ở 1 số đoạn (chỉ có cách rút dây nguồn ra và cắm lại để khởi động lại) => chỉnh goto pass qua đoạn đó thì xem bình thường => cái này không biết có phải do nguồn phim down về hay tại máy,

=> Mình đang down phim từ nguồn khác xem có bị thế hay ko, reviews các bác sau

Chỉnh sửa lần cuối:

vuphh70

Member

- Phim "Man of East (2008) - Russian Transporter 1080p.BluRay.DTS.x264-CME" không bao giờ xem được cho dù down 3 lần, nhưng các phim khác thi chơi vèo vèo.
- Có 1 tình trạng này nữa, lâu lâu không biết lúc nào, play phim thì được thông báo " MKV file not support" . Rút nguồn , bật lại thì play. Hi vọng firmwave sau se khắc phục.

kennyngo

Member

hôm trước định rước em nó về làm vợ, lặng lội lên tns xem, bỏ qua chuyện mẫu mã va gia ca, nhờ các bác tns chiếu xem thử thì avata hơi bị giựt, vấn đề này thì k có trên tvix6600n, k biết các bác đã thử chưa, sau đó ngồi đắng đo và được tư vấn cặng kẻ từ các bác tns em qđinh lại cưới tvix về lần 2 cho nó lành, vừa fw ổn định update liên tục, xem phim lại càng mượt, nên k phải lăng tăng các bác ợ

pkhaudio

Active Member

hôm trước định rước em nó về làm vợ, lặng lội lên tns xem, bỏ qua chuyện mẫu mã va gia ca, nhờ các bác tns chiếu xem thử thì avata hơi bị giựt, vấn đề này thì k có trên tvix6600n, k biết các bác đã thử chưa, sau đó ngồi đắng đo và được tư vấn cặng kẻ từ các bác tns em qđinh lại cưới tvix về lần 2 cho nó lành, vừa fw ổn định update liên tục, xem phim lại càng mượt, nên k phải lăng tăng các bác ợ

Vấn đề này có thể do nguồn phim down về thôi

Chứ đa số phim coi trên HD500 nuột từ đầu đến cuối, cảphim Avartar (có sẵn trong HDD lúc mới mua) cũng nuột luôn

VD: Phim 2012 có sẵn trong HDD mới mua về thì máy báo "ko chơi được" => nhưng mình lên mạng down bản HD 2012 khác về thì coi nuột từ A=>Z. Các phim khác như "Diệp Vấn 2", và nhiều phim khác => mình down về coi nuột mà, chỉ một vài phim đang chơi giữa chừng thì treo máy, đàng down bản khác về xem

pkhaudio

Active Member

Mình mới phát hiện ra, lỗi phim đến đoạn nào đó thì bị treo máy (Chỉ có cách rút điện ra mà thui) có thể là do file phụ đề (*.srt) "ko phù hợp" với phim.

Mình đã thử thay file .srt khác thì phim xem nuột từ đầu đến đuôi :D

=> không phải do file film bị lỗi nha, các bạn bị trường hợp trên thử làm theo cách trên xem :D

khanhnguyen0101

Cho em hỏi, sao em mua về, có hiện tượng phụ đề không hiện được đầy đủ, những phụ đề xuống hàng, một số phim full HD bị, có cách nào khắc phục ko ạh ?

khanhnguyen0101

Ai giúp em với, mất phụ đề khi mà phụ đề đó xuống dòng, cứu em

pkhaudio

Active Member

mình có file thuyết minh tiếng việt *.mp3, dùng mkvmerge GUI để mux thì xem trên PC thì OK, nhưng chơi với HD player Power zest HD500D vẫn chưa chơi được. Bác nào có kinh nghiện xin chỉ giúp, thanks

HD player Power zest HD500D ko chơi được file *.flv hả các bác ?

pkhaudio

Active Member

Các bác cho hỏi cái PZ hd550d này rõ ràng ghi là chơi được file .iso, nhưng tôi có down về 1 file .iso (dung lượng hơn 5GB) để vào 1 thư mục, khi vào thư mục đó để chơi file .sio thì máy nó báo "ko có file để chơi" => ko vào được thư mục => vậy là sao ? hay file .iso đó có vấn đề

Help !!!!!

vuphh70

Member

- Hôm nay update Firmware 01.10.11.18 không biết có gì thay đổi không ? đang ở cty nên chưa test . Mà PZ HD- 500D này không co web, không list không detail gì cả, nhắm con mắt up . kà kà hên xui ghê :(

truonghd

Well-Known Member

MỚI LẤY CON NÀY VỀ, PHẢI NÓI VỀ HÌNH ẢNH VÀ ÂM THANH HAY VÀ ĐẸP HƠN HẢN TVIT, điều khiển nhạy, và nhanh,
chỉ tội cái phụ đề mổi lần coi 1 phim là phải chỉnh cho nó lên xuống, chứ k để nguyên được

truonghd

Well-Known Member

MỚI LẤY CON NÀY VỀ, PHẢI NÓI VỀ HÌNH ẢNH VÀ ÂM THANH HAY VÀ ĐẸP HƠN HẢN TVIT, điều khiển nhạy, và nhanh,
chỉ tội cái phụ đề mổi lần coi 1 phim là phải chỉnh cho nó lên xuống, chứ k để nguyên được

truonghd

Well-Known Member

moiứ up update Firmware 01.10.11.18, thấy cũng bình thường, có vài file ISO đọc k được mà trứơc đó xài con ITAB48 đọc tốt
bực nhất là cái phụ đề
hồi fiên bản củ thì khi mình chỉnh dòng thứ 2 là cho phụ đề nằm dưới lằn dedn (vd là -70) thì khi qua fim khác thì nó giữ nguyên
nhưng fiên bản moiứ thì khi qua fim khác thì nó thành -140 hợac -240 làm phải vào mục phụ đề reset lại =0, mà coi phim thì phụ đề cao quá cũng khó, có cách nào khác k chỉ mình với
vì fiên bản củ nếu mình chỉnh quá thì phim sau nó mất phụ đề luôn , phải chỉnh lên hoặc =0 moiứ thấy phụ đề
tình trạng này trên ITAB k có

vuphh70

Member

- Bây giờ mình đang sống chung vơi lũ nà pác @truongdh kaka, down phim về hên thì xem đươc, còn xui thì ngược lại. mà khi up firmware 11.18 vazò thì âm thanh của nó nhỏ lại và không sắc như firmware trước .===> buồn :(

Bên trên