[Tư vấn]: PowerZest HD-500D

smilegirl

Active Member
CẢNH BÁO HACK NICK

[Tư vấn]: PowerZest HD-500D
Bác nào dã xài qua con này PowerZest HD-500D xin cho vài ý kiến nhận xét đi ạ!

Xin thông báo:
Đây là trường hợp hack nick của mình để post bài lên diễn đàn, mong Ban Quản trị giải quyết để tránh tình trạng mạo danh, post bài với nội dung không lành mạnh làm ảnh hưởng đến uy tín của người khác.

P/S: Nếu bạn là người có tự trọng xin vui lòng lập nick để tham gia diễn đàn một cách minh bạch. Trân trọng cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

pkhaudio

Active Member
Ðề: PowerZest HD-500D

Đang xài con này ( tầm hơn tuần) nói chung là GOOD, chip Sigma đời mới

Chờ update firmware, hiện tại chưa duyệt được Poster của phim

vuphh70

Member
Ðề: PowerZest HD-500D

- Mới om em này về, hình ảnh xinh sắn nhưng play 1080 có phim bị đơ :(, không biết nguồn phim của mình hong nữa . Nói chung cai remote ưng ý .

vuphh70

Member
Ðề: [Tư vấn]: PowerZest HD-500D

- Thấy PowerZest 500D này coi bộ ít cao thủ sờ tới quá , hy vọng Frameware mới giao diện thân thiện hơn .

mình mới mua con này được 2 ngày, phải nói là rất hài lòng, hình ảnh sắc nét, cực đẹp, âm thanh quá tốt. Khuyết điểm nhỏ: giao diện xấu, chỉ có 1 cổng usb, vậy làm sao vừa gắn chuột và bàn phím để lướt web như bác "TomHCM" nói ở trên nhỉ

em mới upgrade firmware mới. Giao diện không có gì thay đổi, có thêm ngày giờ, và duyệt được 1 đoạn giống như xem trailer của phim vậy. Ai biết có gì mới, xin bổ xung cho anh em newbie như mình biết thêm. À , sẵn đây cho em hỏi chức năng UPnP là chức năng gì thế các bác? em đã dload phần mềm tversity rồi mà cũng chưa rõ nữa, dường như nó giống như chia xẻ files của mạng nội bộ ấy nhỉ, nhưng không biết khác nhau thế nào, Xin các cao thu chỉ bảo cho em biết thêm. Xin cảm ơn

thanhpv

em mới upgrade firmware mới. Giao diện không có gì thay đổi, có thêm ngày giờ, và duyệt được 1 đoạn giống như xem trailer của phim vậy. Ai biết có gì mới, xin bổ xung cho anh em newbie như mình biết thêm. À , sẵn đây cho em hỏi chức năng UPnP là chức năng gì thế các bác? em đã dload phần mềm tversity rồi mà cũng chưa rõ nữa, dường như nó giống như chia xẻ files của mạng nội bộ ấy nhỉ, nhưng không biết khác nhau thế nào, Xin các cao thu chỉ bảo cho em biết thêm. Xin cảm ơn

Xin hỏi bác upgrade firmware lên version mấy và tìm ở đâu thế? Thanks!

Black Dragon

Well-Known Member

Bạn có thể dùng XBMC để dùng chúc năng UPnP này đó.

Kỹ thuật uPnP là của Microsoft. Đây là giao thức cho phép các ứng dụng sau firewall mở các port cần thiết cho user điều khiển. Nó là một ứng dụng đặc thù với Peer-to-Peer (P2P) như là MSN Messenger. Cho phép user có thể sử dụng các ứng dụng như audio, video, đàm thoại có h́nh ảnh. Ta có thể set mở port hoặc port điều hướng mỗi ứng dụng cho mỗi user. Hiện nay, Microsoft thường chỉ hổ trợ uPnP trên nền Windows XP trở về sau. uPnP khác với PnP, với người dung windows một vài năm trước đây thí cơ chế PnP thừa nhận đính kèm một cách tự động, uPnP thí phát hiện firewall, gateway nhận biết ở cấp độ hệ điều hành, tự động mở ra băng thông cần thiết cho ứng dụng.
ST

jumpy

Well-Known Member

mình mới mua con này được 2 ngày, phải nói là rất hài lòng, hình ảnh sắc nét, cực đẹp, âm thanh quá tốt. Khuyết điểm nhỏ: giao diện xấu, chỉ có 1 cổng usb, vậy làm sao vừa gắn chuột và bàn phím để lướt web như bác "TomHCM" nói ở trên nhỉ

Dùng thêm cái Hub USB thì bác có cắm 2 chuột 2 bàn phím vào cũng OK mà.

quochuy1996

Well-Known Member

Em PowerZest HD500D so với HDX BD-1 thì em nào hơn hả các bác. Xin được tư vấn thêm. Cám ơn

nokia6681

Member

Sao các bác bán hàng : Ân Nguyên, TNS ... ko làm review về em này cái nhỉ, thông tin trên trang chủ chả thấy gì nhiều,ko biết hỗ trợ FW có tốt ko.

HD_Tamnhinso

Em PowerZest HD500D so với HDX BD-1 thì em nào hơn hả các bác. Xin được tư vấn thêm. Cám ơn
power Zest 500D mạnh về phần cứng còn HDX BD1 thì mạnh hơn về chip. Đó là ý kiến của em, Bác nào thấy em sai thì đừng cười nha :)

Bên trên