[Tư vấn]: PowerZest HD-500D

pkhaudio

Active Member
Ðề: [Tư vấn]: PowerZest HD-500D

Cổng thứ 2 của HD-500D là cổng 2 trong 1: e-SATA/USB cho nên các bác có thể cắm USB vừa vô tư luôn đấy ạ!

Em nhìn cái cổng e-SATA/USB thì cũng ngờ ngợ, cũng ko để ý và quan tâm lắm, bác quả quyết thế thì chắc đúng là thế => thế thì quá hay

thanhpv

cổng e-Sata và cổng USB là 2 chứ sao 2 trong 1 được Bác.

Em đã thử gắn cáp vào trực tiếp rồi bác ạ. Cổng thứ 2 (cổng bên dưới) của HD-500D có thể gắn vừa cả 2 loại cáp e-SATA và cáp USB cho nên cổng này ghi là e-SATA/USB, tức là cổng 2 trong 1 đó bác.

kennyngo

Member

bác nào có cái hình của em này chụp lên cho em xem tí, hôm trước xem cái hình trên trang web nó nhỏ quá, với lại cho em hỏi, em này có ổ gắn hd bên trong k ợ, ngoài ra nghe nói em nó xem phim cũng hơi bị đơ lắm, điều này có đúng k các bác, chip mới mà sao lõm thế, còn phần mềm thì em nó có cặp nhật liên tục như tvix k hả các bác, những thông tin này theo em nghĩ là quan trọng trước khi quyết định rướt em nó về đấy

tdhvn

Active Member

bác nào có cái hình của em này chụp lên cho em xem tí, hôm trước xem cái hình trên trang web nó nhỏ quá, với lại cho em hỏi, em này có ổ gắn hd bên trong k ợ, ngoài ra nghe nói em nó xem phim cũng hơi bị đơ lắm, điều này có đúng k các bác, chip mới mà sao lõm thế, còn phần mềm thì em nó có cặp nhật liên tục như tvix k hả các bác, những thông tin này theo em nghĩ là quan trọng trước khi quyết định rướt em nó về đấy

Theo kinh nghiệm của tôi thì Chipset là điều kiện CẦN, còn firmware là điều kiện ĐỦ. Firmware là linh hồn của đội, nên nếu nó tốt thì sản phẩm mới tốt được. Chipset mới thì cần thời gian để hoàn chỉnh firmware bác ạ.

xác nhận với bạn con này không có ổ cứng gắn trong vì nó chi nhỏ như 2 gói thuốc lá, play khoảng 10 phim moi bi đơ 1 phim, mà chỉ 1 số phim nhất định thôi, Mình nghĩ là con này chip sigma, hình ảnh và âm thanh cực hay, thế là được cần chi nhiều mấy cái firmware làm gi nhỉ

TamNhinSo.Net

Active Member

Bác có thời gian thì chạy qua Tầm Nhìn Số nghía & sờ em nó cái, chứ nhìn hình trên web thì sao mà cân đo đong đếm được chất lượng.
Hàng có sẵn cho bác test!

kennyngo

Member

sao k thấy ai nói về em này vậy ta, nghe đồn em no dùng chip sigma, ngoài ra k biet ram như thế lào, có bác nào xài rồi cho vài cái review để a em còn biết

HD Pro

sao k thấy ai nói về em này vậy ta, nghe đồn em no dùng chip sigma, ngoài ra k biet ram như thế lào, có bác nào xài rồi cho vài cái review để a em còn biết

Tại vì em nó chưa bán ra thị trường nhiều nên ít có reviews thôi.

nhthi

xác nhận với bạn con này không có ổ cứng gắn trong vì nó chi nhỏ như 2 gói thuốc lá, play khoảng 10 phim moi bi đơ 1 phim, mà chỉ 1 số phim nhất định thôi, Mình nghĩ là con này chip sigma, hình ảnh và âm thanh cực hay, thế là được cần chi nhiều mấy cái firmware làm gi nhỉ

Như trên bác tdhvn nói rồi bác, chipset chỉ là điều kiện cần thôi. Để phát huy hết hiệu quả của Chipset thì còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố của bản hãng, đặc biệt là FW đóa...

Xài thấy hình ảnh màu sắc đẹp và nhanh. Nhưng update fimware ở đâu vậy các Bác ? cho em link với. thanks.

kennyngo

Member

Còn mù mờ về em nó quá hi vọng các bác sớm có cái review cho a em, ngoài ra em nghe bác lazytomcat nói xài nhanh, hình ảnh đẹp, nghe cũng yên tâm, k biết em nó có fw support tốt k nhỉ

meomatto

Active Member

Muốn tốt thì chỉ có thể dùng hàng hiệu thôi ạ, Hàng nhái bao giờ cũng đợi rồi xào lại hết!

heeroyun

Member

Muốn tốt thì chỉ có thể dùng hàng hiệu thôi ạ, Hàng nhái bao giờ cũng đợi rồi xào lại hết!
Thằng này thậm chí mặt mũi firmware thế nào cũng chưa thấy nữa, với lại hỗ trợ firmware là rất quan trọng. Trong quá trình hoạt động thế nào cũng sẽ có nhiều cái khó chịu, bug... không support firmware thì mệt lắm.

Mấy bác cửa hàng hay mua hàng dùng rồi test thử viết review thì bảo đảm em này sẽ là sản phẩm hot trong tầm giá 3tr5

pkhaudio

Active Member

Mình đang xài nè ....... thấy rất ổn
Down phim rùi thẩy cái phụ đề .srt vào cùng 1 thư mục là chạy ầm ầm thui
xài được tầm 1 tháng rùi, chưa thấy hư hỏng gì, nghe dâu có FW mới rùi mà làm biếng chưa đi Update => khi nào rảnh đi update chứ giờ xài thấy ko có gì phải phàn nàn

Bên trên