[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

Các bạn cho mình hỏi là có nên mua card Palit Nvidia GTX 750 Ti StormX Dual 2GB ( 128 Bit ) DDR5 để xem HD, Bluray không? Card này xem phim HD màu có đẹp không? (màn hình Dell UltraSharp U2414H AH-IPS).

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

Các bạn cho mình hỏi là có nên mua card Palit Nvidia GTX 750 Ti StormX Dual 2GB ( 128 Bit ) DDR5 để xem HD, Bluray không? Card này xem phim HD màu có đẹp không? (màn hình Dell UltraSharp U2414H AH-IPS).

Palit Nvidia GTX 750 Ti StormX Dual 2GB ( 128 Bit ) DDR5 xem tốt tất cả các thể loại film hiện nay rùi ạ ( trừ 4K ra bác nhé ). Về phần màu sắc thì chắc là bác tự trải nghiệm sẽ tốt nhất, vì cảm nhận màu sắc ở mắt mỗi người khác nhau bác ạ.

tee-m

Member

Các bác cho hỏi main g41 lắp hd5450 có xuất được âm thanh ra tv không vậy

ThanhtrangHTKT

Active Member

Mình thấy xem phim, ảnh thì card graphich AMD đẹp hơn Nvidia. Còn games thì ngược lại, Nvidia mượt hơn!

phihung211

Chào các bác. Em có một vấn đề muốn hỏi.
Hiện em đang có một con HTPC CPU G2020. Receiver Denon AVG 1311 Loa Jamo 5.1.
Nhu cầu của em là muốn xem phim HD, passthrough DTS-HD từ HDMI của HTPC -> Receiver -> TV nhưng có vấn đề phát sinh như sau:
Con receiver của em HDMI In chỉ có BD (bluray), DVD, SCT,CBL (Setop box) và Game như hình đính kèm bên dưới. Em đã thử cắm vào tất cả các cổng trên nhưng TV đều hiện nội dung hiển thị không được hỗ trợ. Hiện tại em cắm thẳng HDMI từ HTPC vào TV thì OK. Vậy em muốn hỏi các bác có cách nào để em xuất video và audio theo sơ đồ trên không? nếu không thì các bác tư vấn giúp em giải pháp khác để đạt được kết quả như trên. Em xin cảm ơn trước :D

ttlinhha

Well-Known Member

Xuất tốt chứ bác, bác xác nhận lại giúp em là bác dùng VGA rời hay VGA on của main? Bác dùng phần mềm nào để xuất ra 1311? Còn các cổng HDMI in trên Denon thì như nhau thôi (họ đánh dấu cho mình dễ cắm khi có nhiều thiết bị thôi nên cái này ko cần quan tâm)

phihung211

Xuất tốt chứ bác, bác xác nhận lại giúp em là bác dùng VGA rời hay VGA on của main? Bác dùng phần mềm nào để xuất ra 1311? Còn các cổng HDMI in trên Denon thì như nhau thôi (họ đánh dấu cho mình dễ cắm khi có nhiều thiết bị thôi nên cái này ko cần quan tâm)

Em dùng VGA on board MSI B75A-E33 bác ah. Em dùng 2 dây HDMI, một dây cắm Mainboard và HDMI in trên receiver, một dây cắm vào TV và HDMI out trên receiver thì TV báo không hỗ trợ tín hiệu/không có tín hiệu. Receiver thì đã báo có nhận tín hiệu qua HDMI. Bác tư vấn giúp em cách khắc phục với :)

ttlinhha

Well-Known Member

trên AVR bác đã set đường vào cho nó chưa? Vào phần input atside ấy

phihung211

trên AVR bác đã set đường vào cho nó chưa? Vào phần input atside ấy

Thực tế là em chưa chọn trong đó bác ah :D. Tại trước em dùng đầu DVD có HDMI thì cứ cắm vào receiver rồi bật sang chế độ DVD là ok. để tối về em thử lại xem sao :D

ttlinhha

Well-Known Member

Vậy là nó ko cho ra tín hiệu là đúng rồi, bác về set các đầu vào của nó đã nhé

sircuong1303

Well-Known Member

Thực tế là em chưa chọn trong đó bác ah :D. Tại trước em dùng đầu DVD có HDMI thì cứ cắm vào receiver rồi bật sang chế độ DVD là ok. để tối về em thử lại xem sao :D

Bro nhớ chỉnh cả đường tiếng trên PC nữa nhé.

nguyendatphuong

Well-Known Member

Bác @sirocuong1303 cho em hỏi với!: Con PC cũ của em dùng CPU Core2 E8400, main GIGA EP43 - DS3L, VGA GIGA Radeon 4670 1GB. RAM 4GB. Bình thường xem HD 1080p tầm 2 chục GB vẫn ổn, không biết có xơi nổi ISO bluray không nhỉ?

sircuong1303

Well-Known Member

Bác @sirocuong1303 cho em hỏi với!: Con PC cũ của em dùng CPU Core2 E8400, main GIGA EP43 - DS3L, VGA GIGA Radeon 4670 1GB. RAM 4GB. Bình thường xem HD 1080p tầm 2 chục GB vẫn ổn, không biết có xơi nổi ISO bluray không nhỉ?

HD4670 cân BD iso 2D tốt bác nhé.

nguyendatphuong

Well-Known Member

HD4670 cân BD iso 2D tốt bác nhé.
Thank bác! Nhưng em thử với bản iso bluray Thúy Nga 112 thì Power DVD 14 không chạy được. Khi dùng MPC thì chạy bị giật và hình không khớp với tiếng ạ! Hay em cấu hình chưa đúng nhỉ?!!

sircuong1303

Well-Known Member

Thank bác! Nhưng em thử với bản iso bluray Thúy Nga 112 thì Power DVD 14 không chạy được. Khi dùng MPC thì chạy bị giật và hình không khớp với tiếng ạ! Hay em cấu hình chưa đúng nhỉ?!!

Khi chạy với MPC thì có lẽ là bro tinh chỉnh chưa chuẩn. Còn PowerDVD thì bác thử với bản cũ hơn xem, vd bản PowerDVD12 hoặc 13 thui. Quên mất chưa hỏi bro đang dùng win gì ạ.

Nếu bác ko phiền thì tối chat với e qua facebook: https://www.facebook.com/sircuong1303, e sẽ thử config dùm bác qua teamview xem sao.

nguyendatphuong

Well-Known Member

Nếu bác ko phiền thì tối chat với e qua facebook: https://www.facebook.com/sircuong1303, e sẽ thử config dùm bác qua teamview xem sao.
Thank bác! Ở cơ quan em có mạng chứ ở nhà em chưa có mạng do hết cáp không lắp được. Hiện tại em đang dùng Win7. Để em down bản Power DVD12 và 13 về tối thử xem có ổn không!

nguyendatphuong

Well-Known Member

Tình hình là cài Power DVD13 và MPC-HC xem đều bị giật và tiếng nhanh hơn hình. Em thử dùng thì J river xem được mượt thôi ạ.

haibt

Member

Tình hình là cài Power DVD13 và MPC-HC xem đều bị giật và tiếng nhanh hơn hình. Em thử dùng thì J river xem được mượt thôi ạ.

Trước mình xài cpu Q9650 (Power DVD14).Nếu để phần mềm xử lý bởi cpu thì cũng bị tiếng nhanh hơn hình khi xem Bluray iso.Nhưng để phần cứng xử lý(vga card) thì không bị.Bác thử lại xem

sircuong1303

Well-Known Member

Vậy thì bro config chưa chuẩn rùi, chứ config chuẩn thì HD4670 xem BD iso 2D mượt mà, cpu khi đó load rất ít.

VD: video dưới đây dùng HD5450 để chạy BD iso 3D.

[video=youtube;_A7AzAiKc7g]https://www.youtube.com/watch?v=_A7AzAiKc7g[/video]

Bên trên