[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

tiepchelsea

Well-Known Member
Em chào các bác
Em nhờ các bác chỉ giáo thêm
Em có 1 case pc cấu hình như sau:
CPU Core 2 duo E7500
Main Gigabyte G41
Ram 4Gb DDR2
Card ATI Readon HD 4650

Các bác cho em hỏi cấu hình trên xem phim Full HD 1080p đã nuột chưa ạ
có cần nâng cấp Card VGA khộng ạ
nếu có nên dùng con nào NGON-BỔ-RẺ
thanks cả nhà ạ

sircuong1303

Well-Known Member
Em chào các bác
Em nhờ các bác chỉ giáo thêm
Em có 1 case pc cấu hình như sau:
CPU Core 2 duo E7500
Main Gigabyte G41
Ram 4Gb DDR2
Card ATI Readon HD 4650

Các bác cho em hỏi cấu hình trên xem phim Full HD 1080p đã nuột chưa ạ
có cần nâng cấp Card VGA khộng ạ
nếu có nên dùng con nào NGON-BỔ-RẺ
thanks cả nhà ạ

Cấu hình này xem full hd thoải mái rồi bác ạ :).

Tran Minh Cuong

Xin tư vấn khắc phục lỗi No Signal.
Mình cắm card VGA vào tivi LED 32inches sao đó cắm lại vào Monitor LCD 21inches thì máy không khởi động lên màn hình. Khi cắm lại vào Tivi LED thì chạy bình thường. Mình xin giúp cách khắc phục để cắm lại vào Monitor LCD. Mình xài card AMD HD7770

tiepchelsea

Well-Known Member
Cấu hình này xem full hd thoải mái rồi bác ạ :).

Không hiểu sao em play video 1080p toàn full CPU
nên gây ra hiện tượng giật lag hình lắm ạ
bác nào biết nguyên nhân chỉ giáo cho em với
em đã cài đầy đủ driver rồi ạ
play video 720p thì 70%CPU
ai giúp em với

STAR007

Active Member
chào bác cường ,do tài chính hạn hẹp nên ko mua được cặc hình hàng chính hãng, nên em phải mua hàng ở ngoài giá rẻ còn bảo hành 6 tháng bác xem hộ em hiệu năng có ổn ko ạ em thấy chỉ số gpu thấp quá bác à , cả bộ nhớ cũng thấp lắm

cảm ơn bác, em đã đổi con cặc khác rồi hiệu năng cải tiến rõ ràng msi gt 630 hàng chính hãng giá 850k bảo hành 12 tháng dùng ngon lành cành đào chơi game tẹt g aliên minh lol test fps 120 khác hăn so mới cặc onbo

em đọc côm mần của bác mà phụt cười nảy giờ :D:D:D:p:p

huybehp

Active Member
Theo tôi nghĩ card màn hình chỉ xử lý và xuất ra tín hiệu hình ảnh, còn âm thanh do card rời hay onboard chịu trách nhiệm. Muốn có âm thanh bạn phải cắm ngõ ra audio trên card audio của máy tính vào ngõ vào audio trên TV mới có âm thanh ra TV. Còn một số laptop có thể xuất âm với hình ảnh ra ngõ HDMI là do nhà sản xuất họ đã thiết kế cả đường audio vào cho cổng HDMI luôn còn trên PC thì là độc lập. Trừ phi bạn dùng mainboard mà dùng cả video lẫn audio là onboard và nhả sản xuất họ cũng thiết kế cổng HDMI truyền cả tín hiệu audio lẫn video.
Bạn này toàn viết linh tinh, chưa dùng hdmi vs không biết gì thì đừng tư vấn thế, hdmi vốn dĩ đã là âm thanh hình ảnh kết hợp trên 1 kết nối rồi, k có tiếng thì xem lại trong mục âm thanh của win đang để hdmi hay loa, tai nghe

huybehp

Active Member
Không hiểu sao em play video 1080p toàn full CPU
nên gây ra hiện tượng giật lag hình lắm ạ
bác nào biết nguyên nhân chỉ giáo cho em với
em đã cài đầy đủ driver rồi ạ
play video 720p thì 70%CPU
ai giúp em với
Bạn bật task lúc xem phim coi cái nào chiếm cpu nữa, xem phim bằng phần mềm nào, dùng thử Mpc xem có cải thiện không

congnghenano

Active Member
Xin chào anh em diển đàn mình có con vga HD6570 chỉ xuất ra truehd và dtsma 5.1 không được 7.1, xem thông tin trên trang chủ radeon thì có hổ trợ đầy đủ, nguồn phim 7.1 và receiver 7.1 xem trên himedia androi thì ra đủ 7.1. kính xin anh em giúp đỡ. Mình xin cám ơn anh em trước nhiều nhiều nhé.

betterman

Member
Các bạn cho mình xin hỏi về vấn đề băng thông 1080p 1 tí nha ! Mình dùng dock HDD Seagate FreeAgent GoFlex gắn HDD 3.5 vô để xuất phim ra cổng USB nhưng tivi LG 49LH600T của mình chuẩn USB là 2.0 mà anh kĩ thuật nói là hình ảnh đẹp xuất khi dùng qua cổng HDMI. Mình tìm hiểu thì băng thông HDMI cao hơn USB 2.0 nhiều vậy nếu mình dùng như vậy có tối ưu hết chất lượng video 1080p qua dock HDD không ! Nhu cầu mình chỉ thích chép phim Documentaries nên không cần tới HD Player, Kodi hay gì ! Nếu không tối ưu hết video khi xuất qua dock được thì mình sẽ dùng HTPC thay thế !

sircuong1303

Well-Known Member
Các bạn cho mình xin hỏi về vấn đề băng thông 1080p 1 tí nha ! Mình dùng dock HDD Seagate FreeAgent GoFlex gắn HDD 3.5 vô để xuất phim ra cổng USB nhưng tivi LG 49LH600T của mình chuẩn USB là 2.0 mà anh kĩ thuật nói là hình ảnh đẹp xuất khi dùng qua cổng HDMI. Mình tìm hiểu thì băng thông HDMI cao hơn USB 2.0 nhiều vậy nếu mình dùng như vậy có tối ưu hết chất lượng video 1080p qua dock HDD không ! Nhu cầu mình chỉ thích chép phim Documentaries nên không cần tới HD Player, Kodi hay gì ! Nếu không tối ưu hết video khi xuất qua dock được thì mình sẽ dùng HTPC thay thế !

Cổng usb 2.0 cung cấp băng thông max theo lý thuyết là 480Mb/s hay 60MB/s, thực tế sử dụng thì đa phần max ở 35-40MB/s. Với mức băng thông đó thì dư sức để bác xem các file video tài liệu định dạng .MKV từ ổ cứng cắm ngoài ở độ phân giải full hd ngon lành.

huybehp

Active Member
cho mình hỏi chút là mình dùng con 4k LG làm màn PC, nối qua HDMI với con r7 250 win 10, nhưng sao trong phần chọn độ phân giải không có 4k mà chi có 1920x1080 (khuyến cáo), giờ mình cần thay hdmi hay phải thay card để ra được 4k

sircuong1303

Well-Known Member
cho mình hỏi chút là mình dùng con 4k LG làm màn PC, nối qua HDMI với con r7 250 win 10, nhưng sao trong phần chọn độ phân giải không có 4k mà chi có 1920x1080 (khuyến cáo), giờ mình cần thay hdmi hay phải thay card để ra được 4k

Dự là bác dùng cable HDMI chất lượng kém rồi, R7 250 thì có cổng HDMI 1.4 nên chỉ lên dc tối đa 4K@30Hz thôi bác nhé. Mà mấy e R7 200 seri decode film 4K kém lắm, lấy RX460 hoặc GTX950 trở lên thì xem 4K ngon hơn, mượt mà hơn.

http://www.sapphiretech.com/productdetial.asp?pid=B4DBE4FA-071A-4291-B92E-F4434BD796FA&lang=eng

huybehp

Active Member
Dự là bác dùng cable HDMI chất lượng kém rồi, R7 250 thì có cổng HDMI 1.4 nên chỉ lên dc tối đa 4K@30Hz thôi bác nhé. Mà mấy e R7 200 seri decode film 4K kém lắm, lấy RX460 hoặc GTX950 trở lên thì xem 4K ngon hơn, mượt mà hơn.

http://www.sapphiretech.com/productdetial.asp?pid=B4DBE4FA-071A-4291-B92E-F4434BD796FA&lang=eng
View attachment 242546
Mình chỉ muốn đẩy độ phân giải cho lên chuẩn của tv xem có ra gì không, test mấy cái video chứ cũng k máu phim 4k lắm, để đi mua cái dây khác xem như nào, cảm ơn b

thiclub

Member
Cho mình hỏi mình xài Asus k43sm card màn hình Nvidia gt630m thì có hỗ trợ WIDI để screenshare ko dây vs TV LG LB631 xài WEBOS ko ạ?
Xin chân thành cảm ơn mọi ngưới rất nhiều ạ!

Các bác cho e hỏi e dùng main h61 chip G860 và vga 6670 với màn hình 55in fulhd. E có nên đổi vga lên 7750 hoặc gt750 để hình ảnh đẹp và mượt mà hơn ko ạ

Bên trên