[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

dattuancn

Ðề: Tất cả các vấn đề về kết nối HDMI giữa TV và laptop/PC

Chào các bác, em vừa tậu 1 em Toshiba LED 39P2300 về xem bóng đá, em dùng đầu thu kỹ thuật số nhưng gặp phải vấn đề với kết nối HDMI, em này có 2 cổng, một cổng em cắm vào Set-Top-Box (STB) cổng còn lại em cắm vào Laptop. Hai cổng này đều hoạt động bình thường nhưng cứ khi nào em kết nối máy tính qua HDMI thì không thể nhận tín hiệu từ cổng kết nối với STB. (màn hình hiện thông báo là không hỗ trợ định dạng hoặc không tương thích) trong khi chuyển qua cổng kết nối với Lap thì vẫn lên bình thường, hoặc rút tín hiệu cổng kết nối với Lap ra thì cổng kia lại lên bình thường. Em gọi lên TT bảo hành thì họ nói lỗi do tín hiệu từ máy tính chứ ko phải do TV :(. Có bác nào gặp lỗi giống em ko, mong chỉ giúp em với!!!
Cám ơn các bác!!

TrungBaoHoang

Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

Có bác nào xem phim bằng XBMC cho e hỏi:-S E xem phim bằng XBMC trên lap và deskop cài win 7 cấu hình i3 mà khi xem phim HD thỉnh thoảng bị vỡ hình. E chuyển sang máy cài win xp VGA rời thì lại xem ngon:(. Cao thủ nào vào chỉ cho e nguyên nhân cái. Thank

vanhuynh_114

Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

laptop có card rời có tốt không ? so với không có card rời vậy ae

ducthaivt89

Mọi người cho em hỏi có ai gặp tình trạng PC kết nối với tivi 3D bằng cáp HDMI 1.4 thì chuột rê có độ trễ. còn kết nối bằng D-sub thì hoàn toàn bình thường.
pc em sử dụng card HD 7770, Tivi LG LM6410 .Bro nào từng gặp và đã fix được thì hướng dẫn hộ em nhé

neohsan

Member

laptop có card rời có tốt không ? so với không có card rời vậy ae
Tiêu Chí của bạn mua laptop là để làm gì ?
- Đặt yếu tố CHƠI GAME 3D hạng nặng (một cách tương đối, vì nặng với laptop nhưng chỉ = con muỗi với desktop) thì card rời là điều hiển nhiên phải có.
- Đặt yếu tố di động, pin lâu, nhẹ lên đầu thì ko cần card rời.
Chấm hết :p

neohsan

Member

Mọi người cho em hỏi có ai gặp tình trạng PC kết nối với tivi 3D bằng cáp HDMI 1.4 thì chuột rê có độ trễ. còn kết nối bằng D-sub thì hoàn toàn bình thường.
pc em sử dụng card HD 7770, Tivi LG LM6410 .Bro nào từng gặp và đã fix được thì hướng dẫn hộ em nhé

thử tắt hết mấy cái linh tinh ở tivi đi coi sao. Ví dụ: quét 200mhz, màu trung thực, tăng sáng blah blah blah đi coi sao.

neohsan

Member

Mọi người tư vấn dùm mình cái card nào rẻ nhất ma chơi đươc ISO 3D và giải mã bằng GPU (không sử dụng CPU).
Thanks mọi người

ISO 3D là cái j thế bạn? Game ps2 ISO? ps3 ISO?

neohsan

Member

Chào các bạn mình có vấn đề cần giúp đỡ. Mình có 1 ti vl LG 32LG80FR và 1 con pc dùng main ausus p7h55mevo có cổng HDMI trên main. Lần đầu tiền kết nối từ pc với cổng hdmi thì nhận, nhưng sau 1 đêm mình bật máy tính lên thì màn hình pc lên còn trên tivi báo nosigal. Mình thử cắm riêng từ PC với con LG thì thấy con LG vẫn lên hình nhưng đến khi vào win thì màn hình lại đen xì và báo nosigal, thử lại vào safe mod vẫn vào win đc nhưng vào kiểu kia thì cứ đến lúc vào win lại tịt. Mình đã thử giảm độ phân giải nhưng vẫn o đc. Lạ ở chỗ nếu mình gỡ bỏ driver VGA thì màn hình lại lên nhưng thiếu driver lại ko xem đc phim hix hix . Mong mọi người tìm cách giúp đỡ với chật vật mấy hôm rồi mà ko sao sửa đc

Gỡ bỏ toàn bộ VGA driver. Dùng phần mềm driver sweeper để gỡ sạch. Sau đó lên trang chủ asus tải lại driver mới nhất rồi cài lên.

2lua135

Member
Chào các bác. Chả là em mới mua cái tv mới, mà tv này lại kg có cổng vga, chỉ có hdmi, trong khi cái laptop của em thì lại kg có cổng out hdmi mà chỉ có cổng vga.
Vậy có cáp chuyển nào chuyển đc tín hiệu từ cổng vga laptop sang hdmi để cắm vào tv xem phim đc kg các bác

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

Chào các bác. Chả là em mới mua cái tv mới, mà tv này lại kg có cổng vga, chỉ có hdmi, trong khi cái laptop của em thì lại kg có cổng out hdmi mà chỉ có cổng vga.
Vậy có cáp chuyển nào chuyển đc tín hiệu từ cổng vga laptop sang hdmi để cắm vào tv xem phim đc kg các bác

rất tiếc là ko có cổng chuyển từ VGA-HDMI bác à :(

MCC1

Nhờ các bác chút ! Em kết nối HDMI từ laptop --> AVR ---> TV
Hôm qua ko vấn đề gì mà hôm nay thì ôi thôi màn hình TV chỉ lên hình đen trắng ko hề có tý màu nào khác ( tín hiệu âm thanh vẫn bình thường, hình ảnh vẫn mượt duy chỉ không có màu ) ! HDMI em mới mua được 1 hôm thôi ạ

congtuchuoi

Kết nối với HDMI trên VGA pc thì cẩn thận nha cậu . đừng có rút dây HDMI nóng như mình sẽ làm die cổng HDMI đấy ..

Bác nói rõ hơn giúp e được ko ah.
1 . Rút nóng dây HDMI ở đâu ( Đầu kết nối với TV , hay đầu ra từ VGA trên PC )
2 . Khả năng bị Die cổng HDMI nào ( cổng của TV , hay của VGA )
Vì TV nhà e cũng đang bị tình trạng như bác . E cũng nghĩ tại e rút dây sống , nhg TV khác e rút dây HDMI ra nhiều lần rồi (đầu kết nối vs TV) rút từ cổng này cắm sang cổng khác, có thấy làm sao đâu ah
PS : TV nhà e la LG 6130

nhp01

Active Member
Ðề: Re: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

Mình thấy họ có bán dây 1 đầu là VGA còn 1 đầu là HDMI , bạn thử xem sao ...:)

sircuong1303

Well-Known Member

Mình thấy họ có bán dây 1 đầu là VGA còn 1 đầu là HDMI , bạn thử xem sao ...:)

Dùng cable chuyển như trên ko dc đâu bro à, cái dây này e thử suốt nên bít. Bro phải dùng adapter HDMI to VGA như hình bên dưới mới dc nhé.

hanhhon

Active Member

Chào các bác, không hiểu sao case của em không kết nối được với TV trong khi laptop cùng dây HDMI ấy lại kết nối ngon. Em đã tử tất cả các cổng HDMI trên TV và cài lại driver VGA đều không được , toàn báo lỗi không có tín hiệu.
Cấu hình case em như sau
CPU Xeon E3 - 1230V2 (3.3GHz)
VGA MSI R7 250 1GD5 OC
Mainboard MSI B75MA-E33
RAM Gskill NS 4GB DDR3 Bus 1600Mhz x2
Ổ cứng Western Caviar Green 1TB
Nguồn Corsair VS450 450W

Mong các bác chỉ giáo ạ !

tuantoday

em có case
xeon 1220v2
msi b75 g43
ram 8g
asus 7770

em định mua 1 con tivi 40 in về coi HD với blurey, liệu con case của em có xem được tốt không ạ. hoặc thiếu gì chỉ cho em biết với

ttlinhha

Well-Known Member

em có case
xeon 1220v2
msi b75 g43
ram 8g
asus 7770

em định mua 1 con tivi 40 in về coi HD với blurey, liệu con case của em có xem được tốt không ạ. hoặc thiếu gì chỉ cho em biết với

Case của bác thừa công lực rồi, bác có thêm dàn âm thanh nữa thì chuẩn luôn

thanhlamqwe

Banned

e định mua con card đồ họa về để xem HD,e có một số vấn đề cần giải đáp ạ :
1: e có main gigabyte g31m-es2c ,e định mua 1 con như hd5450 về để xem HD và dts-hd thì main của e có gắn dc con vga này ko ạ ?
2: về việt bitstream dts-hdma qua cổng hdmi của e nó thì mình phải gắn sợi cáp gì từ main tới vga thì mới bitstream dc phải ko ạ ?
3: chất lượng hình ảnh khi xem qua htpc có hơn hdp ko ạ ?
các thắc mắc của e trên 4rum chắc có nhiều rồi,nhưng e tìm ko ra,mong dc giải đáp ạ,thanks :)

ttlinhha

Well-Known Member

,,
e định mua con card đồ họa về để xem HD,e có một số vấn đề cần giải đáp ạ :
1: e có main gigabyte g31m-es2c ,e định mua 1 con như hd5450 về để xem HD và dts-hd thì main của e có gắn dc con vga này ko ạ ?
2: về việt bitstream dts-hdma qua cổng hdmi của e nó thì mình phải gắn sợi cáp gì từ main tới vga thì mới bitstream dc phải ko ạ ?
3: chất lượng hình ảnh khi xem qua htpc có hơn hdp ko ạ ?
các thắc mắc của e trên 4rum chắc có nhiều rồi,nhưng e tìm ko ra,mong dc giải đáp ạ,thanks :)

1. Main bác có cổng PCIe thì chắc là gắn đc (cụ thể thì chờ xơ vào trả lời)
2. Theo em bác nên mua VGA mới thì tốt hơn (7730 có hơn 1tr thôi) nếu ko thì dùng 5450 cũng đc và ko cần cáp nào từ main ra thì mới pass ra dts hd ma cả. Em đang dùng 7770 xuất hết ra AVR qua HDMI ngon lành.
3. Cái này do cảm nhận cá nhân thôi chứ ko thể nói cái gì đẹp hơn cái gì đc, nhiều bác thích Oppo chơi đẹp hơn các loại VgA, còn e thích chơi từ VGA hơn

thanhlamqwe

Banned

,,

1. Main bác có cổng PCIe thì chắc là gắn đc (cụ thể thì chờ xơ vào trả lời)
2. Theo em bác nên mua VGA mới thì tốt hơn (7730 có hơn 1tr thôi) nếu ko thì dùng 5450 cũng đc và ko cần cáp nào từ main ra thì mới pass ra dts hd ma cả. Em đang dùng 7770 xuất hết ra AVR qua HDMI ngon lành.
3. Cái này do cảm nhận cá nhân thôi chứ ko thể nói cái gì đẹp hơn cái gì đc, nhiều bác thích Oppo chơi đẹp hơn các loại VgA, còn e thích chơi từ VGA hơn
tại pc của e củ quá nên chơi củ luôn cho nó gọi là "đồng bộ" :D ,đọc trên diễn đàn thấy con 5450 này chơi tốt 3D iso nên e quyết định mua nó thay cho con 9400gt ở nhà,còn này ko xuất âm thanh qua hdmi dc,nghe nói phải cắm sợi gì xuất tín hiệu từ main vào vga mới ra âm thanh dc nên e lăn tăn :D ,theo lời bác nói thì chỉ cần lắp card 5450 rồi cài driver là chiến thôi đúng ko ạ ^^

Bên trên