[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Tư vấn hệ thông HTPC 15tr

15tr tôi đang chơi hẳn Q9550 đây, E7400 còi xương mà lắp vào bộ máy 15tr :D

dt_iunhau

Ðề: laptop này có chơi HD đươc HD không?

Máy bác chơi tôt, à không, cực tốt mới đúng. Con netbook asus N10J còn xem ngon lành nữa là máy bác

có ai biết làm cách nào để cho ra âm thanh DTS được ko ạ.tại hình như giắc 3,5' ko cho ra DTS dc.hic
có đầu nối nào chuyển đổi ko các bác

NHN

Member
Ðề: Tư vấn cho bộ HTPC ngon bổ rẻ nào...

-Nói như bác thì vga có bán cho Tây nó dùng à?Thực tế em dùng vga on board ko thể = vga rời được...cái gì chuyên thì nó vẫn tốt hơn

Xin lỗi bác, tây nó dùng chứ e ko dùng, chẳng cần vga rời, chỉ cần vga onboard và cpu như trên, em vẫn xem tốt các loại HD. ffdshow decode bằng CPU, bác có gắn VGA khủng vô thì cũng thế, vga ko tham gia vào quá trình decode. ko hiểu thực tế của bác là như thế nào??

Còn D-Sub e chẳng hiểu là phải tinh chỉnh, cân đối cái gì nữa???bác chỉ giáo thêm đi!!!

vanchai

Member
Ðề: Tư vấn hệ thông HTPC 15tr

Mình xin được đưa ra một cấu hình như sau : Trước hết nói cho chủ thớt hiểu.

3 KingMax DDR2 2.0GB bus 1066 x 2 = 1.2t (không thể dùng ram Bus 800 được bởi vì do Bus chip là 1066 nếu bus RAM 800 thì quả là ngớ ngẩn khi làm giam hiệu năng của bus hệ thống chip xuống còn 800 thì vì 1066)

7 CoolerMaster Power Supply - 650W 1,571,000

3. Ram cắm dual xài bus 800 là lên 1600 bác ợ
7. nguồn 650W hơi thừa, 460W là đã dư nhiều rồi bác

vanchai

Member

Tình hình là em đang định đầu tư bộ HTPC nhưng đang còn phân vân 1 số vấn đề, em đưa ra cấu hình thế này mong các bác tư vấn thêm giúp:
+ CPU: Intel® Core™2 Duo Desktop Processor E7400
+ RAM: 2* ADATA™ DDRII 1Gb 800Mhz - Heatsink for Oc
+ HDD: WD 500GB/ 7200Rpm/ Cache 32M/ Sata 2 - Caviar Black
+ Main: Chưa biết chọn loại nào mà không cần phải đầu tư thêm VGA rời vì em không có nhu cầu game(nghe nói mấy thằng G45 là ok nhưng chưa biết độ phân giải có thể lên được full HD không?)
+ DVD: ASUS DVD Rom 18x- E818AT /SATA(thi thoảng xem DVD, không có nhu cầu Write ^:)^).
+ Card sound: Sound Blaster X-Fi Xtreme Audio(cần tư vấn thêm , không biết loại này nghe ra gì không?)
+ Power: Acbel Power Supply E2 Powe 510.
+ Monitor và loa nghiên cứu mua sau.~X(
+ Main bác chọn chipset dòng G, tùy theo mức tiền có thể chọn G3x hay G4x card ôm bô xem tốt full HD
+ Sound của bác nghe tốt rồi
+ Nguồn thì làm em CM Ext 350w là xài thoải mái rồi, hoặc bác xài Acbel I430w nếu muốn cắm thêm VGA card sau này, ko xài dòng E2 bác ạ

totorauxom

Well-Known Member

gắn VGA 9600GT vô rồi decode bằng GPU xem đã hơn đó

mr_blackman

Các bác tư vấn giúp em 1 chú main onboad VGA mạnh mạnh chút để có thể cho hình ảnh đẹp hơn và có cổng HDMI nhé. Thank bác nhiều

phuong210876

Xin lỗi bác, tây nó dùng chứ e ko dùng, chẳng cần vga rời, chỉ cần vga onboard và cpu như trên, em vẫn xem tốt các loại HD. ffdshow decode bằng CPU, bác có gắn VGA khủng vô thì cũng thế, vga ko tham gia vào quá trình decode. ko hiểu thực tế của bác là như thế nào??

Còn D-Sub e chẳng hiểu là phải tinh chỉnh, cân đối cái gì nữa???bác chỉ giáo thêm đi!!!

Ông này đếch biết gì cả. Còn muốn biêt đến nhà tôi tôi cho review thế nào là card rời thế nào là onboard. Vửa phải nộp lệ phí với con G45 GMA4500HD mới nhất đây, main giga mua 2.7t đây

Haihard

Member

Tình hình là em đang định đầu tư bộ HTPC nhưng đang còn phân vân 1 số vấn đề, em đưa ra cấu hình thế này mong các bác tư vấn thêm giúp:
+ Main: Chưa biết chọn loại nào mà không cần phải đầu tư thêm VGA rời vì em không có nhu cầu game(nghe nói mấy thằng G45 là ok nhưng chưa biết độ phân giải có thể lên được full HD không?)
+ DVD: ASUS DVD Rom 18x- E818AT /SATA(thi thoảng xem DVD, không có nhu cầu Write ^:)^).
+ Card sound: Sound Blaster X-Fi Xtreme Audio(cần tư vấn thêm , không biết loại này nghe ra gì không?)
+ Monitor và loa nghiên cứu mua sau.~X(

Bác xài hẳn Seagate 1.5TB đi bác. Đang có chương trình hỗ trợ Free Ship và Free Film đó. Vấn đề này đảm bảo hỗ trợ bác được hết mức có thể.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=136579&posted=1#post136579

Ông này đếch biết gì cả. Còn muốn biêt đến nhà tôi tôi cho review thế nào là card rời thế nào là onboard. Vửa phải nộp lệ phí với con G45 GMA4500HD mới nhất đây, main giga mua 2.7t đây

cHAO ÔI. THẢO NÀO BÁC PHƯỢNG DẠO NÀY TRÌNH ĐỘ LÊN CAO THẬT

tongbinhnguyen

Laptop này chơi hd giât đây mua may destop chay da hon. So voi pc yêu rât nhiêu

phungnguyen

cấu hình của em dưới chữ ký, xem 1080p ngọt ngào ... vì thế em tin máy của bác chủ thớt cũng tuốt tuồn tuột với 1080p.

mr_blackman

Em đâu đã xài HD nên muốn các pác có kinh nghiệm chỉ giáo thui chứ card rời thì chắc chắn hơn onboard rồi có điều nếu onboard mà xem hình ảnh ngon thì em ko đầu tư card rời nữa thôi.
Thank các bác nhiều

cdv1010

Member

có ai biết làm cách nào để cho ra âm thanh DTS được ko ạ.tại hình như giắc 3,5' ko cho ra DTS dc.hic
có đầu nối nào chuyển đổi ko các bác

Theo mình biết thì các dạng laptop HP/compaq đều hỗ trợ s/pidf qua cổng 3.5 li nên bạn chỉ việc mua đầu chuyển là được :D

kdnguyen

+ DVD: ASUS DVD Rom 18x- E818AT /SATA(thi thoảng xem DVD, không có nhu cầu Write ).
+ Monitor và loa nghiên cứu mua sau.

- CPU: E8400 Bus 1333 - phù hợp với RAM Bus 1333.
- RAM: 2 x 1GB DDRAM3 Bus 1333 - dùng luôn DDR3, công nghệ mới, băng thông rộng hơn, tốc độ nhanh hơn, khỏi phải lo lạc hậu.
- Main: GIGA EP45T-UD3LR - support DDR3, Ultra Durable 3, tiết kiệm điện, mát hơn.
- Card sound: không cần mua card sound nếu chỉ để xem phim.
- VGA card: 256MB Asus EN8600GT - là đủ xài với HD.
- HDD: mua model Caviar Green là ngon-bổ-rẻ, nhẹ tiền hơn Caviar Black.
- Power: Cooler Master 500W.

Em đâu đã xài HD nên muốn các pác có kinh nghiệm chỉ giáo thui chứ card rời thì chắc chắn hơn onboard rồi có điều nếu onboard mà xem hình ảnh ngon thì em ko đầu tư card rời nữa thôi.
Thank các bác nhiều

- Chắc chắn 1 điều: VGA onboard không bao giở bằng VGA card về xử lý hình ảnh => VGA onboard không bao giờ cho hình ảnh "ngon" bằng VGA card.
- Chắc chắn 1 điều: Đã chơi HD là nên chơi VGA card. Không cần phải bàn cãi.

duongbaba

Active Member

cấu hình của em dưới chữ ký, xem 1080p ngọt ngào ... vì thế em tin máy của bác chủ thớt cũng tuốt tuồn tuột với 1080p.

Máy bác chủ thớt cài mặc định xem 1080p bảo đảm giật tưng đít. Còn máy của bác có VGA NVidia chạy sướng quá trời. Chả biết chừng nào CoreAVC hỗ trợ Ati đây, máy em xài VGA này nên hao CPU quá, toàn tầm 90-99% thôi :eek:

NHN

Member

ông ăn nói thô lỗ quá đấy. ok, tôi cũng muốn mở rộng tầm mắt. ông cho tôi 1 cái hẹn đi. hp: 0903161000 (Nam)

Bên trên