TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Support_FPT

Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

bác chụp hình đi em xem bác xem bản phim nào. Lưu ý chỉ xem ok với các bản 720p thôi hay các bản hdtv hoặc webrip có dung lượng 5,6gb đổ xuống thôi

Khuyến cáo các bác sài Movie Finder chỉ nên chơi link có dung lượng < 6Gb là đẹp nhất. Chứ trên 5Gb thì đường truyền phải khá ổn mới load mượt được.

lambaoanh

Active Member

VỪA LẮP XONG DC MẤY TUẦN CẢM GIÁC LÀ TV THÌ CHUYỂN KÊNH RẤT CHẬM LẠI HAY BỊ TREO BOX VỚI LẠI NHỮNG KÊNH TRẢ THÊM PHÍ KG LOẠI RA NẾU VÔ TÌNH BẤM ĐỒNG Ý MẤT THÊM TIỀN BỊ AI CHƠI HAY CON NIT NHÀ BẤM LỘN LÀ XONG LUN NÓI CHUNG CHÁN

Support_FPT

VỪA LẮP XONG DC MẤY TUẦN CẢM GIÁC LÀ TV THÌ CHUYỂN KÊNH RẤT CHẬM LẠI HAY BỊ TREO BOX VỚI LẠI NHỮNG KÊNH TRẢ THÊM PHÍ KG LOẠI RA NẾU VÔ TÌNH BẤM ĐỒNG Ý MẤT THÊM TIỀN BỊ AI CHƠI HAY CON NIT NHÀ BẤM LỘN LÀ XONG LUN NÓI CHUNG CHÁN

Khi bác đang sài truyền hình cáp chuyển sang truyền hình FPT thì sẽ có cảm giác chuyển kênh chậm ( đúng, do truyền hình FPT là truyền hình IPTV nên có delay 1-2 s so với truyền hình thông thường). Nhưng sài lâu sẽ quen ạ.

với các kênh mất phí, nếu không nhập mật khẩu thì không sử dụng được nên bác an tâm khi các bé sử dụng dịch vụ

lambaoanh

Active Member

Khi bác đang sài truyền hình cáp chuyển sang truyền hình FPT thì sẽ có cảm giác chuyển kênh chậm ( đúng, do truyền hình FPT là truyền hình IPTV nên có delay 1-2 s so với truyền hình thông thường). Nhưng sài lâu sẽ quen ạ.

với các kênh mất phí, nếu không nhập mật khẩu thì không sử dụng được nên bác an tâm khi các bé sử dụng dịch vụ
cho mình hỏi thêm là chức năng Movie Finder có ảnh hưởng đến đường truyền internet kg hay là nó xài riêng vậy?

Nhà đang dùng Internet của VNPT,truyền hình cáp VCTV,hôm trước thấy tờ rơi combo internet và truyền hình cáp fpt,đang tính chuyển qua combo của FPT,các bác ai dùng rồi cho xin ít tư vấn với :)

Support_FPT

cho mình hỏi thêm là chức năng Movie Finder có ảnh hưởng đến đường truyền internet kg hay là nó xài riêng vậy?

Movie Finder liên quan tới băng thông Internet, nên nếu băng thông Internet mà cao thì xem phim sẽ mượt. Nếu băng thông Internet mà kém thì phim sẽ đợi chút để load bác nhé.

---------- Post added 09-10-2015 at 16:00 ----------

Nhà đang dùng Internet của VNPT,truyền hình cáp VCTV,hôm trước thấy tờ rơi combo internet và truyền hình cáp fpt,đang tính chuyển qua combo của FPT,các bác ai dùng rồi cho xin ít tư vấn với :)

Em là em vote 1 phiếu :)

cuongdoannhat

Active Member

Mặc định khi đăng ký truyền hình FPT có kèm Internet là bác đã có thể sử dụng VIP Fshare qua Movie Finder nhé

Bác giúp hướng dẫn việc tìm link fshare. Mình vào Movie Finder thì chỉ thấy hai nguồn là hdvnbits.org va vaphim.com. Thank

bslehung

không biết có bác nào giống nhà em ko, mạng FPT gần 1 tuần nay vào mấy trang web nước ngoài chậm kinh khủng khiếp, vào facebook thôi mà cũng ko được. hic

thebluez

Active Member

hỏi cái FPT đừng tự ái
có phải FPT muốn mọi người mua và xài box FPT
nên không thèm fix lỗi app FPT trên smart TV (Sony) không

wyatt94

Member

Cho hỏi tivi nhà em bây h mất kênh channel V roi h moi lan moi kenh do no hien ra SCTV5,con bam SCTV5 no van hien SCTV5!!
Bấm 999 thì thấy channel V ng bấm ok thì nó van hien ra SCTV5 là sao z??

Support_FPT

Cho hỏi tivi nhà em bây h mất kênh channel V roi h moi lan moi kenh do no hien ra SCTV5,con bam SCTV5 no van hien SCTV5!!

Bác vui lòng đem thiết bị qua quầy giao dịch để được kiểm tra tín hiệu truyền hình nhé.

Wang022

Member

Bữa mình thấy đài htvc thể thao có chức năng xem lại ma giờ hok thấy nữa

overstar12

cái remote mới của fptplay không còn nút zoom nữa xem phim toàn bị kéo dãn hình ảnh ra
support cho hỏi muốn chỉnh độ phân giải thì chỉnh ntn với remote mới

Vừa kí hợp đồng gói combo Internet+th cáp FPT xong,bạn sale nói trong vòng 3 ngày sẽ có kĩ thuật đến lắp:)
Vậy là k kịp xem HD trận Việt Nam vs Thái Lan rồi

Support_FPT

Em kiểm tra kênh Channel V ( kênh 28) vẫn bình thường nhé

---------- Post added 12-10-2015 at 10:58 ----------

cái remote mới của fptplay không còn nút zoom nữa xem phim toàn bị kéo dãn hình ảnh ra
support cho hỏi muốn chỉnh độ phân giải thì chỉnh ntn với remote mới

Phim nào đang bị dãn hình vậy bác ?

hiep0712

Member

Tất cả các kênh mình thấy đều tối hơn đầu của K+ là sao vậy nhỉ,có ai biết chỉnh cho nó sáng ko,đang xem đầu K+ chuyển sang FPT play bị tối quá

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên