TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Support_FPT

Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Bạn mới 2 tuần thì cứ chờ tiếp đi bạn ơi. Mình mà ko có vụ đứt đường mạng cũ thì phải tầm 1 tháng. Nhiều khách hàng mà.
Mà bên đó điện bảo lên gói 22M mà giờ đang dùng ở gói 16M. Ko thấy tin nhắn đã nâng cấp xong hay chưa. Tính ra đến nay đã 3 tháng rồi còn chưa hoàn tất. Haizzzzzzzzz :|

Cách nhanh nhất là bác check thông số trong Modem để rõ là gia đình đang được sử dụng gói gì, chứ nhiều khi tổng đài sms mà không tới người dùng vì nhiều lý do.

bongxinhtuti

Well-Known Member

Khi sử dụng Movie Finder, bác nên add link film tầm 3-5 Gb là đẹp nhất. Chứ phim mà nặng thì khó tránh khỏi sự không ổn định khi load phim.

Mình vừa add lại mấy chục links thì hôm nay vào xem thì cũng tiêu hết links ,xoá sạch của mình.Xem thế nào phản ánh kỹ thuật đi bạn Support

chithanh22

Well-Known Member

add ơi mình them fim link fshare trên MOVIE FINDER thì báo lỗi code 201
2 ngày trước thì mình add thành công 2 link rồi

lambaoanh

Active Member

mình coi phim kho vod dạo này bị 1 lỗi là trước lúc vào phim có 1 tiến nổ rất to giốn tiếng đài bị mất tín hiệu(mưa rào) có cách nào khách phục kg lần nào cũng bị la cái vụ này@@

bslehung

ghê vậy luôn hả trời, khách hàng mới thì niềm nở khách cũ thì ghẻ lạnh vậy đây.

vuluc94

Quốc Lộ 1A - thôn Cửu Lợi - xã Cam Hòa - huyện Cam Lâm - tỉnh Khánh Hòa khi nào có cáp FPT vậy Ad?

Support_FPT

Mình vừa add lại mấy chục links thì hôm nay vào xem thì cũng tiêu hết links ,xoá sạch của mình.Xem thế nào phản ánh kỹ thuật đi bạn Support

Bác cung cấp giúp em thông tin chủ hợp đồng, em sẽ báo kỹ thuật check lỗi này luôn ạ.

---------- Post added 18-10-2015 at 10:15 ----------

mình coi phim kho vod dạo này bị 1 lỗi là trước lúc vào phim có 1 tiến nổ rất to giốn tiếng đài bị mất tín hiệu(mưa rào) có cách nào khách phục kg lần nào cũng bị la cái vụ này@@

Phim nào cũng bị hay chỉ xuất hiện ở 1 phim hả bác ?

Support_FPT

Sợ ông FPT này thiệt chứ, ký hợp đồng nâng lên cáp quang các ông ấy hứa hẹn cho mình leo cây 2 tuần cũng chưa thấy gì... hãi thật.

Nhà bác đăng ký mới hay được thông báo từ tổng đài việc nâng cấp lên cáp quang ? việc nâng cấp cùng 1 thời điểm với số lượng khách hàng lớn nên thời gian sẽ không như ký mới đâu bác nhé.

Support_FPT

Quốc Lộ 1A - thôn Cửu Lợi - xã Cam Hòa - huyện Cam Lâm - tỉnh Khánh Hòa khi nào có cáp FPT vậy Ad?

Hiện FPT Telecom đang tập trung việc nâng cấp từ ADSL --> FTTH nên việc mở thêm hạ tầng phải quý I năm 2016 mới triển khai bác nhé.

chithanh22

Well-Known Member

-Tôi muốn mua thêm 1 box thì chi phí thêm là bao tiền,
- hàng tháng có trả fí thêm cho đầu thứ hai không (tôi đã trả trọn gói 12 tháng)
- Tôi xem qua mất phim trên kho của fpt toàn thấy định dạng âm thanh 2.1, có phải tất cả phim đều có định dạng này không, theo quảng cáo thì phim đã tuyển kỹ, âm thanh 5.1
Nhờ bác support hỗ trợ chi tiết nhé

Support_FPT

-Tôi muốn mua thêm 1 box thì chi phí thêm là bao tiền,
- hàng tháng có trả fí thêm cho đầu thứ hai không (tôi đã trả trọn gói 12 tháng)
- Tôi xem qua mất phim trên kho của fpt toàn thấy định dạng âm thanh 2.1, có phải tất cả phim đều có định dạng này không, theo quảng cáo thì phim đã tuyển kỹ, âm thanh 5.1
Nhờ bác support hỗ trợ chi tiết nhé

Phí mua thiết bị đầu thu HD thứ 2 là 660K và không mất thêm phí hàng tháng( Ngoại trừ VTC HD, VTVcab và K+ HD ). Nếu ở thiết bị đầu thu thứ 2 mà bác active gói phụ trội thì sẽ phải thêm phí hàng tháng.

Hiện kho phim của FPT chỉ có số ít phim đang có chuẩn âm thanh 5.1. Trong thời gian tới, truyền hình FPT sẽ cố gắng bổ sung thêm nhiều phim chuẩn âm thanh 5.1 cho nhu cầu giải trí cao cấp của người dùng.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Cách nhanh nhất là bác check thông số trong Modem để rõ là gia đình đang được sử dụng gói gì, chứ nhiều khi tổng đài sms mà không tới người dùng vì nhiều lý do.
Mình check trên trang http://member.fpt.vn/ trên đó họ ghi gói dịch vụ là FTTH - F5. GG search là biết ngay mà. :(

demon_bn

Member

FPt k cho thêu bao Internet xem K+ free nữa ak bác? Chiều này thấy ra đi rồi. :(

Support_FPT

FPt k cho thêu bao Internet xem K+ free nữa ak bác? Chiều này thấy ra đi rồi. :(

Source list kênh mà bác đang nói đến FPT không tác động bác nhé. Vụ bị khóa là do K+ đổi source nhằm tránh việc sài chùa :)

Vụ này FPT không tác động khóa hay mở bác nhé

louisluong

Active Member

Dạo này VOD bị xoá hết phim Mỹ ... Tính sao đây mấy anh FPT ? Đóng tiền cả năm rồi mới đau :((( . Giờ toàn phim vớ vẩn hixxx

Source list kênh mà bác đang nói đến FPT không tác động bác nhé. Vụ bị khóa là do K+ đổi source nhằm tránh việc sài chùa :)

Vụ này FPT không tác động khóa hay mở bác nhé

Thảo nào hôm nay vào xem thấy xanh lè màn hình :)) Hi vọng K+ sẽ Comeback trên mạng FPT :)) thỉnh thoảng mình cũng xem phim trên K+ :))

Support_FPT

Dạo này VOD bị xoá hết phim Mỹ ... Tính sao đây mấy anh FPT ? Đóng tiền cả năm rồi mới đau :((( . Giờ toàn phim vớ vẩn hixxx

Trong thời gian bộ VHTT rà soát hệ thống phim bản quyền của các dịch vụ, website phim online... bác sài tạm chức năng Movie Finder cho nhu cầu giải trí phim truyện tại nhà nhé.

http://truyenhinhfpt.pro/movie-finder.html

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên