TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nhìn_Nghe

Active Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

TTP đàm phán đã xong, vấn đề bản quyền sở hữu trí tuệ rất dc coi trọng nên khả năng các ứng dụng, trang xem fim sẽ ngày 1 teo tóp biến mất dần. FPT mà ko mua dc bản quyền thì chẳng còn cty nào mua dc nữa (online)

hieukbhn

Active Member

TTP đàm phán đã xong, vấn đề bản quyền sở hữu trí tuệ rất dc coi trọng nên khả năng các ứng dụng, trang xem fim sẽ ngày 1 teo tóp biến mất dần. FPT mà ko mua dc bản quyền thì chẳng còn cty nào mua dc nữa (online)

Chuẩn nè, mấy trang Web nhỏ thì có thể giỡn được chú DN lớn như FPT thì chắc không dám.

Không biết FPT sẽ có phương án ntn đây, nếu mất dịch vụ Video on Demand thì coi như mất 20-30% giá trị của gói cước rồi !

Support_FPT

Chuẩn nè, mấy trang Web nhỏ thì có thể giỡn được chú DN lớn như FPT thì chắc không dám.

Không biết FPT sẽ có phương án ntn đây, nếu mất dịch vụ Video on Demand thì coi như mất 20-30% giá trị của gói cước rồi !

FPT hiện đang chạy dốc sức để tìm phương án trong giai đoạn này, mong các bác thông cảm trong thời gian này.

Nhìn_Nghe

Active Member

Bây giờ chạy thoát án phat hoi to là đủ mệt rồi. Mấy trang web vẫn cho xem đến giờ này toàn anh hùng .,,.. Ko sợ súng

Support_FPT

Bây giờ chạy thoát án phat hoi to là đủ mệt rồi. Mấy trang web vẫn cho xem đến giờ này toàn anh hùng .,,.. Ko sợ súng

Hiện bộ VHTT đang rà soát toàn bộ các web, dịch vụ... trong đó hayhaytv đã bị sờ gáy, nên mong các bác hiểu và thông cảm trong thời gian này.

http://www.thanhnien.com.vn/chinh-t...-cua-ai-boi-thuong-cho-khach-hang-614451.html

Haha đối với mình thì cái VOD này là 80-90% mục đích sử dụng FPT Play luôn ý, chả bao h coi tv hết.

Đồng ý.
Nhưng dạo này bật lên, dạo qua lại chỉ muốn tắt đi.
Chán chả buồn nói
Phim thì nếu ko phải phim tàu, nhật, hoạt hình, Phillipines, thì cũng là phim cũ xì từ đời nào.
:D
lại kiếm cái tk Pub, download torrent, kết nối laptop với TV mà chiến thôi.
Mệt mỏi that,

giua2honbi

Active Member

Đồng ý.
Chán chả buồn nói
Phim thì nếu ko phải phim tàu, nhật, hoạt hình, Phillipines, thì cũng là phim cũ xì từ đời nào.
Mệt mỏi that,

sao anh ko thử cái movie finder nhỉ, em ở hà nội xem ngon lành các bản 720p bluray mà :D . Trong kho VOD em chủ yếu xem phim bộ còn các phim hot từ xưa tới nay em toàn xem trong movie finder :D

---------- Post added 08-10-2015 at 10:19 ----------

Đồng ý.
Chán chả buồn nói
Mệt mỏi that,

sao anh ko thử cái movie finder nhỉ, em ở hà nội xem ngon lành các bản 720p bluray mà :D . Trong kho VOD em chủ yếu xem phim bộ còn các phim hot từ xưa tới nay em toàn xem trong movie finder :D

colongphung

Mình đang định bắc truyền hình FPt vào cuối tuần này,mà nghe các bạn nói vậy thấy lo quá hà... :( Giờ nên bắc hay không nhỉ, bạn nào đang dùng tư vấn giúp mình với.

---------- Post added 08-10-2015 at 10:19 ----------

Đồng ý :D Movie Finder cũng là một tính năng hay. :D nhưng chỉ mang tính giải pháp tình thế. Anh quen vào MOD, dạo 1 vòng tìm phim ok, xem. từ lẻ đến bộ. Dù sao tốc độ cập nhật của MOD cũng ko tồi, và ổn định....:D nhưng tối nay có lẽ học cách yêu MOD lại từ đầu :D

Mình đang định bắc truyền hình FPt vào cuối tuần này,mà nghe các bạn nói vậy thấy lo quá hà... :( Giờ nên bắc hay không nhỉ, bạn nào đang dùng tư vấn giúp mình với.

Nếu nói nên hay k nên, mình vẫn cho rang nên :) Cơn bão bản quyền, dù sao mình cũng đã thắc mắc từ lâu, lí do gì mà FPT tồn tại đến thời điểm này chưa bị sờ gáy. :D với cả MOD đang ít, nhưng hệ thống hoạt hình, phim Châu Á cũng ổn. Còn đâu thì dung Movie Finder.

hieukbhn

Active Member

Đồng chí nào dùng rồi cho mình hỏi, Movie Finder có phải là mình dò link Fshare để xem trên box hay là phim đấy cũng ở trên hệ thống VOD của FPT ?

Nếu là link Fshare, ko có tk vip thì có xem đc ko ?

giua2honbi

Active Member

Đồng chí nào dùng rồi cho mình hỏi, Movie Finder có phải là mình dò link Fshare để xem trên box hay là phim đấy cũng ở trên hệ thống VOD của FPT ?

mình sẽ xem qua link fshare đc bác, đây là tính năng đáng đồng tiền bát gạo nhất của fpt. Nhưng xem thì xem các bản phim 720p bluray, các bản hdtv hay webrip thôi chứ 1080p bluray trở lên thì xem hơi khó.
Mà bác biết fshare thì phim vô vàn :))

Có thể tìm dò link Fshare, hoặc qua trang vaphim.com bạn nhé :D

hieukbhn

Active Member

mình sẽ xem qua link fshare đc bác, đây là tính năng đáng đồng tiền bát gạo nhất của fpt. Nhưng xem thì xem các bản phim 720p bluray, các bản hdtv hay webrip thôi chứ 1080p bluray trở lên thì xem hơi khó.
Mà bác biết fshare thì phim vô vàn :))

Thế ko có tk VIP có xem đc ko hả bác

wyatt94

Member

Mấy bác cho hỏi e vào movie finder tìm phim trên vaphim.com tim dc phim lẻ Vacation ng minh ko down mà bấm dô xem online.Lam dau xem dc 4 phút cái nó đứng lun tức quá back rồi dô lại màn hình đen thui bấm ra nữa nó hiện chữ lỗi đường truyền internet
Sang mai cung phim đó bấm xem online típ thì xem dc 40 mấy phút thì nó típ tục đứng hình (tieng van còn) roi minh back roi bấm dô nó cung éo chạy nữa là xao hả??
Hay movie finder chỉ ổn định khi download mà nhà e dau co usb hay ổ cứng j âu mún xem online à??

Support_FPT

Mấy bác cho hỏi e vào movie finder tìm phim trên vaphim.com tim dc phim lẻ Vacation ng minh ko down mà bấm dô xem online.Lam dau xem dc 4 phút cái nó đứng lun tức quá back rồi dô lại màn hình đen thui bấm ra nữa nó hiện chữ lỗi đường truyền internet
Sang mai cung phim đó bấm xem online típ thì xem dc 40 mấy phút thì nó típ tục đứng hình (tieng van còn) roi minh back roi bấm dô nó cung éo chạy nữa là xao hả??
Hay movie finder chỉ ổn định khi download mà nhà e dau co usb hay ổ cứng j âu mún xem online à??

Như vậy đường truyền nhà bác đang có vấn đề rồi, bác gọi điện cho tổng đài kỹ thuật tại khu vực nhà mình để nhờ RESET đường truyền là OK,

http://fpttelecom.pro/tong-dai-ky-thuat-fpt.html

giua2honbi

Active Member

bác chụp hình đi em xem bác xem bản phim nào. Lưu ý chỉ xem ok với các bản 720p thôi hay các bản hdtv hoặc webrip có dung lượng 5,6gb đổ xuống thôi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên