[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Bác nào tư vân dùm em với, hiên nay em đag dùng con rcv Pionner sc2022 7.2 150w/c + Klipsch RF62 vừa xem phim vưa nghe nhạc. Em muốn mua môt cái amp 2 kênh để nghe nhac riêng, thi mua loại nào và đấu như thé nào, thanks.

ttlinhha

Well-Known Member

Em có đôi 685 vừa để làm front, vừa để nghe nhạc. Như em này thì nên phối với âm ly nào thì hợp ạ, trước em ghép với PM 6004 nghe cũng chưa đã lắm. Em hay nghe nhạc nhẹ, trữ tình thôi ạ.

Nếu rảnh bác mang qua em ghép thử với NAD 356BEE xem thế nào, em đang ghép với 684. Còn phương án nữa là bác chơi Pre Pow Rotel cho đúng công thức, em đang dư con Pow 980 (bác mua thêm Pre nữa hoặc DAC có chức năng Pre)

Em đang làm chân loa DIY, cần tìm Speaker stand Isolation Gel pads( pack of 8)

Có bác nào biết trong nước bán ở đâu, xin chỉ giùm ạ.

Chiều naye vào nhà ông anh thấy ông ấy mua mấy cái này về kê kính mặt bàn. E kiểm tra rồi, rất giống mấy cái đệm kê loa này.
Bác ấy mua ở IKEA ngõ Thanh Miến, gần Văn Miếu, các bác search IKEA ngõ thanh miến trên google sẽ thấy!

VietThuan

Là 1 sinh viên, với niềm đam mê HD nhưng ngân sách hạn hẹp, E tính sắm cho mình 1 bộ dàn 5.1 để thưởng thức. Vì ở nhà đã có HD Player, TV LCD 32 inch rồi. Định sắm em Logitech Z906 về để xài nhưng hỏi chỗ nào cũng hết hàng, nản quá. Tình cờ lò dò tìm được em dàn Onkyo DHT L1.
Không biết đã có bác nào xài chưa... Kính mong các bác tư vấn giùm xem nên mua em này hay Z906. Vì giá thành em này khá rẻ so với 906. Khoảng 4tr đồng..Mục đích của E chủ yếu xem phim và phòng cũng nhỏ...Khoảng 10m2 thôi ạ...
Thông số và hình ảnh đây ạ:

Dàn HD Home Theater System ONKYO DHT-L1, dàn xem phim hỗ trợ giải mã dts, toàn bộ loa gỗ còn rất mới, dàn gồm 2 front 40W + 2 suround 40W + 1 center 40W + 1 Power Subwoofer công suất khá lớn 107W (made in Malaysia) + 1 AV controller (Pre) 12W giải mã dts có ngõ vào optical (3 optical input) + analog (2channel, multi channel), remote learning, điện 100v

hainam1982

Well-Known Member

Tình hình là em vừa thanh lý con sub Polk125,nay muốn mua loa sub mới nhưng vẫn chưa biết chọn em nào nhờ các bác tư vấn cho một em ạ.Tiêu trí của em là bass phải to,tiếng phải chắc gọn và uy lực và không bị ù đuôi.Cuối cùng là chi phí dưới 20 củ ạ. em cám ơn các bác trước,

sunnydtld

Well-Known Member

Mấy pak cho hỏi mình định ship bộ loa này Amazon.com: Energy 5.1 Take Classic Home Theater System (Set of Six, Black): Electronics về nghe nhưng k biết điện áp nó như thế nào ? Mình có phải mua ổn áp k ? ghép với âmly nào thì phù hợp ? Denon 1713 or X1000...Rất mong các pak chỉ giúp ! thanks các pak...

Em đang xài bộ này nhưng chỉ xài loại 5.0 thui (ko có sub). Mình nghĩ bạn nên mua Sub ở VN cho nhẹ tiền ship, khỏi lăn tăn vụ điện đóm. Mình dùng Onkyo 609 kéo, chắc cũng cỡ Denon 1713

bonghd

Active Member

Tình hình là em vừa thanh lý con sub Polk125,nay muốn mua loa sub mới nhưng vẫn chưa biết chọn em nào nhờ các bác tư vấn cho một em ạ.Tiêu trí của em là bass phải to,tiếng phải chắc gọn và uy lực và không bị ù đuôi.Cuối cùng là chi phí dưới 20 củ ạ. em cám ơn các bác trước,

Đề cử Polk DSW Pro 660wi cho nó đồng bộ, giá cả miền Nam thì Trương Nghĩa, miền Bắc alo Nam Phú hoặc Dương Thiên Hà

vinagoh

Well-Known Member

Bên TTTM có sub Klipsch moden gì đấy có bass 40, giá tầm 16 củ......Bác để ý thử xem.
Hoặc dòng Velodyne dòng củ bass 30.

hainam1982

Well-Known Member

hôm trước em có nghe qua sub velodyne spl 1200 nhìn thông số thì thật ấn tượng nhưng khi nghe thử thì ko được như mong muốn.tiếng bass hơi mềm ạ.

Bác kiếm mấy con velodyn ấy. Oánh thôi rồi

Minhsur

Banned

Con này trên 20 củ: Vừa đẹp, vừa sang và vừa hay.
KEF R400b Subwoofer

Seneken

Member

Anh em cho mình hỏi cả dàn loa 5.1 AIO 3 ohm mà nối với mấy cái rec 6 ohm thì có hư loa hay hư rec không hen ?

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

COn KEF này so với Klipsch SW 115 thì con nào ổn hơn ạ

Cái này theo tai mỗi người. Em ấn tượng đầu tiên với nó là đẹp, sang. Ghép với bộ xem phim KEF dòng Q cho Bass sâu mà không thấy rền tức ngực. Nhưng giá thì chát.

taczanx

Re: Ðề: Re: Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Cái này theo tai mỗi người. Em ấn tượng đầu tiên với nó là đẹp, sang. Ghép với bộ xem phim KEF dòng Q cho Bass sâu mà không thấy rền tức ngực. Nhưng giá thì chát.
Em mới xem cái giá con KEF này, hóa ra nó đắt gấp đôi con KL ạ. Em hỏi so sánh giữa 2 con là không hợp lý rồi.

hiennguyenvan

Hi các bác. e đang muốn sắm dàn máy nghe nhạc và xem phim (nghe nhạc là chính), nhờ các bác tư vấn giúp, tầm giá dưới 15tr (e đã có TV led sam sung và đầu DVD philip thôi). em đang phân vân mua dàn máy sony 5.1 BDV-E490 hoặc BDV-E4100 ở Nguyễn Kim, hay là mua amply va loa lắp ghép. em thì mù tịt về vấn đề này. bác nào rành tư vấn dùm e với.

Minhsur

Banned

Hi các bác. e đang muốn sắm dàn máy nghe nhạc và xem phim (nghe nhạc là chính), nhờ các bác tư vấn giúp, tầm giá dưới 15tr (e đã có TV led sam sung và đầu DVD philip thôi). em đang phân vân mua dàn máy sony 5.1 BDV-E490 hoặc BDV-E4100 ở Nguyễn Kim, hay là mua amply va loa lắp ghép. em thì mù tịt về vấn đề này. bác nào rành tư vấn dùm e với.

Bác mua bộ dàn rời đi. 15t quá đủ để đầu tư hiệu quả.:
Box Mua - Ban có bác Ivanhoe đang rao bán Amp Ya371 mới dùng lướt 2 tháng, bác tìm thêm bộ loa 5.0 và sub nữa là ngon luôn.

Em nghĩ hàng phổ thông thì chất lượng âm thanh phát ra cũng na ná nhau thôi. Cứ ngon - bổ - rẻ mà chơi.

hiennguyenvan

Bác mua bộ dàn rời đi. 15t quá đủ để đầu tư hiệu quả.:
Box Mua - Ban có bác Ivanhoe đang rao bán Amp Ya371 mới dùng lướt 2 tháng, bác tìm thêm bộ loa 5.0 và sub nữa là ngon luôn.

Em nghĩ hàng phổ thông thì chất lượng âm thanh phát ra cũng na ná nhau thôi. Cứ ngon - bổ - rẻ mà chơi.

Tks bác Minhsur. nhưng em ko thích mua hàng sài rồi. bác tư vấn ghép dùm em cụ thể bộ nào được ko?

Minhsur

Banned

Tks bác Minhsur. nhưng em ko thích mua hàng sài rồi. bác tư vấn ghép dùm em cụ thể bộ nào được ko?

Bác nghiên cứu mấy bộ này (giá cách đây 10 ngày):
1: Amply AVR Yamaha 373 + Loa Denon SYS 5.1. Giá 9,990,000 đồng. KM dây loa
2: Amply AVR Denon X500 + Loa Denon SYS 5.1. Giá 11,490,000 đồng. KM dây loa

Nếu bác muốn loa cột thì làm cái Ya373 với bộ Jamo418 HCS3.

Bên trên