[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Hồi trước em đã lập topic http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/656087-tu-van-tim-loa-cho-cap.html.

Các bác đã tư vấn rất nhiều thông tin bổ ích. Lúc đó em nghiêng về JBL TL260, nhiều bác bảo đánh với JMLab, Dyn, JBL890... Giờ thì em mơ HECO GT502. Nhưng hôm qua em và bác choiladuoc đã giành khoảng gần 1h để nghe Denon PMA2010ae đánh với B&W683, quả thực là nghe rất phê. Bass mạnh và không có đuôi, nghe tiếng trống đúng là tiếng trống da trâu...
Có thể trình của em cũng chỉ đến thế.
Bác Minhsur xem cách phối ghép này B&W 683 + Denon PMA 2010AE + Marantz CD6004 - YouTube. quả là PMA2010ae có uy lực, cõ lẽ bào nào còn đánh giá thấp denon chắc phải xem lại. không đơn giản khi tìm cho 683 một lựa chọn hợp lý có lẽ dòng nhạc sẽ quyết định âm ly.

Minhsur

Banned

Bác Minhsur xem cách phối ghép này B&W 683 + Denon PMA 2010AE + Marantz CD6004 - YouTube. quả là PMA2010ae có uy lực, cõ lẽ bào nào còn đánh giá thấp denon chắc phải xem lại. không đơn giản khi tìm cho 683 một lựa chọn hợp lý có lẽ dòng nhạc sẽ quyết định âm ly.

Ok, thanks bạn. Hôm nào rảnh đi thử lại 2010 ghép với CM10 và Heco GT502 nhé.

vanet125

Member
Re: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Em đang giảm thời gian tham khảo việc build bộ dàn để dành thời gian build hệ thống in $$$, có nhiều $ thì dễ chọn đồ audio hơn các bác nhỉ :D
Em hỏi nhỏ là ở đây có bác nào làm MMO không?

Khi nào các bác qua NP nghe thử nhớ ới em câu nhé!

tuyen2068

Active Member

Chắc chắn là trình độ thẩm âm của mình kém thật mà. Vì mình chỉ thích mỗi nhạc mạnh nhạc bốc. Đôi lúc đá tý nhạc vàng. Nên có lẽ mình thấy thế là đủ (giờ 2010ae ghép với Q Acoustics 2050 mà mình đã thấy hay lắm rồi). Mình thì chưa ấn tượng lắm với thương hiệu B&W - Thích mỗi cái loại có mũi ở trên đỉnh những đắt quá. Nhưng lần tới mình sẽ thử ghép với CM10 xem sao.
Mình kết denon2010 nên bốc em nó trước, tìm loa sau.

Thực ra B&W seri 8 (có loa treble nằm riêng trên đỉnh) để nghe một số dòng nhạc thì hết ý (dòng nhạc gì thì bác chịu khó đọc review của tụi Âu Mỹ vậy).
Em chưa đủ tiền để chơi dòng này (còn tiền ampli cũng ngang ngửa với tiền loa ...), có nghe qua nhưng không nhiều.
B&W nổi tiếng và được khen ngợi chính nhờ cái seri 8 này. Còn seri 7 thuộc loại lỡ cở, tốt nhất để tiền đó đi kiếm hiệu khác hay hơn.

JESSIEBO

Active Member

Cho em hỏi bác Minhsur ngoài lề 1 tí, em mới mua cặp knight2 với onkyo a9030, dùng day loa audioquest,day tín hiệu AR, đầu cdp sony x33es, nhưng sao mỗi lần em nghe nhạc em thấy loa ra không đều, có phải em gắn dây sai không bác, hay là có nguyên nhân gì khác không, bác Minhsur chỉ giáo dùm!
Em cảm ơn !!!
Nghe nhac Stereo 2 kênh cũng như 5 kênh vậy đó bác , nếu loa chi tiết, lỗ tai nhạy thì sẽ nghe rõ 2 bên loa phát không giống nhau, ví dụ loa bên này nghe tiếng trống to hơn, trông khi loa bên kia nghe tiếng kèn trội hơn... Bác cho mình số phone để dễ hổ trợ xem dây loa đã đấu nối đúng chưa( vụ này dễ, đen vô đen, đỏ vô đỏ là ok thôi ).Thân

Ok, thanks bạn. Hôm nào rảnh đi thử lại 2010 ghép với CM10 và Heco GT502 nhé.
hôm trước bác D có đề cập đến dòng âm ly anthem int 22 ghép với B&W683, sáng mai rảnh em qua test thử bác có đi được không?

Minhsur

Banned

hôm trước bác D có đề cập đến dòng âm ly anthem int 22 ghép với B&W683, sáng mai rảnh em qua test thử bác có đi được không?
Mai mình bận mất rồi, bác xách theo cái máy quay rồi post một đoạn lên xem sao?! Bác nhớ ghép lại 2010ae với cái CM10 hoặc HECO GT502 xem hơn 683 nhiều không.

kengha

Member

Hồi trước em đã lập topic http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/656087-tu-van-tim-loa-cho-cap.html.

Các bác đã tư vấn rất nhiều thông tin bổ ích. Lúc đó em nghiêng về JBL TL260, nhiều bác bảo đánh với JMLab, Dyn, JBL890... Giờ thì em mơ HECO GT502. Nhưng hôm qua em và bác choiladuoc đã giành khoảng gần 1h để nghe Denon PMA2010ae đánh với B&W683, quả thực là nghe rất phê. Bass mạnh và không có đuôi, nghe tiếng trống đúng là tiếng trống da trâu...
Có thể trình của em cũng chỉ đến thế.

e có ước mơ giống bác ah. Bác có ghép Denon PMA 2010AE với HECO GT502 chưa?

ttlinhha

Well-Known Member

Mai bác đi lúc nào thế? để e sắp xếp đi cùng luôn

Minhsur

Banned

e có ước mơ giống bác ah. Bác có ghép Denon PMA 2010AE với HECO GT502 chưa?

Mình nghe từ cách đây 1 tháng, thấy rất phê, chỉ có điều giá hơi cao. Cũng muốn nghe lại cùng mọi người để có đánh giá khách quan hơn. Phải nói cặp GT502 này đẹp zai.

vanet125

Member

Em lại thích dáng vẻ cao to của đôi JBL Studio 570/580. Đã bác nào nghe thử bộ này chưa ạ?

Minhsur

Banned
Ðề: Re: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Em lại thích dáng vẻ cao to của đôi JBL Studio 570/580. Đã bác nào nghe thử bộ này chưa ạ?

Vấn đề là nghe thử với amply nào bác ạ. Hôm mình đến 394 Trần Khát Chân thì họ hay ghép cũng HK. Muốn mộ lần thử ghéo cùng 2010 mà khó quá. Chỗ bán 2010 thì không có loa JBL, chỗ có loa thì lại không có amply, em nó nặng 24 kg, không tiện mang đi mang lại.

Mình thích hình thức lạ của TL260.

thesouthctm

Chào các bác,
Chiều mai khoảng 14:30 e qua TrườngLê HN nghe thử vài món.
Có bác nào rảnh qua nghe cùng và chỉ bảo thì đẹp nhỉ.

Dự định của em: Audiolab 8200 CDQ + 8200 P + Klipsch RF-82II
Tất nhiên sẽ thử thêm vài kiểu nữa.

Lọ mọ từ quê ra Thủ đô chắc sẽ có nhiều bỡ ngỡ! Hic

vanet125

Member

Bảo mình qua ngó cùng thì mình có thể, chứ bảo qua "chỉ bảo" thì chịu :D
Mà phải bác nào cùng gu nhạc thì nó mới sướng, khác gu nhạc thì lại có những cảm nhận khác nhau.

quocphuong88

anh em có gì trao đổi kìa

PastyRice

Member

mình có thắc mắc ko biết post đâu thôi post vào đây nhờ mấy a/e giúp dùm,
mình có cái Carver c4000 mới mua thêm cái sub mà ko biết gắn vào lỗ nào, sợ gắn bậy nó cháy máy, nên hỏi a/e trước mới dám thử , hình phía sau của em nó đây

thesouthctm

Ðề: Re: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Hi bac
Gu cua e la nhạc vag - nhạc tre 50-50. Bác o gan ra nghe cung. 4 tai van hon 2 tai ma!

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

mình có thắc mắc ko biết post đâu thôi post vào đây nhờ mấy a/e giúp dùm,
mình có cái Carver c4000 mới mua thêm cái sub mà ko biết gắn vào lỗ nào, sợ gắn bậy nó cháy máy, nên hỏi a/e trước mới dám thử , hình phía sau của em nó đây
em này có Pre luôn từng kênh ,

NghiaNV17

Well-Known Member
Re: Ðề: [TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM] - MUA SẮM VÀ PHỐI GHÉP THIẾT BỊ ÂM THANH !!!

Em lọ mọ chơi một mình nên muốn tham khảo ý kiến các bác trước khi quyết. Em có ý định mua Naim Nait XS 2 đánh cặp Harbeth PESR2. Gu nhạc của em là classical, angel voices, tình khúc VN,...không rock, dance. Bác nào đã chơi cặp đôi này hoặc đã tìm hiểu nhiều về chúng thì cho em vài góp ý. Xin cám ơn.

P.S: em khg có chút kinh nghiệm thực tế nào về phối ghép. Xin miễn gạch đá.

Chào các bác,
Chiều mai khoảng 14:30 e qua TrườngLê HN nghe thử vài món.
Có bác nào rảnh qua nghe cùng và chỉ bảo thì đẹp nhỉ.

Dự định của em: Audiolab 8200 CDQ + 8200 P + Klipsch RF-82II
Tất nhiên sẽ thử thêm vài kiểu nữa.

Lọ mọ từ quê ra Thủ đô chắc sẽ có nhiều bỡ ngỡ! Hic

Bác qua thì thử luôn chiếc MDAC, xem có hay không? Em ở HN mà chưa qua được lần nào!

thesouthctm

Xin t.bao chieu nay m da qua TL nghe tu 14h den 16h30 va q.d audiolab 8200cdq + 8200p + mezo8+day, tog thiet hai 84tr.
Da thu klip 82 -> trug va cao rat chi tiet, hay. Nhug trog bi cut!
castle conway3 -> tram tot hon, nhug ko chi tiet.
Mezo8 -> tuyet voi, trug va cao chi tiet va muot. Trog mem.
Co bac nao ghep jog e ko?

Bên trên