Tổng hợp các bài viết về ổ cứng, box gắn ngoài qua USB, eSATA, 1394

linhhero

Ðề: Kinh nghiệm chọn mua đĩa DVD

Mình cũng đang xài đĩa DVD mua ở Big C- giá là 43k/10 cái. Ủa bạn ở đâu mà Big C lại có nhãn là aha vậy? Ở chỗ mình (Hải Phòng) 1 đống hàng của Big C toàn là nhãn WOW! thôi: từ mỳ tôm đến đĩa DVD trắng đó bạn :).
Mà tớ nghe nói đĩa DVD lòng tím thì không tốt bằng lòng trắng đúng ko nhỉ?
ac.ac.Hnay ra nó ko bán nữa rồi(thay= cửa hàng bán máy ảnh).Của mình cũng là wow.Mình ghi chưa hỏng cái nào :">ko biết nó chuyển đi đâu rồi huhu

LexusLFA

Member
HN: Cần mua HDD Box 2.5" ATA (IDE)

Các bác ơi con HDD Box của em bị hỏng, em cần lấy dữ liệu ra nhưng giờ đầu tư box mới mà chỉ dùng một lần thì phí quá. Bác nào biết ở đâu bán cái này thì chỉ giúp em với ạ:

Giá của nó chỉ khoảng vài chục nghìn. Em tìm trên mạng thì có nhưng hỏi cửa hàng thì họ bảo hết. Hoặc ai biết chỗ nào bán đồ cũ giới thiệu cho em cũng được ạ, các bác lưu ý cho em là giao tiếp ATA / IDE nhé.

Em cám ơn các bác đã giúp đỡ!

Ðề: Tư vấn mua Seagate FreeAgent desk

đọc comment của các bác em cũng chơi vơi wa'! đang tính mua em này vì mẫu mã dc nhưng hình như chất lượng thì thôi rồi !

bobi9803

Member

@Tui thì đã mua con Samsung Story 1.5T ở Tamnhinso giá 3.2T (có phim), các bác cho biết con SS này chất lượng đường dài ra sao??????????????

bear_2110

Member

mình cũng đang xài con này.4 tháng nay vẫn chạy tốt.chỉ có cái hơi nóng thôi...

gaffer

Éo hiểu sao con WD Element 1.5T của em nó chả có cái lỗ nào thông gió cả, kín như bưng mà chạy cũng không thấy nóng :))

Nhockute

Member

@Tui thì đã mua con Samsung Story 1.5T ở Tamnhinso giá 3.2T (có phim), các bác cho biết con SS này chất lượng đường dài ra sao??????????????

con này made in Korean. Em có mua 1 con 1TB năm ngoái bên Tầm Nhìn Số. Xài tới bây giờ chưa thấy sự cố gì. Được cái mát, có nút On/OFF khỏi phải rút dây mỗi lần không xài tới.

minhtu267

Ðề: HN: Cần mua HDD Box 2.5" ATA (IDE)

mình có 1 chiếc đây.nhưng thiếu mất dây kết nối.50k lh:0977411487

KinLuz

ac.ac.Hnay ra nó ko bán nữa rồi(thay= cửa hàng bán máy ảnh).Của mình cũng là wow.Mình ghi chưa hỏng cái nào :">ko biết nó chuyển đi đâu rồi huhu

Bạn hỏi nhân viên ở đó người ta sẽ chỉ cho bạn mà, hôm đó mình đi mà tìm mãi ko thấy nên hỏi người ta :-?

duonghpv

nó để ở giá bên cạnh hàng máy ảnh đấy
cùng với bàn phím pc, đt bàn, loa.....

earl_grey

Well-Known Member

Ở HN chỗ nào bán đĩa của Verbatim xịn các bác chỉ cho em với ạ, em cảm ơn! :-* Trước ở nước ngoài em kết nhất anh này, về VN kiếm khó quá, mấy anh WOW của Cờ To thì ghi chậm không chịu được, mà dạo này công việc em cứ phải đốt đĩa suốt.

hdbladies

Banned

Em bữa nay cũng chán, chả thèm mua đĩa .. anh em ở Sài Gòn thì qua bên 5Giay để mua đĩa số lượng giá rẻ nhé !

RazorLight

Xem trong bảng của pác chủ thớt thì Taiyo Yuden là 1st Class. Loại này tớ mua 3k/cái ko biết hàng thật hay fake. Còn CD thì toàn Plasmon. May ra mua đc Kachi (Ritek),

P/S: Maxell hay Sony trong hộp ở LNĐ đều là 2nd class Ritek với dòng chữ bắt đầu bằng RF hoặc RD ở Serial mặt

1080p

Nên mua FreeAgent Desk 1.5TB hay FreeAgent Expansion 1.5TB

Tính đú chú này: FreeAgent Expansion 1.5TB giá 2.8 củ - BH 02 Năm

Nhưng lại phân vân với chú này : FreeAgent Desk 1.5Tb giá 3.2 củ, bh 05 Năm

Các bác xài 2 em này rồi cho mình xin ý kiến nhé!

meomatto

Active Member
Ðề: Nên mua FreeAgent Desk 1.5TB hay FreeAgent Expansion 1.5TB

Mình chọn con dưới nếu nó có cả E-Sata. mua con dưới thì riêng cái Box tính chi li ra đã 1T rồi còn gì! Dưng mà nhìn nó đẹp. :D

TamNhinSo.Net

Active Member

Mình chọn con dưới nếu nó có cả E-Sata. mua con dưới thì riêng cái Box tính chi li ra đã 1T rồi còn gì! Dưng mà nhìn nó đẹp. :D

Con freeagent Desk không có esata anh mèo ơi. Chỉ có con FreeAgent Xtreme mới có Esata, mà con này thì hiếm lắm...

HD Beginner

Em thấy xách đi giao lưu nên dùng lọai 2.5" gọn nhẹ. Có cổng e-SATA nữa cho tuyệt

Còn dùng ở nhà, tốt nhất gắn trong Case cho có quạt mát và đỡ rối mắt. Bần cùng phải để ở ngòai thì làm cái Dock cho đẹp và Pro. Chứ làm 1 cái cục to như quyển sách dựng lên cũng ko phải là cái hay. Giá thì đắt hơn khá...Hik

Kenh24h

Em thấy xách đi giao lưu nên dùng lọai 2.5" gọn nhẹ. Có cổng e-SATA nữa cho tuyệt

Còn dùng ở nhà, tốt nhất gắn trong Case cho có quạt mát và đỡ rối mắt. Bần cùng phải để ở ngòai thì làm cái Dock cho đẹp và Pro. Chứ làm 1 cái cục to như quyển sách dựng lên cũng ko phải là cái hay. Giá thì đắt hơn khá...Hik

Dock xài dễ hư hơn box sẵn của hãng. Mình đang xài cái FreeAgent Desk 2 năm rồi chẳng bị sao cả.

meomatto

Active Member

Tất nhiên là đồng bộ của Hãng thì bao giờ chả hơn. Nhưng nếu dùng Box của hãng xịn thì cũng tốt, mỗi tội không dc đẹp mát và gọn gàng cho lắm.
Dùng ổ ngoài 2.5" thì nên dùng loại 500G-640G là tối đa thôi, vì đa số ko có E-sata và nguồn rời nên nếu dung lượng lớn tầm >1,5T thì có mà chép 2 ngày chưa chắc đã đầy! :D
Quên, ổ 2,5" bây giờ đã có >1T chưa hả các Bác?

dailammoc

Member
Cần tư vấn mua HDD ???

Sau bao ngày tích trữ đạn dược thì em cũng góp đc một số tiền (cụ thể là 1.200.000đông) Đang tính mua cái HDD mà chưa biết chọn sao cho tốt. Thiết nghĩ anh em HD chắc là rành vụ này nên đưa lên đây tham khảo tí.
Tiêu chí chọn hàng của em là:
1. Độ bền cao: vì nhu cầu ghi và xóa của anh em ta là rất lớn, cộng với tình trạng cúp điên không báo trước như hiện nay thì quan trọng nhất phải là một ổ cứng trâu bò.
2. Tốc độ: thời gian là tiền bạc, chất lượng hơn số lượng mà :)
3. Giá cả: cùng dung lượng, chất lượng thì cái nào rẻ hơn thì các bác tư vấn cho em cái :d
Với những tiêu chí trên thì theo các bác ổ của hãng nào tốt nhất ạ . Em ở Nha Trang Khánh Hòa, và máy của em là máy để bàn . Thanks các bác ^^

>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Bên trên