Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

thmac

Member
Ðề: Transmission Auto Install script dành cho Buffalo Link Station

Minh cu~ng ko xoa dc. Po ay

thmac

Member

Mở và sửa file bằng notepad hay phải dùng putty vậy? Ban hd chi tiết hơn chút dc ko

tmn

Member

Em đã mở cái file S99rtorrent bằng notepad, tuy nhiên chưa biết thêm đoạn code umask 000 vào đâu ạ?

[/IMG]

Ặc. notepad làm hư file đó.
Nếu copy ra dc, thì dùng Notepad++, còn ko telnet vô, dùng vi sửa trực tiếp

Pointed

Em đã mở cái file S99rtorrent bằng notepad, tuy nhiên chưa biết thêm đoạn code umask 000 vào đâu ạ?

[/IMG]

Má ơi, nhìn chữ kín mít như đoạn cáo phó trên báo MUA BÁN thế này sửa dễ nhầm lắm :(:)(:)((
Sao bà con k0 mở putty rồi cái MC mà làm cho lẹ nhỉ, phần edit của nó hỗ trợ viết script tuyệt vời lun

tmn

Member

Híc, em ngu về món này lắm ạ (chả biết scrip nó bắt đầu ntn)
Vậy em đã SSH vào được con NAS rồi, và em thêm dòng code umask 000 vào chỗ nào ạ?

em làm theo ở đây:

thmac

Member

Mình dùng DHGL cài tran sao tìm hoài ko thây file s99 vậy?

nothing

Member
CẤP CỨU - Buffalo LS-GL bị hỏng, lấy dữ liệu trong HDD cách nào ?

CẤP CỨU - Khẩn trương
em có cái Buffalo LS-GL nhét vào trong 1 em WD1T cắm vào LAN share HD cho cả nhà. Hôm qua về thấy trên LAN nhà mình không còn LS-GL nữa, đèn error của LS-GL sáng.
Em rút HDD ra cắm vào máy thì WinXP ko nhận, PQMagic báo là thấy phân vùng Linux.
Giờ em muốn lấy dữ liệu trong HDD ra = cách nào nhanh nhất và đơn giản đỡ tốn kém nhất các bro chỉ dẫn giúp ạ?
Các bác đừng xui em đi mua 1 em LS-GL khác về nhé, tốn xiền lắm, em cũng chưa quen ai chạy LS-GL cả.

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: CẤP CỨU - Buffalo LS-GL bị hỏng, lấy dữ liệu trong HDD cách nào ?

Dùng Ubuntu live Cd boot PC,đương nhiên phải tháo HDD cắm vào PC.Tại màn hình chính Ubuntu ,chọn Place > mở nội dung HDD >Cần cái gì thì lấy lại.Ubuntu đọc cả NTFS ,Fat32,hay các kiểu phân vùng của Linux.Đừng quá lo lắng,....

nothing

Member

Dùng Ubuntu live Cd boot PC,đương nhiên phải tháo HDD cắm vào PC.Tại màn hình chính Ubuntu ,chọn Place > mở nội dung HDD >Cần cái gì thì lấy lại.Ubuntu đọc cả NTFS ,Fat32,hay các kiểu phân vùng của Linux.Đừng quá lo lắng,....

Thanks Mr Bo,
cho hỏi DL cái món này ở đâu, có dễ dùng ko vì tôi ko biết gì về Linux, cái LS mua về cắm là chạy thôi :)

fop198x

Ðề: Hướng dẫn cấu hình chi tiết cho Buffalo Linkstation có thể down torrent

Phải gắn HDD vào hoặc bạn chuyển NAS sang EM Mode (download gói Recovery về rồi thao tác để chuyển NAS vào EM Mode, Google sẽ ra gói recovery của LS-CL) thì mới thấy được NAS.
Cám ơn bạn. Mình đã bỏ HDD zô rồi nhưng quét hoài vẫn ko thấy. Cả 2 Boxes LS-CL & LS-L500GL đều hổng thấy! Giúp mình với, cám ơn nhìu...

PS2Guy

Cám ơn bạn. Mình đã bỏ HDD zô rồi nhưng quét hoài vẫn ko thấy. Cả 2 Boxes LS-CL & LS-L500GL đều hổng thấy! Giúp mình với, cám ơn nhìu...

Sao bạn không mang đến cho người bán nhờ họ cấu hình giúp bạn? Nếu bạn chưa từng tiến hành Recovery cho các con NAS này thì không nên tự làm ^#(^

Bỏ HDD vào, tiến hành TFTP Recovery để cấu hình lại HDD rồi mới quét thấy NAS...

Pointed

CẤP CỨU - Khẩn trương
em có cái Buffalo LS-GL nhét vào trong 1 em WD1T cắm vào LAN share HD cho cả nhà. Hôm qua về thấy trên LAN nhà mình không còn LS-GL nữa, đèn error của LS-GL sáng.
Em rút HDD ra cắm vào máy thì WinXP ko nhận, PQMagic báo là thấy phân vùng Linux.
Giờ em muốn lấy dữ liệu trong HDD ra = cách nào nhanh nhất và đơn giản đỡ tốn kém nhất các bro chỉ dẫn giúp ạ?
Các bác đừng xui em đi mua 1 em LS-GL khác về nhé, tốn xiền lắm, em cũng chưa quen ai chạy LS-GL cả.

1. Cài cái UFS Explorer Professional Recovery v3.12 (đổi tên file đính kèm thành .torrent rồi down về máy, đồ nghề có đủ cả đấy) vào Windows
3. Cắm ổ cứng vào rồi chạy ct, mò cái phân vùng linux to nhất mà copy file ra thôi

nothing

Member

1. Cài cái UFS Explorer Professional Recovery v3.12 (đổi tên file đính kèm thành .torrent rồi down về máy, đồ nghề có đủ cả đấy) vào Windows
3. Cắm ổ cứng vào rồi chạy ct, mò cái phân vùng linux to nhất mà copy file ra thôi

Thanks,
để em DL chiều về thử ngay.

thmac

Member

Mình cài Tran trên DHGL nhưng nhữ file down về ko xóa dc. Ae nào giúp mình với

PS2Guy

Mình cài Tran trên DHGL nhưng nhữ file down về ko xóa dc. Ae nào giúp mình với

Bạn telnet hoặc SSH vào và thực thi câu lệnh sau (nhớ chạy bằng root):

chmod -R 0777 /mnt/disk1

Rồi bạn thử xem có xóa được không?

Chỉnh sửa lần cuối:

thmac

Member

Bạn telnet hoặc SSH vào và thực thi câu lệnh sau (nhớ chạy bằng root):

chmod -R 0777 /mnt/disk1

Rồi bạn thử xem có xóa được không?

Vẫn ko xóa dc......................

juncon27

Member

Các bác cho tớ hỏi với:
Tớ mới sắm một con XHL về, chỉ có box không thôi. Sau đó kiếm cái ổ cứng cũ rồi nhét vào (đã format cẩn thận), sau đó hì hục bắt tay vào khám phá.

Đầu tiên tớ tải cái file rar NAS của bác chủ topic, sau đó làm theo những gì bác ấy hướng dẫn.
Cắm nguồn vào con XHL, lúc đầu đèn báo xanh, sau vài lần chớp chớp thì chuyển sang chớp chớp đỏ.
Cắm cổng Lan kết nối con XHL vào PC, biểu tượng kết nối local area connedtion kết nối khá lâu, cuối cùng thì cũng chả kết nối được, nó có cái biển báo chấm than màu vàng kèm theo.
Gõ IP mặc định như bác chủ topic hướng dẫn là 192.168.11.150, bật NASNavigator không quét ra cái buffalo nào cả.
Vào cmd gõ ipconfig thì nó lòi ra: 169.254.90.137/255.255.0.0
Quay lại tcp/ip chỉnh lại như trên (lúc đầu là 169.254.90.1, sau là 169.254.90.137), vào NASNavigator quét vẫn không hiện ra cái gì, hix hix.
Vào IE gõ 169.254.90.137 không kết nối được với XHL, gõ thử 169.254.90.1 cũng vậy.
Thế là bị chặn từ trong trứng nước rồi. Các bác giúp tớ với.

Bên trên