Thất vọng chất lương tivi LG

huyentsat

Active Member
Ðề: Thất vọng chất lương tivi LG

Em cũng LG42-4600 như bác nhưng xui hơn bác là chưa được 1 tháng đã bị tình trạng giống vậy, phải nói chế độ bảo hành của LG khá tốt, gọi tới liền nhưng cậu n/v nói bị sốc bo main phải chụp hình bo gửi về HN để gửi bo mới vào thay vì model này mới sx nên không có sẵn để thay (TV sản xuất 10/2012 em mua 11/2012) và chưa gặp tình trạng này lần nào, Chưa tới 1 tuần đã có bo mới, ráp 15' xong sài cho tới bây giờ rất ổn định, em hên được cái em nó không bị hở sáng. Túm lại cũng hên xui bác ạ, nhà em đồ điện tử đa số sài LG vì theo em vừa tầm tiền lại đủ chức năng theo nhu cầu, dễ sử dụng và quan trọng là chế độ hậu mãi tốt.Vài hàng chia sẻ cùng bác!

httham

Ðề: Re: Ðề: Thất vọng chất lương tivi LG

Chúc mừng bác vì TV đã chạy ngon, TV của bác có hiện tượng là có LED báo nguồn nhưng không thể mở nguồn được
Nguyên nhân là do chết board nguồn, và bác yên tâm về chất lượng đi. Các lỗi hỏng của TV hay board nguồn luôn được cải tiến khi có phản hồi từ khách hàng, hơn nữa LS4600 là model của `12Y rất lâu rồi. Vì vậy nó đã được cải tiến về chất lượng rất nhiều

hanmeHD

Member

Thế này mà bác giật tít rõ kinh.

cái này e k dìm hàng thèng nào mà cũng chẳng bốc thèng nào lên đâu bác ợ, cái này thực tế e đã dính phải nên muốn lên đây chia sẻ với các bác thôi, bác đừng hiểu nhầm...

gis123

Member

cái này e k dìm hàng thèng nào mà cũng chẳng bốc thèng nào lên đâu bác ợ, cái này thực tế e đã dính phải nên muốn lên đây chia sẻ với các bác thôi, bác đừng hiểu nhầm...
Đc để cái tít có thể ko cố ý nhưng đọc như muốn chơi người khác. Đồ đt thì cái nào chả có xác suất hỏng, nếu ko sinh ra chế độ bảo hành làm gì.

hỏng board nguồn hình như là lỗi thường gặp nhất thì phải. Chắc do điện Việt Nam hay chập chờn, ko ổn định. Hoặc các TV giờ nó làm cái đó dỏm nhất. Chứ nhà mình mua 3 cái TV Sony sau khoảng 3 tháng cũng có 1 cái bị. Hỏi thăm kỹ thuật nói toàn hỏng cái đó mới ghê, còn như panel thì hiếm lắm.

khanhkun84

Active Member

em là em định mở hàng PS3 mặc dù chả thích SS nhưng chắc cũng phải lấy nó vì nó bảo hành 2 năm. mới cả giá rẻ, để thu hồi vốn cho nó nhanh hehehe

tnt74

Member

Tôi cũng mới mua 1 cái LG55 LA6200 xem gần 300 giờ, hôm qua buồn tình hình không lên chỉ nghe tiếng, gọi điện cho bảo hành LG thì được báo hư board hẹn 2 ngày sẽ đến nhà thay.Hàng mới xài chưa được 1 tháng mà lỗi nản luôn.

caothudeche

Moderator

Thế thay cái bo khác mất mấy chai!
Thay cả bo là lợi cho KH rồi đó. Ngày xưa hỏng mà đi BH nó toàn hàn xì, thay linh kiện. Giờ toàn sửa kểu chơi cả mảng cho nhanh gọn, tiết kiệm. Cái bo kia chắc hỏng mỗi phần nguồn đèn nền, về làm mới lại bán cho thằng khác (thật đó, mình làm mấy cái nghề này nên chẳng lạ, mà thực ra mình cũng phải chấp nhận)

ngoctuanvnu

Theo em thì hên xui thôi bác, cái gì chứ tv thì LG là ngon roài

Bác chủ không may dính phải con bị lỗi, hãng nào chả bị tỷ lệ % lỗi, cái quan trọng họ BH thế nào thôi.

thienphudat

Bác vẫn còn may chán, e mua con plasma Panasonic 47” vừa hết bảo hành tháng 7, đến tháng 8 nó làm phát mấy sọc trên màn hình, thế mới đau.

hanmeHD

Member

Thế thay cái bo khác mất mấy chai!
Thay cả bo là lợi cho KH rồi đó. Ngày xưa hỏng mà đi BH nó toàn hàn xì, thay linh kiện. Giờ toàn sửa kểu chơi cả mảng cho nhanh gọn, tiết kiệm. Cái bo kia chắc hỏng mỗi phần nguồn đèn nền, về làm mới lại bán cho thằng khác (thật đó, mình làm mấy cái nghề này nên chẳng lạ, mà thực ra mình cũng phải chấp nhận)

bác nói đúng, NSX chả vứt đi cái j đâu, về họ check xem hỏng cái j rồi sửa lại, đợi ai hỏng loai bo đó lại đem đi ráp thôi, xui thì gặp phải cái bo ai đó sử dụng gần hết BH bị hỏng, họ thay cái tụ..mới vào, thế là có cái bo mach ngon lành nhưng thực tế chỉ có cái tụ..là mới còn các phần khác thì đã qua sử dụng cả năm trời rồi ^...* (giống cái bo của e họ lại mang về sửa lại đó, bác nào xui bị hỏng loại bo đó có khi lại vớ phải cái của e cũng nên :))

Bên trên