Thất vọng chất lương tivi LG

hanmeHD

Member
Sau gần 1 năm sử dụng em 47LS4600 (mua em no 1 phần vì thấy AE trên này cũng có nhiều review là ổn) xin thông báo với các bác hôm qua đã tèo téo teo..đang xem tự nhiên tắt phụp.. k hiểu chuyện j mở lại thì đèn nguồn vẫn vào nhưng màn hình thì đen thui, bấm remote thì chỉ thấy đèn nguồn nhấp nháy chứ màn hình vẫn đen thui, e đã gọi BH của LG về vấn đề này thì được thông báo là 2-->3 hôm nữa mới có Bo j j ấy về, dường như bệnh này nhiều người bị nên chỉ cần mô tả là các anh ấy biết liền, k cần đến kiểm tra mà hẹn 3 hôm nữa đến nhà moi gan mổ bụng cái tivi của em ra để thay cái bo mach j j ấy vào--->Thất vọng với chất lượng LG, chưa đến 1 năm mà đã đi viện rồi...e thề sẽ k đụng hàng LG thêm lần nào nữa, có xiền cứ Sony với Pana mà quất(Đắt xắt ra miếng)

E xin báo cáo với các bác là trưa nay bên BH của LG đã đến nhà và mở tivi em ra thay cái bo khác vào, kết quả là em nó lại BT, vấn đề BH của LG e phải công nhận là tốt (e đã trải qua :)) rất đúng hẹn và giữ lời hứa, trong thời gian BH k tốn đồng nào cả, cảm ơn các bác đã quan tâm và ghé thăm topic chia sẻ cùng em

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Thất vọng chất lương tivi LG

Hãng nào chả có hàng hỏng, chưa được 1 năm thì bác gọi bảo hành.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Bác cứ bình tĩnh, tv thì hãng nào cũng bị hỏng, số bác đen nhưng tv mới dùng một năm còn bảo hành, họ sẽ sửa chữa miễn phí cho bác, bác ko để ý cuộc thì so sánh 3 hãng tv. LG dẫn đầu số điểm về hình ảnh 2D,3D. Bác cứ yên tâm sử dụng.

longvp

Member

đồ điện tử nhiều lúc cũng khó nói lắm ,có lẽ do bác ko may mắn rồi

baamboo8

Member

Sau gần 1 năm sử dụng em 47LS4600 (mua em no 1 phần vì thấy AE trên này cũng có nhiều review là ổn) xin thông báo với các bác hôm qua đã tèo téo teo..đang xem tự nhiên tắt phụp.. k hiểu chuyện j mở lại thì đèn nguồn vẫn vào nhưng màn hình thì đen thui, bấm remote thì chỉ thấy đèn nguồn nhấp nháy chứ màn hình vẫn đen thui, e đã gọi BH của LG về vấn đề này thì được thông báo là 2-->3 hôm nữa mới có Bo j j ấy về, dường như bệnh này nhiều người bị nên chỉ cần mô tả là các anh ấy biết liền, k cần đến kiểm tra mà hẹn 3 hôm nữa đến nhà moi gan mổ bụng cái tivi của em ra để thay cái bo mach j j ấy vào--->Thất vọng với chất lượng LG, chưa đến 1 năm mà đã đi viện rồi...e thề sẽ k đụng hàng LG thêm lần nào nữa, có xiền cứ Sony với Pana mà quất(Đắt xắt ra miếng)

hàng điện tử thì hên xui thôi bác ơi, nhà vợ và ông anh mình mua 2 cái tivi của Sony 42W804A xài chưa được 1 tháng mà bị hư panel kìa, thời buổi bây giờ hãng nào cũng như nhau hà, xui dính em bị lỗi thì chịu

kudo1908

Active Member

bác còn bảo hành chứ Toshiba 32PB1V e mua được hơn 1 năm thì lỗi bị chớp hình,như đèn huỳnh quang đen 2 đầu và chuẩn bị đứt râu ấy :(.Call bảo hành Toshiba thì cứ ậm à ậm ừ,đến khi hết bảo hành thì ...

richsonvu

Member

Đúng đấy bác ak. đồ điện tử thì hên xui thôi :) chứ không phải hãng này hãng khác này nọ., con SONY nhà e dùng được 1,5 năm đã hỏng panel rồi này. đang chờ panel về :)

haipvg

Well-Known Member

LG rẻ hơn các hãng khác, phần mềm điều khiển thông minh hơn các hãng khác nhưng chất lượng đúng là có kém hơn nhưng cũng không là quá nhiều. Nhà mình trước có mua 1 chiếc pana, khoảng 6 tháng sau thì có lỗi bật có khi không chịu lên. Sau này mua chiếc Lg thì chỉ vài tháng sau dã có đốm chết trên màn hình.

hongtrum

em Lg plasma nhà e bị bệnh giống y tv nhà bác chủ. Mà lại vừa hết bảo hành. Sửa xong mất hơn 1t, ko biết lúc nào hỏng tiếp không nữa.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Cũng may là còn BH, được họ thay free là tốt rùi bác ah... Đồ điện tử thì ai biết trước được!

Tưởng hỏng panel mới chết chứ mấy cái bo vớ vẩn thì chả đáng lo các "đồng chí" ạ!

hanmeHD

Member

Bác cứ bình tĩnh, tv thì hãng nào cũng bị hỏng, số bác đen nhưng tv mới dùng một năm còn bảo hành, họ sẽ sửa chữa miễn phí cho bác, bác ko để ý cuộc thì so sánh 3 hãng tv. LG dẫn đầu số điểm về hình ảnh 2D,3D. Bác cứ yên tâm sử dụng.

hình ảnh thì e cũng k có j phàn nàn về em nó cả, chĩ tiếc là em nó đã k còn trong trắng nữa rồi :)

hanmeHD

Member

vâng cũng may bác ạ, e mua đợt đó chỉ còn được BH đúng 1 năm, k nhầm thì tháng 8 này hết BH

hanmeHD

Member

bác còn bảo hành chứ Toshiba 32PB1V e mua được hơn 1 năm thì lỗi bị chớp hình,như đèn huỳnh quang đen 2 đầu và chuẩn bị đứt râu ấy :(.Call bảo hành Toshiba thì cứ ậm à ậm ừ,đến khi hết bảo hành thì ...

cái khoản BH của LG thì e chưa dám chắc nhưng các đồng chí ấy hẹn 3 hôm nữa sẽ tới nhà thay bo mạch, được cái e gọi BH thì 1 lúc sau là có KTV gọi lại rồi nên cũng yên tâm

hanmeHD

Member

em Lg plasma nhà e bị bệnh giống y tv nhà bác chủ. Mà lại vừa hết bảo hành. Sửa xong mất hơn 1t, ko biết lúc nào hỏng tiếp không nữa.

Đúng là số bác với em đen. mà bác còn đen hơn vì hết BH chứ em còn 16 ngày nữa thì cũng hết BH.

hanmeHD

Member

Cũng may là còn BH, được họ thay free là tốt rùi bác ah... Đồ điện tử thì ai biết trước được!

cảm ơn bác, biết trước mua đồ điện tử thì may rủi rồi nhưng 3 năm sau nó hỏng thì em có cớ để thay chứ chưa đến 1 năm thế này mà đòi thay gấu nhà em nó...chết :)

trungmehd

Member
Mua LG bảo hành chỉ 1 năm, thấy củng ơn ớn nhỉ, đa số các hãng đều bh 2năm

hanmeHD

Member
Ðề: Re: Thất vọng chất lương tivi LG

Mua LG bảo hành chỉ 1 năm, thấy củng ơn ớn nhỉ, đa số các hãng đều bh 2năm

riêng thằng LG này trước cũng BH 2 năm đó bác,mà k hiểu sao cuối năm ngoái nó rút xuống còn 1 năm/...

v_t

Member

mấy bo mạch đó yên tâm đi bác, trong thời hạn bảo hành thay mới trong vòng 1 nốt nhạc, ( bác yên tâm, ko bao giờ sửa, thay bo mới 100%) vác bo mới đến thay thôi. chỉ sợ lúc hết bảo hành hãng báo giá mới dã man. cũng vì cái bảo hành mà bây giờ nhiều khi đi mua nên chọn samsung nhiều hơn vì dòng thấp chất lượng cũng giống nhau thôi.

Bên trên