Thất vọng chất lương tivi LG

Ðề: Thất vọng chất lương tivi LG

k may thôi trộm vía con 47ls4600 nhà mình hết bảo hành rồi :D

namsony

LG vừa đăng quang hoa hậu hoàn vũ HDVN mà đã có người thất vọng rồi ???

vucovu

Hư hỏng là chuyện BT thôi bạn à, vấn đề là còn được BH không hay vừa hết BH, và họ có BH chu đáo không thôi, tình hình của bác vậy là tốt rồi có gì mà phải kêu ca.

1100

Member

Các bác cứ nói là bình thường , chứ bỏ ra 1 dống tiền dùng chưa dc 1 năm đã thế này . Hết BH thì vừa dùng vừa run thì ko thất vọng mới là chuyện lạ !
Chúc bác chủ thớt sửa xong thì e nó sẽ yên ổn với trong vài năm nữa.

conmuadem

Member

Bác còn may đấy ,mình vừa hết bh thì chết cổng hdmi ,gọi cho hãng nó báo giá sửa bằng nửa cái ti vi ,vãi cả panasonic :( ,đồ của LG với Ss được cái lúc nào cũng sẵn và rẻ :)

vubang

Active Member

Hãng nào bảo hành tốt hơn LG không nhỉ, như bác nói bảo hành tại nhà là quá OK rồi.

hanmeHD

Member

mấy bo mạch đó yên tâm đi bác, trong thời hạn bảo hành thay mới trong vòng 1 nốt nhạc, ( bác yên tâm, ko bao giờ sửa, thay bo mới 100%) vác bo mới đến thay thôi. chỉ sợ lúc hết bảo hành hãng báo giá mới dã man. cũng vì cái bảo hành mà bây giờ nhiều khi đi mua nên chọn samsung nhiều hơn vì dòng thấp chất lượng cũng giống nhau thôi.[/QUOTE

KTV bên LG cũng nói là đặt hàng mấy hôm nữa mới có hàng về nên e nghĩ là bo mới 100% rồi ạ.

Lại cái Bo T Com đó mà. Ti Vi đời mới bây giờ của cả các hãng đa số là hư tấm Pa-Nen và Bo-T-Com.

hanmeHD

Member
Ðề: Re: Thất vọng chất lương tivi LG

LG vừa đăng quang hoa hậu hoàn vũ HDVN mà đã có người thất vọng rồi ???

ôi đăng quang thì đăng quang chứ bác ơi, bỏ gần 20 củ(cách đây gần năm để rước e nó về) không nghĩ là lại được mời mấy anh BH đến nhà uống nước, ăn kẹo sớm thế @@

dk193

e cũng vừa bị y như bác chủ..của e là ss smart tv 32 inch..
gọi cho bảo hành nó bảo tí nữa có ktv gọi lại mà chả thấy đâu

hanmeHD

Member

Các bác cứ nói là bình thường , chứ bỏ ra 1 dống tiền dùng chưa dc 1 năm đã thế này . Hết BH thì vừa dùng vừa run thì ko thất vọng mới là chuyện lạ !
Chúc bác chủ thớt sửa xong thì e nó sẽ yên ổn với trong vài năm nữa.

cảm ơn bác chứ e cũng mong nó được vài năm nữa có làm sao thì cũng tiễn em nó ra đi thanh thản chứ e nó còn xuân quá (chưa được 600 hours vì e mở buổi tối thôi)....

hanmeHD

Member

e cũng vừa bị y như bác chủ..của e là ss smart tv 32 inch..
gọi cho bảo hành nó bảo tí nữa có ktv gọi lại mà chả thấy đâu

chia buồn với bác, AE ta lót dép hóng bên BH thôi

hanmeHD

Member

Bác còn may đấy ,mình vừa hết bh thì chết cổng hdmi ,gọi cho hãng nó báo giá sửa bằng nửa cái ti vi ,vãi cả panasonic :( ,đồ của LG với Ss được cái lúc nào cũng sẵn và rẻ :)

hehe "sẵn và rẻ" cái này mới là vấn đề đấy bác ạ

hanmeHD

Member
Ðề: Re: Thất vọng chất lương tivi LG

Lại cái Bo T Com đó mà. Ti Vi đời mới bây giờ của cả các hãng đa số là hư tấm Pa-Nen và Bo-T-Com.

bác nói đa số các hãng bị Bo-T-Com này thì e cũng đỡ tủi bác ạ, trước lăn tăn lắm e mới dám vác LG về vì vừa túi tiền mà lại "to" 47 inch, tiền thì ít mà cứ thick to+LED chứ thật ra có tiền thì SONY vẫn hơn.

hanmeHD

Member

Hãng nào bảo hành tốt hơn LG không nhỉ, như bác nói bảo hành tại nhà là quá OK rồi.

mấy anh bên BH hứa trên ĐT cũng ok lắm bác ạ, k biết có đúng như deadline k, e vẫn đang chờ và sẽ báo cáo lại với các bác sau

Hàng điện tử khó nói. Con LG Plasma cùi nhà em mua từ năm 2006 đến giờ vẫn ngon lành, trộm vía. Trong khi nhà hàng xóm vừa mua Led Sony chưa được tháng đã xuất hiện sọc màn hình. Bác vẫn còn may chán vì tivi hỏng vẫn trong thời hạn bảo hành :d

Thao1975

Member

Tớ tuần trước vừa là con LG 42LA 6130,nghe bạn nói mà run hết cả người

taxtuan

Member

hồi trước con Sharp LCD 32in của em cũng bị hỏng main, may nhờ được BH nhưng nhiêu khê lắm... mua đồ điện tử hên xui thôi!!!

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác chủ vẫn chưa thay được ah?
@ Bác quote bài kinh quá...

Bên trên