[Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: [Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

Anh em nào cần cứ báo danh ở đây nhé. Để em biết số lượng để nhờ ship thử xem sao?

bác làm bài review chi tiết post lên nếu ngon thì thế nào cũng sẽ có đông đảo anh em nhờ mua ấy mà ^^

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: [Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

Ha ha...giá chính thức hai trăm mấy thêm thuế vn 10% khoảng hơn 5 chai cho 1 cái android box có bao bì xấu tệ và chưa biết nó làm ăn thía nào... Ai ngờ giá khuyến mãi cơ hội còn 3 - 3,5 triệu không mắc hơn Q10 II nếu xét về ram và bộ nhớ (cái này nhiều ae thích X7 là vậy, dư hơn thiếu). Cái được hơn là nghe mod nói hãng tuy khá mới nhưng rất chịu chơi với khách hàng, trước cũng có ra 1 android nhưng không thành công, giờ ra android mới họ đổi cái cũ cho khách nào không hài lòng, việc surport do hãng Pháp chuyên làm rom phụ trách nên cũng nghe ổn. Em không thích himedia về vấn đề surport, vài bất tiện nhỏ như dvd iso không chơi, app trên ch-play hơi kén, cả mấy tháng hổng surport rồi đùng cái surport cho version 2 mmc chưa có member nào xài... Chán.
Sẵn đây bác nào dẫn lại link xbmc nào ngọt cho Q5 II để em dùng ạ.

Thấy XBMC xem off hay on đều tuyệt vời. Tự load phụ đề, âm thanh có 5.1 đầy đủ (tuỳ phim), phim mới nhất, quan trọng chất lượng không còn khác biệt nhiều với xem ổ cứng (nhiều bác vẫn down lưu ổ cứng dạng hd 720/1080), có đường truyền tốt XBMC tốt quả là một app tuyệt vời...

Giờ em thấy rõ android đang 'đi lên', còn hdp hình như đang 'đi xuống', trước hdp chơi menu được, đời mới lại không, xbmc chừng nào có trên hdp vậ..y..y.

tienlequoc

Well-Known Member

Ha ha...giá chính thức hai trăm mấy thêm thuế vn 10% khoảng hơn 5 chai cho 1 cái android box có bao bì xấu tệ và chưa biết nó làm ăn thía nào... Ai ngờ giá khuyến mãi cơ hội còn 3 - 3,5 triệu không mắc hơn Q10 II nếu xét về ram và bộ nhớ (cái này nhiều ae thích X7 là vậy, dư hơn thiếu). Cái được hơn là nghe mod nói hãng tuy khá mới nhưng rất chịu chơi với khách hàng, trước cũng có ra 1 android nhưng không thành công, giờ ra android mới họ đổi cái cũ cho khách nào không hài lòng, việc surport do hãng Pháp chuyên làm rom phụ trách nên cũng nghe ổn. Em không thích himedia về vấn đề surport, vài bất tiện nhỏ như dvd iso không chơi, app trên ch-play hơi kén, cả mấy tháng hổng surport rồi đùng cái surport cho version 2 mmc chưa có member nào xài... Chán.
Sẵn đây bác nào dẫn lại link xbmc nào ngọt cho Q5 II để em dùng ạ.

Thấy XBMC xem off hay on đều tuyệt vời. Tự load phụ đề, âm thanh có 5.1 đầy đủ (tuỳ phim), phim mới nhất, quan trọng chất lượng không còn khác biệt nhiều với xem ổ cứng (nhiều bác vẫn down lưu ổ cứng dạng hd 720/1080), có đường truyền tốt XBMC tốt quả là một app tuyệt vời...

Giờ em thấy rõ android đang 'đi lên', còn hdp hình như đang 'đi xuống', trước hdp chơi menu được, đời mới lại không, xbmc chừng nào có trên hdp vậ..y..y.
Nhầm lẫn tí. Hôm qua em nói phần mềm được thằng DVDFab DVD & Blu-ray Copy, DVD Ripper, Blu-ray Ripper Software. Copy DVD, DVDR, Blu-ray Disc to PSP, or iPad/iPhone/iPod. Copy Blu-ray to BD-R, MKV, or Hard Drive for both Windows and Mac. support. Coi như là có công ty chuyên làm phần mềm chơi Bluray support cho nó. Nó nói sẽ cố gắng 2 tuần ra firmware mới 1 lần. Con này về support tạm xem là ngon khi mọi thứ đều update online (cả firmware lẫn XBMC).

tienlequoc

Well-Known Member

Em ko có tk vip fshare lấy gì mà demo hả bác? Bác nào có cho em mượn ít bữa.

Cactus45

Bác nào thích em này PM em nhượng lại. Em dọc rồi nhưng ko quen sử dụng lắm

tienthanhbk

Well-Known Member

Bác Tiến cho mình hỏi XBMC cho AV200 là version 12 hay 13 vậy ?
Version 12.2.......:D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

trungk43

Member

Bác nào không dùng nữa có nhu cầu nhượng lại thì PM giá nhé hoặc giao lưu X7 :d. Cũng muốn tìm hiểu sao bác Tiến không chạy được HDrepo

Bên trên