[Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

nghiadhd

Active Member
Ðề: [Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

Tinh hinh la HDRepo 2.4.4 chay ko duoc voi Vidon.me XBMC. Chac phai post issue nay len forum cua Vidon.me qua (sorry e dang online bang mobile nen ko go duoc tieng viet)

hohoo

Member

Mình vẫn chạy được HDRepo 2.4.4 trên Vidon.me XBMC

tienlequoc

Well-Known Member

Nếu bác nào update chậm thì bấm Re-upgrade lại nhé.

Mình cũng vừa được nhận ngảy hôm qua, phải đóng 402k lun, tính ra con này về tới đây là gần 3,5tr lận

GIao diện đẹp, trực quan, XBMC phải nói mượt, chơi 1080p qua wifi ngon, còn bluray thì chưa cắm thử vô dàn nên chưa test.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member

Có bác nào đã update thành công Ver 3.1.2 chưa vậy?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
thiết kế em này đơn giản nhưng không tinh tế, nhất là cái mặt sau.nhìn hơi thất vọng.Có le vì là android blurey box nên cắt giảm luôn mấy cổng RCA

tienlequoc

Well-Known Member

Test soft xem phim mặc định: chơi được mkv 1080p/3D rip, xem được iso bluray, 3d phụ đề ko nổi lên trên. Có thể next chapter.
XBMC: chơi được iso dvd/iso bluray có menu gốc. Ngoại trừ 3d iso chỉ chơi được 2d còn lại đều chơi tốt. Có thể next chapter.
Hình ảnh con này tuyệt đẹp, hiệu ứng 3d tốt đối với file 3d rip.
Hdviet, hayhaytv chạy tốt.
Trong 3 tuần xử nốt vụ 3d iso và phụ đề 3d nữa là perfect.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

Test soft xem phim mặc định: chơi được mkv 1080p/3D rip, xem được iso bluray, 3d phụ đề ko nổi lên trên. Có thể next chapter.
XBMC: chơi được iso dvd/iso bluray có menu gốc. Ngoại trừ 3d iso chỉ chơi được 2d còn lại đều chơi tốt. Có thể next chapter.

nếu chỉ chơi 2D, cài một số soft xem online thì con này đã perfect chưa bác tiến.Bác test nốt phần âm thanh xem thế nào.thấy bác nhận xét cũng phấn khởi rồi

tienlequoc

Well-Known Member

DLNA: ok. Nhưng ko ngon bằng A class và Q5II.
MIRACAST: ok. Ngon hơn A-class và Q5II.
Fw con này đã root. Rất phù hợp với các vọc sĩ. :D
Con này cùng với Q10ii là những android box chạy mát nhất em từng biết. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tienthanhbk

Well-Known Member

XBMC chơi mkv 720, 1080 qua NAS có mượt không bác Tiến. Bác thử vài addon chưa ?

Chờ bác có 1 bài review sớm xem có đáng với $ bỏ ra không để tiến hành order

tienlequoc

Well-Known Member

XBMC chơi mkv 720, 1080 qua NAS có mượt không bác Tiến. Bác thử vài addon chưa ?

Chờ bác có 1 bài review sớm xem có đáng với $ bỏ ra không để tiến hành order
Vừa test ở nhà anh thanhyk xong. Iso còn chơi được qua nas.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member

Có bác nào muốn hình ảnh này trở lại trên thiết bị của mình không?

thanhyk

Well-Known Member

Ủa sao con hdp dune đời mới 3d của em không chơi menu được mà android lại làm được. Hổng lẽ tới thời kỳ android chơi phim offline ngon hơn dune à...

oldfriend

Moderator
bác Tiến nói thẳng luôn là Android box chơi được Menu đi, chứ không người khác lại bảo bác quăng bom =))

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

bác Tiến nói thẳng luôn là Android box chơi được Menu đi, chứ không người khác lại bảo bác quăng bom =))
à tớ có hình chứng minh nha. Quăng bom cũng phải có lúc chứ. :) Con này còn vài vấn đề nữa là hoàn hảo:

1. Vấn đề 3D iso bluray: lỗi==>chính nhà sản xuất đã khẳng định từ đầu
2. Vấn đề DTS-HD/DolbyTrueHD bị lag 1 phát sau mỗi 2 phút.

Các vấn đề này nhà sản xuất đã cam đoan khắc phục trong firmware mới sẽ có sau 3 tuần nữa. Nếu đúng như vậy thì con này sẽ bá đạo đây. :))

S379

Uploader
Ðề: Re: [Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

à tớ có hình chứng minh nha. Quăng bom cũng phải có lúc chứ. :) Con này còn vài vấn đề nữa là hoàn hảo:

1. Vấn đề 3D iso bluray: lỗi==>chính nhà sản xuất đã khẳng định từ đầu
2. Vấn đề DTS-HD/DolbyTrueHD bị lag 1 phát sau mỗi 2 phút.

Các vấn đề này nhà sản xuất đã cam đoan khắc phục trong firmware mới sẽ có sau 3 tuần nữa. Nếu đúng như vậy thì con này sẽ bá đạo đây. :))
Tổng hợp một bài về em nó luôn đi Mod cho anh mở mang tầm mắt ,mở rộng phần nhìn cái nhỉ :D. Thanks bạn

tienthanhbk

Well-Known Member

Có bác nào chán em AV200 thì alo mình nhé =)) (lấy câu này bên thớt A Class sang đây)

tienlequoc

Well-Known Member

Có bác nào chán em AV200 thì alo mình nhé =)) (lấy câu này bên thớt A Class sang đây)
Bác thích thì order online đi, check xem cái gift code còn giá trị không? Một tuần sau là có mờ, khui hộp mới 100% nó mới tê. :))

nghiadhd

Active Member

Bác nào chê lướt Web trên Android box chán thì có thể xem lại. Con AV200 này lướt web nhanh ve kêu luôn.
Có 1 điều là em AV200 này vẫn dùng framebuffer là 720p, nhà sản xuất mà nâng lên 1080p là bá đạo luôn.

nghiadhd

Active Member

Bác thích thì order online đi, check xem cái gift code còn giá trị không? Một tuần sau là có mờ, khui hộp mới 100% nó mới tê. :))

Bác nhớ nói tụi Sale ghi hoá đơn là 100 Obama nhé. Hoá đơn của em nó ghi tới 190 Obama làm tụi Hải Quan oánh hết 420k tiền thuế.

Bên trên