[Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: [Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

Bác thích thì order online đi, check xem cái gift code còn giá trị không? Một tuần sau là có mờ, khui hộp mới 100% nó mới tê. :))

Gift code vẫn sài được. Đang chờ qua năm mới để $ về Black Account ;))

Bác nhớ nói tụi Sale ghi hoá đơn là 100 Obama nhé. Hoá đơn của em nó ghi tới 190 Obama làm tụi Hải Quan oánh hết 420k tiền thuế.

Vậy kêu nó ghi 50$ cho rồi ;))

Mà trả thuế như thế nào ? Trả cho tụi chuyển phát hả ?

tienlequoc

Well-Known Member

Mà trả thuế như thế nào ? Trả cho tụi chuyển phát hả ?
Khi bác nhận hàng thì sẽ được cầm trên tay 1 bộ chứng từ của bọn hải quan làm thuế cho con này. Đóng tiền theo hóa đơn và nhận hàng. :)

nghiadhd

Active Member

Tụi Vidon.me có public XBMC source cho dòng chip A20/A31

https://github.com/vidonme/xbmc

Có bác nào cao thủ lấy source build cho mấy em sài chip A20/A31 không? Em lấy thử XBMC cho AV100 cài cho VMX V6, nhưng khi play thì bị out ra ngoài.

Gift code vẫn sài được. Đang chờ qua năm mới để $ về Black Account ;))

Mà trả thuế như thế nào ? Trả cho tụi chuyể n phát hả ?

Các Bác mua sau Ko có chuyện trả thuế thấp đâu nhé . Kinh nghiệm hq sẽ áp mức các Bác mua đợt đầu đã trả , dù hoá đơn bây giờ có ghi thấp hơn nhé .

thanhyk

Well-Known Member

Em khoái con này ở 3 chỗ:
1. Hình ảnh rất đẹp: không so sánh trực tiếp nhưng thấy rất đẹp (kỳ quá, cái oppo chỉnh thế nào hay do nguồn phim mà thấy hình xấu hơn...)
2. Dùng XBMC xem online qua cáp internet chất lượng hd1080 không lắc, đứng hình suốt 30 phút (không có thời gian để xem hết phim...). Chất lượng 1080 trên XBMC là thật chứ không ảo như mấy cái server phim VN nhé. Hy vọng việc xem 720p là không có trở ngại gì đối với đường truyền đóng 800k của bác atn72 he..he.. (tại bác ấy lưu trữ dạng 720/1080)
3. Xem iso dạng menu: đây là điều mà ít đầu hdp/android làm được hiện nay (mấy cái con Dune/android/oppo của em chẳng thằng nào làm được trừ HTPC)

Giá nếu miễn thuế khoảng 3 triệu ngon cho cấu hình bộ nhớ gấp đôi Q10 II đóa (ram 2gb, bộ nhớ trong 8gb). Em này cổng Lan là 1G cao hơn Q5 II... Vụ iso 3D và âm thanh còn khựng thì kém Q5/10 trong hiện tại nhưng các cái khác thì hơn.

tienthanhbk

Well-Known Member

1. Hình ảnh rất đẹp: không so sánh trực tiếp nhưng thấy rất đẹp (kỳ quá, cái oppo chỉnh thế nào hay do nguồn phim mà thấy hình xấu hơn...)
2. Dùng XBMC xem online qua cáp internet chất lượng hd1080 không lắc, đứng hình suốt 30 phút (không có thời gian để xem hết phim...). Chất lượng 1080 trên XBMC là thật chứ không ảo như mấy cái server phim VN nhé. Hy vọng việc xem 720p là không có trở ngại gì đối với đường truyền đóng 800k của bác atn72 he..he.. (tại bác ấy lưu trữ dạng 720/1080)
3. Xem iso dạng menu: đây là điều mà ít đầu hdp/android làm được hiện nay (mấy cái con Dune/android/oppo của em chẳng thằng nào làm được trừ HTPC)

Giá nếu miễn thuế khoảng 3 triệu ngon cho cấu hình bộ nhớ gấp đôi Q10 II đóa (ram 2gb, bộ nhớ trong 8gb). Em này cổng Lan là 1G cao hơn Q5 II... Vụ iso 3D và âm thanh còn khựng thì kém Q5/10 trong hiện tại nhưng các cái khác thì hơn.

Thôi thôi bác ơi, khắp người em chỗ nào bây giờ cũng cứng hết cả lên rồi đây này :D

tienlequoc

Well-Known Member

Đừng nói anh sắp tiễn Oppo 105 và rước em này về à nha. :D

thanhyk

Well-Known Member

Đừng nói anh sắp tiễn Oppo 105 và rước em này về à nha. :D

Không hề...chắc do cái video ca nhạc đó bị hạt thui...
À mà anh dungtam25 bỏ android chuyển qua porcom rùi... Cái thớt này có làm 'anh ấy' lăn tăn không nhỉ. Khoái vọc mà quay lưng với android là sao, không chừng có pm ngầm...

dungtam25

Well-Known Member

Vấn đề xem full menu của iso Blu-ray là chip Sigma 8642/43 hoặc 8647 trên HDP là nó nhai lâu rồi mà bác thanhyk.Cụ thể Dune D1,H1,Pop C200,C300..
Sau này,có lẽ vì bản quyền,nên nó chỉ chơi menu rút gọn thôi,cụ thể Dune Base 3D,Popcorn A400.
Còn các em dùng chip Realteck 1186,1186 DD thì em chưa test nên hỏng biết.
Tiếc quá,ngày hôm qua ở Đồng Nai về không kịp,test con Android mới của bác Tiến.
Cám ơn bác Tiến vì lời mời,1h55',em có gọi cáo lổi với bác,mà máy bác ó í e.Em phải gọi cho bác thanhyk để cáo lổi.
@@ Bác thanhyk,nếu hình ảnh đẹp hơn Oppo,bác năn nỉ bác Tiến đổi ngang đi.Em chắc chắn là tình cảm bác Tiến không bắt bác bù thêm tiền đâu :D :D

dungtam25

Well-Known Member

Không hề...chắc do cái video ca nhạc đó bị hạt thui...
À mà anh dungtam25 bỏ android chuyển qua porcom rùi... Cái thớt này có làm 'anh ấy' lăn tăn không nhỉ. Khoái vọc mà quay lưng với android là sao, không chừng có pm ngầm...

Không bỏ bác ui,em canh me xem em nào chơi ổn xbmc,em mua về vọc tiếp,vọc chán thì gã chồng cho em nó,như em Q5ll,A class rồi cho em nó tí của hồi môn là có cái cùng tham gia với anh em Android.
Ngày nào em không lượn qua thread Android.:D

tienlequoc

Well-Known Member

Không bỏ bác ui,em canh me xem em nào chơi ổn xbmc,em mua về vọc tiếp,vọc chán thì gã chồng cho em nó,như em Q5ll,A class rồi cho em nó tí của hồi môn là có cái cùng tham gia với anh em Android.
Ngày nào em không lượn qua thread Android.:D
Con này chơi ổn XBMC rồi đó anh. Thấy anh Thành xem kiểu duyệt phim của nó đẹp toét cả mắt. :))

nghiadhd

Active Member

Làm sao bác Tiến hiện được thanh Navi bar cho em AV200 thế, suốt cả ngày hôm qua vọc mà vẫn chưa biết cách hiện được thanh Navi bar, làm muôn kill app phải vào Settings -> App để force close thôi.

PS: Bác dùng skin gì mà đẹp quá vậy. Trong đống skin default, em chỉ thấy Xperience1080 là tạm ổn thôi.

tienlequoc

Well-Known Member

Hình này em chộp với ATV1200 lấy làm demo thôi. Skin mặc định của XBMC thôi mờ. :)

nghiadhd

Active Member

Hôm qua test em AV200, thấy có 1 issue hơi bị khó chịu đó là khi play 1 file ca nhạc Xuân WMV = HDRepo 2.4.4, chơi xong thì XBMC nó đen thui và treo luôn, không back or action gì nữa, phải nhấn Home để thoát ra. Play 1 file Thuy Nga .mkv thì không sao! là nghe nhạc bị ức chế qua chừng.

Thấy hấp dẫn quá. Không biết ở Sài gòn có bác nào nhập về bán cho anh em không nhỉ ? Mình chưa bao giờ đặt hàng qua mạng ở nước ngoài cả.

tienthanhbk

Well-Known Member

Hình này em chộp với ATV1200 lấy làm demo thôi. Skin mặc định của XBMC thôi mờ. :)

Em này có 1 điểm mình không thích đó là quá bự, vì mình không chơi HDD gắn trong :D , nhoe nhỏ như em A Class thì quá ngon

tienlequoc

Well-Known Member

Không bự lắm đâu bác ơi, nhỏ hơn Q10II, to hơn Q5II tí. :)

LUC QUYET CHIEN

Active Member
có vẻ hấp dẫn đây.hay bác Tiến làm 1 cuốc đặt hàng chung cho mấy anh em trong box đi.vì hiện tại nhiều anh em chưa order từ nước ngoài về bao giờ

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Tham khảo] Cần thông tin VidOn.me Android Blu-ray Box

có vẻ hấp dẫn đây.hay bác Tiến làm 1 cuốc đặt hàng chung cho mấy anh em trong box đi.vì hiện tại nhiều anh em chưa order từ nước ngoài về bao giờ
Anh em nào cần cứ báo danh ở đây nhé. Để em biết số lượng để nhờ ship thử xem sao?

Bên trên