Test nhanh Vivitek H1188 - Model tầm trung mới nhất của Vivitek

Vando

Well-Known Member
Ðề: Test nhanh Vivitek H1188 - Model tầm trung mới nhất của Vivitek

Chip xử lý hình ảnh 4K: giá đã ổn
Chíp DLP 4K: giá chắc sẽ tốt.
Khung máy như vivitek 1188 +chip 4K + board xử lý 4K chắc cũng không đắt thêm nhiều.

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Test nhanh Vivitek H1188 - Model tầm trung mới nhất của Vivitek

em là em phê bình bác nghiêm khắc nhá, k lo dành tiềm xây nhà, xây phòng loa âm tường mà cứ đổi máy chiếu đẹp thế làm em thèm nhỏ dãi trong khi nợ cũ chưa trả xong hu hu.

bác ấy xây xong còn thừa tiền nên nâng cấp máy chiếu ấy chứ :D

Ti đã trình diễn Chip DLP 4K. Giờ này sang năm tha hồ chọn máy chiếu DLP 4K giá cỡ 2.000$.

Lo thì phải lo cả đời các bác ạ, cái lớn ta lo được thì cái nho nhỏ thế này xá chi nhỉ! Kk :) nói vậy thôi chứ nó nằm trong kế hoạch tổng thể của mình hết rồi. Sang năm nếu như phim 4K phổ biến thì cũng sẽ upgrade tiếp thôi, thời buổi công nghệ mà. Nhưng tình hình như này thì mình chưa tin trong năm tới đã có nhiều phim 4K để xem nên cứ phải chiến cho hiện tại cái đã. Tính mình vốn thực tế nên ko dám chơi theo kiểu đón đầu. Chẳng hạn như chơi Oppo đến giờ vẫn chung thủy và happy với cái 93 vì thực tế nó đã đáp ứng đầy đủ nhu cầu rồi, tốn thêm tiền mà phải trả cho những thứ mình ko dùng thì phí phạm quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

nsnhd

Well-Known Member

chuẩn quá bác K ơi, cái gì đã thực tế và ổn rồi thì chơi , chậm hơn ng ta 1,2 ,3 năm không là vấn đề , vì trải nghiệm cho bản thân mình mà

Nếu bản thân mà kiên định được thì bản lĩnh rồi, chỉ sợ bi cám dỗ (4K chẳng hạn) lôi kéo thôi :D

davidhand

Moderator

Nếu bản thân mà kiên định được thì bản lĩnh rồi, chỉ sợ bi cám dỗ (4K chẳng hạn) lôi kéo thôi :D
Khi phim 4K mà phổ biến như phim Full HD như giờ thì phải lên chứ bác, mình thuộc dạng videophile lên việc đam mê những thiết bị cho hình ảnh đẹp là lẽ tất nhiên thôi. Chứ giờ mua 4K thì chưa thuyết phục, về chỉ xem mấy cái clip 4K rip thì chán òm! :)

davidhand

Moderator

Vào đọc rồi chạy ra thôi....... :))

Khá nhiều AE đã down các đĩa test máy chiếu của Bác, nhưng khổ là nhiều người chưa biết cách test như thế nào cho chuẩn và quy trình test ra sao....??
Có khi bác K làm 1 bài quy trình test máy thì giúp khá nhiều cho AE đấy. :)

E có hướng dẫn sơ rồi đấy cụ, cụ chơi Oppo nên chuẩn luôn rồi nhé! :) Rảnh e sẽ quay clip test cái bộ nhà e cho clear ạ!

Bác muốn test thì cứ reset picture setting trước. Sau đó dựa vào kết quả chỉnh tối ưu cho từng mục. Trong đĩa Munsil Benchmark e đang upload sẽ có các mục test và calib. Nếu bác chưa rành thì đĩa này cũng có hướng dẫn nhưng với đk là đầu phát của bác phải đọc được menu đĩa thì mới lựa chọn được từng mục test. Nếu bác dùng OPPO thì khá dễ dàng: chỉ cần vào các mục cần test rồi nhấn OK, mũi tên qua phải là next, mũi tên lên là hướng dẫn (nó sẽ cho mình biết như thế nào là correct và incorrect), nhấn mũi tên xuống thì trở lại trạng thái hiển thị của máy, dựa vào đó để tinh chỉnh cho tối ưu. Máy tốt sẽ cho kết quả tốt, máy ko tốt thì cũng chỉ lên được mức tối đa có thể là hết. Nó đơn giản như bác xem phim thôi, bác dùng HTPC or HDP đều được, miễn sao phải đọc được menu để chọn các mục.
Hy vọng là bác sẽ test và calib thành công.
(E đã upload lên fshare đĩa test và các clip test liên quan, e post link lên post#1 để các bác quan tâm tới vụ này download về nếu cần.)

quangtuong

Banned

bửa nay mới để ý là nhửng pha lia máy nhanh hình ảnh trên 1180 không mượt , nhìn khá khó chịu . haizzz ....máu nâng cấp lại lên rồi ..

tien195

Active Member

Chưa gom đủ thóc để rước em 1185, giờ lại thấy em này. Thôi chắc phải gom tiếp đợi giá xuống may ra múc được. Bác nào PM cho em cái giá tốt nhất xem có chịu được nhiệt không nhé, cám ơn các bác

sonpham

Member

Qua ghé nhà davidhand coi Vivitek quá ấn tượng luôn! Không ngờ giá này mà lên hình ngon vậy. Ngẫm cái Sony nhà mình mà ngán ngẩm . Hãng này có cái nào 4K không K suggest cho a 1 em?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Test nhanh Vivitek H1188 - Model tầm trung mới nhất của Vivitek

Qua ghé nhà davidhand coi Vivitek quá ấn tượng luôn! Không ngờ giá này mà lên hình ngon vậy. Ngẫm cái Sony nhà mình mà ngán ngẩm . Hãng này có cái nào 4K không K suggest cho a 1 em?

ôi, màu của sony hợp với mấy bác Tây thôi ^^

davidhand

Moderator

Theo e tìm hiểu thì hiện Vivitek chưa có model nào trên thị trường có 4K đâu a. Mà a đón đầu làm gì, khi nào phổ biến 4K chơi cũng chưa muộn đâu, giờ làm gì có phim 4K mà xem! Cứ xài tạm e Sony được rồi a, gu của a thích lung linh rực rỡ và sáng thì bồ kết hình của e 1188 là đúng rồi! Nếu thích thì nhích luôn thoai, hay đại gia thì khoái chơi đồ hiệu? E thấy Sony cũng có mấy model hình ảnh rất ấn tượng đấy a, chỉ có điều là giá đều từ 250tr trở lên.

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Test nhanh Vivitek H1188 - Model tầm trung mới nhất của Vivitek

ôi, màu của sony hợp với mấy bác Tây thôi ^^
Bác ấy vẫn đang dùng e sony khá ngon vào thời điểm cách đây vài năm. Có điều giờ hình ảnh nó hơi tối nên chắc muốn đổi thôi bác, cụ này chơi đồ "không phải đậu vừa rang"! :)

sonpham

Member

A đang cho thợ làm lại phòng giải trí. Tổng đại tu thay hết loa, AVR, máy chiếu xem phim. Mới gọi cho vợ lấy cái Sony 1100ES rồi, tháng sau mang về. Rảnh qua anh chơi. À, xem có ai cần Sony 95 thì bảo qua a xách về mà dùng, đảm bảo bán như cho! Hehe.

quangtuong

Banned

A đang cho thợ làm lại phòng giải trí. Tổng đại tu thay hết loa, AVR, máy chiếu xem phim. Mới gọi cho vợ lấy cái Sony 1100ES rồi, tháng sau mang về. Rảnh qua anh chơi. À, xem có ai cần Sony 95 thì bảo qua a xách về mà dùng, đảm bảo bán như cho! Hehe.
loa và avr bác có bán rẻ như cho không ạ ? nếu có em xuống bê về hết ạ !. hihi..

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Test nhanh Vivitek H1188 - Model tầm trung mới nhất của Vivitek

trời trời, bán như cho kìa ^^, thích rồi, thích rồi ^^

davidhand

Moderator

Bữa nào oánh xe tải qua lượm đồng nát! Luôn cái DD18 đấy nhá! À mà a thay cái màn chiếu đi, chơi 200" cho nó hoành, phòng rộng thênh thang vậy chơi cái màn 150" nhìn lọt thỏm! Hôm nào máy chiếu về hú e nhé, qua thưởng lãm tí, xách 1 mớ JAV 4K qua tha hồ test! Kk :)

afelat5

Member

Tình hình là cài và test mấy cái của bác Khôi xong thì con máy có vẻ sáng sủa hơn được 1 chút , e test trong điều kiện phòng tối 95% , xuất từ HTPC dùng VGA R9 290X và qua receiver onkyo HT-S3700 > optoma HD33 , màn chiếu = tường không được mịn cho lắm , nói chung là chưa qua xử lý , máy chiếu thì sau khi reset e có chỉnh lại 1 số options cho vừa mắt , thiết bị chụp là điện thoại Galaxy S6 e đang dùng , up ảnh qua Imgur.com , do máy chiếu e đặt hơi thấp nên không được chuẩn , phải chỉnh lại tone , nên không chụp chính diện mà phải đứng nghiêng 1 bên để chụp , các bác xem giúp e như vậy thì cần sửa đổi và thay đổi gì nhé , e cảm ơn ạ

Chào bác!
em cũng đang dùng con máy chiếu HD33 giống bác. E thấy bác chỉnh khá đẹp. Bác có thể gửi giúp e cách chỉnh được không ạ. Cảm ơn bác

davidhand

Moderator

loa và avr bác có bán rẻ như cho không ạ ? nếu có em xuống bê về hết ạ !. hihi..

Đồ của bác ấy "rẻ như cho" nhưng chắc cũng phải bán nhà đi mới thanh lý được hết cả bộ! :)

nuocuongnguohoa

bac ko xai con 1185 nua a, bac de lai e nhe. 0902349281. hoac bac co ai co may cu bac pm nhe. thank. may tinh bi loi nen ko danh dau duoc. thong cam nhe

Bên trên