Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Minhsur

Banned
Cám ơn các bác động viên. Chưa nhiều tiền nên mình phải đi từng bước như thế, gọi tiến hóa cho nó oai thôi mà.
Nhờ ae trên HDV mình cũng kiếm được đồ chơi như ý.

hiepbibi

Member
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

ước ao được như bác....8->

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

ước ao được như bác....8->

Bạn kiếm em ST50 đi... Rồi lại tìm cái HDP phù hợp với ST50 (dune dou chẳng hạn)... Sau đó lại nghĩ phải kiếm bộ âm thanh cho tương xứng nữa... Cứ cố từng bước 1 là ok... Mình tích cóp trong một số tháng để gom thóc và loay hoay mất 6 tháng để tìm hàng... Giờ thì chỉ hưởng thụ...

hiepbibi

Member

vậy HDmedia 901B ghép với 50U50 được không bác

Minhsur

Banned

vậy HDmedia 901B ghép với 50U50 được không bác

Hình như là Himedia 910B chứ nhỉ.
Theo mình là được. Vì mình mua cho ông anh cái 910b ghép với sony40NX500 (đời 2010) thấy tuyệt vời lắm. Và cũng chưa thấy ai phàn nàn việc kén HDTV của 910b đâu.

children09

Well-Known Member

Không biết chừng nào mình mới có được như bác nhỉ?

phamhongson

Well-Known Member

Em vừa từ miền tây nam bộ về, oải quá. Thấy topic của bác cũng rất hay và gần với ý tưởng và quá trình phát triển của em, tuy nhiên cuối năm bận quá, chắc sang đầu năm em cũng sẽ chia xẻ quá trình tiến hóa của HT nhà em, nó bắt đầu từ thế kỷ trước cơ.

JupR74

Active Member

Bộ dàn sau cùng nhìn hoàng tráng phết bác chủ ah ! :-bd

Minhsur

Banned
Cám ơn tất cả các bác. Muốn hay là phải có đam mê các bác ạ. Có đam mê thì mình sẽ giành tiền bạc cho cái đam mê đó (không đam mê thì sẽ giành tiền làm việc khác ngay), mà đây là quan điểm của người ít tiền nhé, còn đông tiền thì thích gì mua nấy, đâu phải nghĩ gì nhiều. Hic... Hồi còn ở LX ai cũng máu tìm tủ lạnh, may xo, nồi hầm... mình thì đi tìm đồ nghe nhạc.
Nhà mình được cái ai cũng máu ca hát, hát dê... nên đồ chơi tuy chưa cao cấp lắm nhưng lúc nào cũng hoạt động hết công suất.
Thanks all.

lmcuong4u

Active Member

Gọn gàng nhưng k kém phần hoành tráng, chúc mừng bác chủ...Mơ ước của đời em...

Minhsur

Banned
Mình khoái Em này xem bóng đá (trên kênh HD) thì tuyệt cú mèo.

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Mình khoái Em này xem bóng đá (trên kênh HD) thì tuyệt cú mèo.

bác giống em ! nếu đài phát chuẩn hd với hd+ mà convert lên 3 D xem cũng sướng bác ! còn ko để 2 D xem cũng đã !

Minhsur

Banned
Ở VN có K+ phát 2 kênh HD cực ngon là kênh ESPN HD và Discovery HDWord (kênh này âm thanh DOLBY).

palinhd

Member
Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Bác hay nghe CD bằng bộ này ko? nghe thế nào ạ?
Em thì nghe thập cẩm lắm, hải ngoại, Thúy nga, Nhạc đỏ,
Nhiều khi buồn buồn xem Thu Huyền hát chèo hay xem/nghe Quan họ BẮc ninh, Cải lương thấy phê ra phết.

didonghungthinh

Mừng Bác chủ có bộ giàn ưng ý , có nâng cấp thì up lên cho ae học hỏi với Bác nhé.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Bác hay nghe CD bằng bộ này ko? nghe thế nào ạ?
Em thì nghe thập cẩm lắm, hải ngoại, Thúy nga, Nhạc đỏ,
Nhiều khi buồn buồn xem Thu Huyền hát chèo hay xem/nghe Quan họ BẮc ninh, Cải lương thấy phê ra phết.
Mình toàn nghe mấy cái chương trình copy dạng mp3 thôi, không có đầu đĩa. Nghe cũng thấy hay lắm. Đâu ra đó.

palinhd

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Mình toàn nghe mấy cái chương trình copy dạng mp3 thôi, không có đầu đĩa. Nghe cũng thấy hay lắm. Đâu ra đó.
========================
Để hay hơn nữa bác nghe em tìm mua ngay 1 đầu CD ( đầu chạy đĩa CD thôi nhé chứ ko phải VCD /DVD), đầu cũ cũng được giá khoảng 0,5-2 chai thôi, sau đó ra hàng Bài mua mấy cái CD xịn ( nhạc đỏ, trẻ...) về chạy mà xem, khác biệt so với mp3 1 trời 1 vực đó bác ạ.
Chứ bộ của bác nghe mp3 thì phí quá, ko phát huy hết số tiền bỏ ra bác à.
Bác làm luôn đi, 1-2 chai thì làm gì đâu.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

========================
Để hay hơn nữa bác nghe em tìm mua ngay 1 đầu CD ( đầu chạy đĩa CD thôi nhé chứ ko phải VCD /DVD), đầu cũ cũng được giá khoảng 0,5-2 chai thôi, sau đó ra hàng Bài mua mấy cái CD xịn ( nhạc đỏ, trẻ...) về chạy mà xem, khác biệt so với mp3 1 trời 1 vực đó bác ạ.
Chứ bộ của bác nghe mp3 thì phí quá, ko phát huy hết số tiền bỏ ra bác à.
Bác làm luôn đi, 1-2 chai thì làm gì đâu.
Đúng rồi bạn ạ, hôm trước thằng em nó mua cái đầu denon 1611 mang đến nghe thử, đầu nàu chơi được cả BD, DVD, SVCD, CD. Cắm thử cái cd nhạc Nga nghe hay thật. Chắc đầu chuyên dụng sẽ hay hơn. Nhưng mình chưa muốn lắm, để gạo thóc xông xeeng làm luôn cái kha khá tý, đỡ phải nâng cấp.
Nhà mình đa số mê phim HD, Thúy Nga, Karaoke... Dạo này bận quá cũng chẳng có thời gian xem xét gì.

minhhuub

Active Member

Về khoản nhạc nhẽo thì chơi Lossless cũng đc mà :|

Minhsur

Banned

Về khoản nhạc nhẽo thì chơi Lossless cũng đc mà :|

Vâng, khi copy phim các em nó cũng cho nhiều chương trình LL lắm. Nhưng nhà mình chắc toàn tai trâu, không ai muốn nghe nhạc mà chỉ muốn xem nhạc thôi.

Bên trên