So sánh chất âm phát lossless giữa Oppo 105 vs Dune Base 3D + Audiolab MDAC

NKP

Active Member
Ðề: So sánh chất âm phát lossless giữa Oppo 105 vs Dune Base 3D + Audiolab MDAC

Cám ơn bác C-Pham đã trả lời giùm em , em đang ở xa qúa nên bác chủ kg thể nghé em nghe thử được , phải chi ở gần em cũng muốn giao lưu với mấy bác để học hỏi thêm kinh nghiệm , chứ bên này em chỉ biết mua mù và tự cảm nhận thôi :(, để em đưa đường link nếu bác chủ muốn chơi em này , Marantz mà nghe nhạc vàng thì chỉ có một từ tuyệt :)>-
Amazon.com: Marantz NA7004 Network Audio Player (Black): Electronics
Thanks bác, cắm cái HDD vào em NA7004 này qua cổng USB là phát luôn hả bác? Mình mới gú gồ em này và thấy giá ở VN tầm 13-16tr. Em trên Amazon theo link của bác là $600 + thêm toàn bộ phí để ship về VN chắc cũng tầm 14-15tr. Em này chắc cùng function với em Cambridge Stream Magic 6 mà bác Bshyman đề xuất. Theo bác thấy thì Magic 6 & NA7004 thì em nào chất hơn? Ngoài ra, còn em nào có cùng function mà cao cấp hơn 1 tí tầm $1k-1,5k không? Mong nhận được trao đổi thêm của bác.
À, mà bác ở State nào bên US vậy? lúc trước mình có đi ctác qua cty mẹ ở Philadelphia.

con naỳ nêú bác sài loại USB Flash bác cắm vô cổng phía trước hình như tối đa là 64GB , có lần em thí nghiệm cắm ổ cứng dạng nhỏ 100gb nó load cả nửa ngày vẫn kg lên được :D , em chơi như vầy 3TB Personal Cloud Storage External Hard Drive cắm vô Routers và chơi nhạc qua mạng LAN , còn Magic 6 thì thú thật em chưa sài nên kg dám phán bậy nhưng theo nhiều bác trên này nói Magic 6 và đồ của Cambridge chất âm thiên sáng cho nên nghe nhạc sẽ kg được hay bằng MARANTZ chuyên trị nhạc vàng :)
Hồi NA7004 mới ra em múc một em về nghe thử thấy hay em liền múc thêm em nữa ai dè mới có mấy năm mà em nó rớt gía qúa nữa làm em muốn méo mặt luôn :( , nếu bác máu hơn nữa thì em xin đề xuất em này là anh cả của NA7004 MARANTZ NA-11S1 DSD DAC/NETWORK AUDIO PLAYER at Music Direct , em thèm lắm mà chưa có điều kiện :">
Em đang ở tiểu bang MISSOURI thành phố ST.LOUIS .

NKP

Active Member

con naỳ nêú bác sài loại USB Flash bác cắm vô cổng phía trước hình như tối đa là 64GB , có lần em thí nghiệm cắm ổ cứng dạng nhỏ 100gb nó load cả nửa ngày vẫn kg lên được :D , em chơi như vầy 3TB Personal Cloud Storage External Hard Drive cắm vô Routers và chơi nhạc qua mạng LAN , còn Magic 6 thì thú thật em chưa sài nên kg dám phán bậy nhưng theo nhiều bác trên này nói Magic 6 và đồ của Cambridge chất âm thiên sáng cho nên nghe nhạc sẽ kg được hay bằng MARANTZ chuyên trị nhạc vàng :)
Hồi NA7004 mới ra em múc một em về nghe thử thấy hay em liền múc thêm em nữa ai dè mới có mấy năm mà em nó rớt gía qúa nữa làm em muốn méo mặt luôn :( , nếu bác máu hơn nữa thì em xin đề xuất em này là anh cả của NA7004 MARANTZ NA-11S1 DSD DAC/NETWORK AUDIO PLAYER at Music Direct , em thèm lắm mà chưa có điều kiện :">
Em đang ở tiểu bang MISSOURI thành phố ST.LOUIS .

Năm 2014 mà cổng USB chỉ nhận được 64GB thì it quá bác nhỉ. Chắc tại em này ra năm 2012 lúc đó dung lượng USB còn hạn chế chứ bây giờ các bác chơi lossless bên VNAV toàn đòi hỏi tầm 200MB 1 bài. Kiểu bác đang chơi qua Cloud Storage External HD cắm qua router và chơi qua mạng LAN thì mình chưa hiểu nên thấy ngu ngơ lắm, chắc kiểu cho dữ liệu pass-through qua router & LAN thì ở VN chưa thịnh hành, cái router của mình cũng không có cổng này. Tuy vẫn không hiểu bác múc 1 lúc 2 em về để làm gì nhưng cũng chia buồn với bác vụ em nó bị rớt giá. Kinh nghiệm là những cái hang cho trào lưu mới thì nó mau rớt giá chứ không duy trì được như hang truyền thống nên bác nhớ cân nhắc dù thấy em nó tuyệt đến mức nào cũng nên giữ cái đầu lạnh 1 chút. Kinh nghiệm của mình thì chon mấy cái đồ chơi âm thanh, dây nhợ, công nghệ, Ducati, etc... thì cũng như thấy gái đẹp. Bác vừa nhìn thấy em nào ngon thì lập tức mê mẫn & muốn múc liền =)) nhưng bác để 1 time thì sẽ có suy nghĩ cân nhắc lại.
Cái link bác cho chắc đúng là anh cả, nhưng mà khủng quá, bác cho nó jump 1 phát là hơn gấp đôi cái budget của mình rồi. Hic...
Chúc bác có 1 ngày Chủ Nhật vui vẻ & relax.

Để em giải thích một chút cho bác dễ hiểu , lúc đầu em múc NAS về hì hục cài đặt cả ngày mà kg được vì em em dốt về IT mà X_X sau đó nhờ ông cậu nói em múc con này WD My Cloud 4TB Personal Cloud Storage WDBCTL0040HWTN - Micro Center tự như NAS nhưng dễ cài đặt hơn sau đó em cắm vô Router và phía sau của NA7004 có cổng mạng em cắm vô và đi dây vô Router khi em bật NA7004 và vô mục music sever thì nó sẽ nhận ra ổ cứng em cắm trong router cứ thế là em chọn nhạc chơi thôi , nếu như bác có Ipad hoặc smart phone thì có thể cài đặt app và dùng nó điều khiển luôn ( tuy nhiên dao diện kg được đẹp ) .
Do em có 2 dàn nghe nhạc và coi phim cho nên em mới múc 2 em luôn :) , em đang chờ thời gian nữa nó em nó có gỉam gía chút nào kg chứ thấy em nó em cũng " ước ao và khát khao chiếm đoạt " em nó lắm :))

NKP

Active Member

em đang chờ thời gian nữa nó em nó có gỉam gía chút nào kg chứ thấy em nó em cũng " ước ao và khát khao chiếm đoạt " em nó lắm :))

Gì chứ Marantz thì chác chắn sẽ giảm giá thôi, chờ đợi đôi khi cũng là 1 hạnh phúc :D

Tuannv20

Well-Known Member

Em thì nghe lossless bằng Dune Base 3D (phát) + Marantz SA-KI Pearl Lite SACD CD (làm DAC) + Marantz PM-KI Pearl Lite Amplifier + Loa Tannoy Precision 6.4 cũng hợp với tai trâu của em lắm :))

datbq

Member

Em thì nghe lossless bằng Dune Base 3D (phát) + Marantz SA-KI Pearl Lite SACD CD (làm DAC) + Marantz PM-KI Pearl Lite Amplifier + Loa Tannoy Precision 6.4 cũng hợp với tai trâu của em lắm :))

Bác bỏ cái dune base đi, bác lựa chọn và chép vào usb theo thể loại (mỗi cái khoảng 5 chục bài là vừa, nhiều hơn thì tùy bác$-)) và cắm vào cổng usb phía trước con cdp sa ki, đảm bảo hay hơn chơi qua dune base nhiều.

105 đi bác chủ ko hối hận đâu ạ. E nghe bằng 95 đã thấy hay rồi. Trc đây e đã có Q-Dac bán đi để tìm giải pháp All in one nên tìm đến oppo 95. Kết quả mĩ mãn ạ. Tuy Q-Dac ko thể so với M-Dac nhưng chất âm audilab ko khác biệt nhiều. E đã đc nghe qua cả M&Q-Dac rồi nên mới tự tin tư vấn cho bác
ạ. Chưa kể khoản hình ảnh 105 nó ăn đứt mấy con Dune kia.

do_long_khach

Well-Known Member

Nghe nhạc kiểu đó cực lắm bác datbq ơi, nhất là với người nghe nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên