So sánh chất âm phát lossless giữa Oppo 105 vs Dune Base 3D + Audiolab MDAC

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: So sánh chất âm phát lossless giữa Oppo 105 vs Dune Base 3D + Audiolab MDAC

Chết 1 cổng HDMI thì mình ko ham trừ phi nó super rẻ.

do_long_khach

Well-Known Member

Hôm nào Bác lấy 103 về thì cho em nó giao lưu với con S10A của mình xem sao nhé. :)

Mình nghe lossless thôi, S10A của bác chắc ko chơi được. Chứ còn cũng ko hâm đến độ mua Oppo về làm cơ CD.

thanhyk

Well-Known Member

103 hôm trước tết có bác minhtuankhanh bán đó, hình như 11tr thì phải.
Ráng chờ chắc sẽ có thôi bác.
Còn nếu muốn mua 103 ( chết 1 cổng HDMI ) thì hình như chỉ có 7tr thì phải, em định lấy nhưng lại thôi.
Bác chịu khó lục lại tin trên box mua ban trước tết, tầm tháng 10 thì phải, em tin là vẫn còn con này đấy. :))
Good luck
Con 103 chết 1 cổng bác ấy bán lâu rồi. Nghĩ nếu còn giá đó rẻ hơn cả Dune Max (cũng 1 cổng) đáng xúc lắm...

vinagoh

Well-Known Member

con s10a làm transport qua cổng cox đáng nể đó bác vinagoh.

Mình cũng đang chơi theo cách Bác bẩu, nhưng sợi coaxial cùi mía quá. Theo Bác nên dùng sợi chính hãng kg hay dây DIY cũng được?

trangchodom

Well-Known Member

Mình cũng đang chơi theo cách Bác bẩu, nhưng sợi coaxial cùi mía quá. Theo Bác nên dùng sợi chính hãng kg hay dây DIY cũng được?
Theo em thì cố làm sợi dây chính hãng bác à, DIY phải cao thủ độ mới được chứ không thì cũng không an tâm lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

NKP

Active Member

Em chưa thấy HDP nào transport qua DAC mà hay cả vì nó có passthrough 2 kênh hoàn toàn đâu, duy chỉ có Oppo mà thôi, nhưng em xếp oppo vào dạng đa năng vì nó chơi được CD, SACD đến Bluray, lossless cũng Ok. Nếu chỉ quan tâm nghe nhạc lossless thì oppo quá phí vì nó nghe nhạc vàng không hay.

Bác nói mình mới hiểu. Được khai sáng từ từ. Hehe...

Chỉnh sửa lần cuối:

NKP

Active Member

Thấy bác chủ băn khoăn qúa mà chưa quyết định được nên em cũng xin phép có vài ý kiến bản thân để bác chủ có thêm phần lựa chọn .
Em đang chơi Opp95 và Marantz NA7004 , con Marantz NA7004 này vừa là DAC vừa là Network play luôn nên rất tiện để nghe nhạc lossless theo em cảm nhận cá nhân em thì Opp95 nghe nhạc vàng chi tiết nghe kg hay bằng NA7004 , nếu bác chủ thích nghe nhạc vàng và nhạc nhẹ thì kiếm con Marantz NA7004 này mà chơi .

Thanks bác, gặp ngay bác đang xài mà cho nhận xét thì quá tốt rồi. Mới gú gồ thấy con NA7004 đúng là chuyên dụng cho lossless, vậy mà lâu nay cứ nghĩ là chỉ có thể chơi bằng PC or HDP. Bác chủ ở SG thì cho mình ghé nghe thử được không?

NKP

Active Member

Chân thành:
+ DAC Oppo 105 nge thường thôi! Mình từng dùng nên khá rõ. Em nó làm transport thì khỏi nói.
+ Đã có Cdp Wadia mà muốn chơi lossless với chất lượng 9/10 thì phải dùng mấy con Dac dòng "cao" bác ah.
Con Oppo 105 modwright có lẽ chính xác là cái bác muốn tìm. Còn ko thì vẫn còn rất nhiều con DAC ngon khác, với đk bác chủ phải chi...hehe

Thời buổi gạo châu củi quế nên phải tiết kiệm bác ạ. Nếu chơi 105modright thì mình lấy ngân lượng đó đầu tư 1 cái PC để chình ình giữa nhà & 1 cái T+A DAC8 nhiều khi còn hiệu quả hơn. Đã chơi qua đủ thứ chắc bác cũng thuộc hàng cao thủ rồi nên đã nói thể thì mình từ bỏ ý định oppo luôn cho rồi. Cãi thầy thì ... đá đè :D.
T/B: cái câu chữ ký của bác hay quá. Like mạnh luôn!!!

NKP

Active Member

Bác nói thế fan Oppo ném đá bác đó
E từng bị ném vì cái tội nói thật như bác

DAC ngon thì nhiều, nhưng cho e hỏi tí ạ

Con Wadia 23 e chưa dc nghe qua, nhưng wadia 16, 830, 850 e nghe rồi
tất cả con trên đều gắn thêm dc DAC skid, sao bác không gắn thêm để chơi lossless
bác đừng nói với e bác không biết cd wadia có thể gắn DAC

Bác cứ nói thỏa mái, ai ném em đưa cái đầu ra đỡ hộ bác :D
Không biết DAC skid là gì luôn đó bác. Đâu thấy có ngõ vào nào đâu để gắn, rồi quan trọng là lấy cái gì để phát lossless. Bác giải thích thêm tí nhé, mình là newbie nên giống như con nai rừng ngơ ngác.
Thanks bác chia sẻ.

NKP

Active Member

Tóm lại nếu chỉ nghe lossless không cần sắm oppo vì hơi phí và chưa hay. Nếu thêm hình ảnh để xem phim thì rất nên sắm nó.

Thanks bác, em cần chủ yếu là lossless. Nhớ các bác cho ý kiển nên em bỏ ý định oppo rồi. Thanks các bác rất nhiều vì đã nhiệt tình chia sẻ, không thì em lăn tăn xáp vào oppo thì mệt rồi.

NKP

Active Member

Sorry chủ thớt nhé, em hơi ngứa mồm ( mọc răng hay sao ý :)) :)) )

Giang hồ hiểm ác, bác thấy thì bác cứ ra tay hành hiệp hộ em, thanks bác nhiều.

NKP

Active Member

Ai ném em ko quan tâm bác ah. Em đã từng dùng con đó, có sao em nói vậy thôi. Cái gì tốt thì em khen....ko tốt thì nói ko tốt thôi....

Cao thủ võ lâm sợ gì ai ném bác nhểy. Mà cái gì cũng phải có ý kiến phản biện mới hay, chứ thiên hạ hùa nhau ca 1 bài thì còn gì nốt cao, nốt lặng nữa.

NKP

Active Member

Ôi, các bác sắp lập trang mua bán trong topic của em rồi. Thanks tất cả các bác đã vào đây chia sẻ ý kiến.

C_Pham

Well-Known Member

Bác racingspeed đang ở USA mà bác

Cám ơn bác C-Pham đã trả lời giùm em , em đang ở xa qúa nên bác chủ kg thể nghé em nghe thử được , phải chi ở gần em cũng muốn giao lưu với mấy bác để học hỏi thêm kinh nghiệm , chứ bên này em chỉ biết mua mù và tự cảm nhận thôi :(, để em đưa đường link nếu bác chủ muốn chơi em này , Marantz mà nghe nhạc vàng thì chỉ có một từ tuyệt :)>-
Amazon.com: Marantz NA7004 Network Audio Player (Black): Electronics

Bên trên