So sánh chất âm phát lossless giữa Oppo 105 vs Dune Base 3D + Audiolab MDAC

NKP

Active Member
Ðề: So sánh chất âm phát lossless giữa Oppo 105 vs Dune Base 3D + Audiolab MDAC

Bác chủ ko muốn dùng PC để chơi lossless thì trong tầm tiền đó ngâm cứu 2 phương án trên là đúng rồi. Nếu bác trong SG thì mấy món hàng có liên quan đều sẵn cả (ko như ngoài HN có thấy cửa hàng nào bán Oppo đâu), bác nên đi nghe rồi quyết định. Sau đó nếu bác nghiêng về phương án Oppo 105 thì có lẽ nên thử tiếp Oppo 95 vì em nghe Tây kháo rằng 95 nghe nhạc hay hơn (1 cổng USB vs 2 cổng USB gì đó).

Thanks bác. Tối qua mình có mò qua VNAV thấy có 1 topic riêng về con oppo 95 nhưng các bác ấy test với CDP rồi không công bố kết quả vì ... "quá nhạy cảm" gì đó. Xong rồi các bác ấy chém nhau kinh lắm. Riêng con 105 thì thấy có nhiều nâng cấp hơn con 95 nên cũng không biết giang hồ đồn đai là 95 hay hơn 105 thật giả thế nào. Mình đang đợi các bác ấy giao lưu phát lossless bằng HDP thì mình sẽ xin tham dự. Đã kê 1 cục gạch bên đó rồi :D

NKP

Active Member

Mình dùng qua NAD M1 và oppo 105 nhưng cũng không dùng DAC nữa dù có thử qua. Oppo 105 giờ chỉ để nghe CDROM thôi dù ý định ban đầu là tận dụng cả DAC và video.

Không hiểu ý bác lắm với mấy câu trên. Bác có thể vui lòng chia sẻ thêm được không.
- NAD M1 là cái gì vậy bác.
- Oppo 105: ý bác có phải là lúc trước đã từng dùng làm DAC nhưng kết quả không như ý nên giờ bác chỉ dùng nó để coi film và nghe CDROM?

Thanks bác trước.

do_long_khach

Well-Known Member

Ko công bố gì đó vì sợ cãi nhau to thôi bác ạ

nghia303

Well-Known Member

Không hiểu ý bác lắm với mấy câu trên. Bác có thể vui lòng chia sẻ thêm được không.
- NAD M1 là cái gì vậy bác.
- Oppo 105: ý bác có phải là lúc trước đã từng dùng làm DAC nhưng kết quả không như ý nên giờ bác chỉ dùng nó để coi film và nghe CDROM?

Thanks bác trước.
Bác ấy ghi nhầm thôi ạ đó là nad M51 đó bác !!!

thanhyk

Well-Known Member

Em chưa thấy HDP nào transport qua DAC mà hay cả vì nó có passthrough 2 kênh hoàn toàn đâu, duy chỉ có Oppo mà thôi, nhưng em xếp oppo vào dạng đa năng vì nó chơi được CD, SACD đến Bluray, lossless cũng Ok. Nếu chỉ quan tâm nghe nhạc lossless thì oppo quá phí vì nó nghe nhạc vàng không hay.

trangchodom

Well-Known Member

Thanks bác. Tối qua mình có mò qua VNAV thấy có 1 topic riêng về con oppo 95 nhưng các bác ấy test với CDP rồi không công bố kết quả vì ... "quá nhạy cảm" gì đó. Xong rồi các bác ấy chém nhau kinh lắm. Riêng con 105 thì thấy có nhiều nâng cấp hơn con 95 nên cũng không biết giang hồ đồn đai là 95 hay hơn 105 thật giả thế nào. Mình đang đợi các bác ấy giao lưu phát lossless bằng HDP thì mình sẽ xin tham dự. Đã kê 1 cục gạch bên đó rồi :D
không nhớ kết quả test khi đó lắm, chỉ nhớ là giải nhất đầu dvd pioneer dv 838a, nhì là oppo 95, còn teac 25x đứng sau mấy em trên còn hạng mấy thì em không rõ. oppo 95 em cũng nghe qua rồi nhưng không ấn tượng lắm.

Thấy bác chủ băn khoăn qúa mà chưa quyết định được nên em cũng xin phép có vài ý kiến bản thân để bác chủ có thêm phần lựa chọn .
Em đang chơi Opp95 và Marantz NA7004 , con Marantz NA7004 này vừa là DAC vừa là Network play luôn nên rất tiện để nghe nhạc lossless theo em cảm nhận cá nhân em thì Opp95 nghe nhạc vàng chi tiết nghe kg hay bằng NA7004 , nếu bác chủ thích nghe nhạc vàng và nhạc nhẹ thì kiếm con Marantz NA7004 này mà chơi .

welldone

Well-Known Member

Chân thành:
+ DAC Oppo 105 nge thường thôi! Mình từng dùng nên khá rõ. Em nó làm transport thì khỏi nói.
+ Đã có Cdp Wadia mà muốn chơi lossless với chất lượng 9/10 thì phải dùng mấy con Dac dòng "cao" bác ah.
Con Oppo 105 modwright có lẽ chính xác là cái bác muốn tìm. Còn ko thì vẫn còn rất nhiều con DAC ngon khác, với đk bác chủ phải chi...hehe

langthangvn33

Uploader

Chân thành:
+ DAC Oppo 105 nge thường thôi! Mình từng dùng nên khá rõ. Em nó làm transport thì khỏi nói.
+ Đã có Cdp Wadia mà muốn chơi lossless với chất lượng 9/10 thì phải dùng mấy con Dac dòng "cao" bác ah.
Con Oppo 105 modwright có lẽ chính xác là cái bác muốn tìm. Còn ko thì vẫn còn rất nhiều con DAC ngon khác, với đk bác chủ phải chi...hehe

Bác nói thế fan Oppo ném đá bác đó
E từng bị ném vì cái tội nói thật như bác

DAC ngon thì nhiều, nhưng cho e hỏi tí ạ

Con Wadia 23 e chưa dc nghe qua, nhưng wadia 16, 830, 850 e nghe rồi
tất cả con trên đều gắn thêm dc DAC skid, sao bác không gắn thêm để chơi lossless
bác đừng nói với e bác không biết cd wadia có thể gắn DAC

thanhyk

Well-Known Member

Tóm lại nếu chỉ nghe lossless không cần sắm oppo vì hơi phí và chưa hay. Nếu thêm hình ảnh để xem phim thì rất nên sắm nó.

Vdzung

Active Member

Up cho chủ thớt đông khách ^^

Bác đã từng xem lại những gì mình viết và xem người khác nhận xét về điều mình viết chưa?
Lần thứ 2 rồi nhé bác.
Lần 3 là em bấm vào cái tam giác có dấu chấm than ở giữa đấy.
Diễn đàn chứ buôn bán chi mà đông khéc hử boác??

Sorry chủ thớt nhé, em hơi ngứa mồm ( mọc răng hay sao ý :)) :)) )

welldone

Well-Known Member

Bác nói thế fan Oppo ném đá bác đó
E từng bị ném vì cái tội nói thật như bác

DAC ngon thì nhiều, nhưng cho e hỏi tí ạ

Con Wadia 23 e chưa dc nghe qua, nhưng wadia 16, 830, 850 e nghe rồi
tất cả con trên đều gắn thêm dc DAC skid, sao bác không gắn thêm để chơi lossless
bác đừng nói với e bác không biết cd wadia có thể gắn DAC

Ai ném em ko quan tâm bác ah. Em đã từng dùng con đó, có sao em nói vậy thôi. Cái gì tốt thì em khen....ko tốt thì nói ko tốt thôi....

Vdzung

Active Member

Lấy Oppo 105 làm transport thì đại gia quá, mình đã từng nghĩ thế để xuất ra DAC đèn.
Nghĩ lại mình chì là đại giả da nên thôi. :))

do_long_khach

Well-Known Member

Tôi định mua 103 làm transport là chính đây, xem phim cũng chỉ phần nào....

welldone

Well-Known Member

Lấy Oppo 105 làm transport thì đại gia quá, mình đã từng nghĩ thế để xuất ra DAC đèn.
Nghĩ lại mình chì là đại giả da nên thôi. :))

Check tài khoản có tiền chưa đại ca!!!!

do_long_khach

Well-Known Member

Hàng 103 used ở VN có thấy ai bán đâu bác. Em ko thích nghe nhạc bằng máy tính nên quanh đi quẩn lại chả có cái gì làm transport hay hơn oppo, trừ những cái em chưa biết hoặc đã biết nhưng giá mấy k.

welldone

Well-Known Member

Hàng 103 used ở VN có thấy ai bán đâu bác. Em ko thích nghe nhạc bằng máy tính nên quanh đi quẩn lại chả có cái gì làm transport hay hơn oppo, trừ những cái em chưa biết hoặc đã biết nhưng giá mấy k.

Bác chịu khó chờ, sẽ có thôi! Lúc trước có 2,3 ng bán thì bác ko mua...hehe. Còn nếu ko chờ đc thì ship về bác ah....

Vdzung

Active Member

103 hôm trước tết có bác minhtuankhanh bán đó, hình như 11tr thì phải.
Ráng chờ chắc sẽ có thôi bác.
Còn nếu muốn mua 103 ( chết 1 cổng HDMI ) thì hình như chỉ có 7tr thì phải, em định lấy nhưng lại thôi.
Bác chịu khó lục lại tin trên box mua ban trước tết, tầm tháng 10 thì phải, em tin là vẫn còn con này đấy. :))
Good luck

Bên trên