[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

lohado2

Active Member
Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

@hungphutho: em quên format thẻ nhớ có mấy cái file cũ của ztv trong đó nên nó boot vào cái 3e luôn để mai em thử lại rồi báo cáo với bác chứ. Có lỗi nữa thì bác hẳn build cái khác chứ có mình em mà phải làm cái rom khác em ngại lắm :)
@lohado2: nhất trí với bác bác có đề xuất gì để ủng hộ cho develop ko?

Đề xuất thì em cũng chỉ mới nghĩ ra là tặng bác ý Point Fshare thôi. hihi.
Anh em có đề xuất gì cho ý kiến luôn nhể :D

Đề xuất thì em cũng chỉ mới nghĩ ra là tặng bác ý Point Fshare thôi. hihi.
Anh em có đề xuất gì cho ý kiến luôn nhể :D

Em ko có point Fshare tặng cR được ko nhỉ :) mà hình như cR cũng đổi được point ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

Em mới mua point rồi bác hungphutho inbox cho em cái tài khoản fshare em chuyển 10.000 point cho bác. Tks bác đã hỗ trợ cho anh em!!!

hungphutho

Active Member

UPDATE NGÀY 15-05-15
DOWNLOAD ROM PHIÊN BẢN NGÀY 15-05-15 : [HIDE]http://www.fshare.vn/file/SVNERB1V2DDH[/HIDE]

Thay đổi :
- Rom đã sign để cài được với recovery 3E stock
- Sử dụng kernel mới của VIETTEL XMIO , ( bản trước dùng kernel ZTV )
- Bỏ logo ZTV splash , Hoàn toàn là XMIO .

Cài đặt : Nếu ai đã sử dụng phiên bản trước thì làm tương tự cài đặt với CWM ROM NGÀY 14-05-15 ( đọc hướng dẫn ở #1 của chủ đề này )

Nếu những đầu không load được giao diện CWM , hoặc khi gắn nguồn nó load vào giao diện recovery 3E và khi chọn rom xong nó báo Installation aborted thì tiếp tục chọn đến file VIETTEL-XMIO.zip và flash lại là được .

Một số máy không load được vào recovery nào cả thì có thể vào mục update trên rom của ZTV và chọn đến file VIETTEL-XMIO.zip rồi chọn khởi động lại để cập nhật .

Nếu các bạn không thành công hoặc lỗi giữa chừng xin hãy chụp lại ảnh khi báo lỗi và đưa lên forum để mình biết và đưa ra giải pháp , đừng có nói là không làm được mà không có cho mình biết nguyên nhân cũng như hình ảnh nhé .

-

lohado2

Active Member

Downloading....
Cài Rom mới thì lại kích hoạt lại bác Hùng nhỉ >:)

hungphutho

Active Member

Đang Tiếp Tục Compile OpenELEC :D
Lần này thử với KODI 15.0 luôn xem sao

cmhung

Member

downloading..... cuối tuần thử xem sao, nhưng có lẽ con A của em cổng HDMI có vấn đề, toàn bị nháy hình.
Cám ơn bác Hùng!

Em cài xong rồi chạy ngon lắm bác. Cảm ơn bác nhiều bản này giống bản V3 cài kodi nó hiện cái bảng root. Tivi free đợi load quảng cáo 5s là xem được phim có free và tính phí karaoke cũng vậy.

ttung94

Active Member
Em cũng vừa cài xong trên con màu đen, đang chờ cài thử Kodi xem sao :D thanks bác Đại rất nhiều >:D<

lohado2

Active Member

downloading..... cuối tuần thử xem sao, nhưng có lẽ con A của em cổng HDMI có vấn đề, toàn bị nháy hình.
Cám ơn bác Hùng!

Kiếm dây khác thử xem nào.
Em thay dây khác rồi và đã hết lỗi đấy

lohado2

Active Member

Không biết có bác nào giống em không. cài Kodi lần đầu luôn bị đen xì và không thoát ra được. Restart box, vào cài đặt ứng dụng xóa cache của Kodi đi rồi vào lại. Lúc này mới ok. Hết lỗi đen màn hình @@

Em cũng vậy cài lần đầu mở ứng dụng chọn grant xong nó đen xì ko làm gì được rút nguồn cắm lại thì hết

vinhdo

Member

hôm qua mình lấy xMIOBox.apk trong bản Rom của hungphutho cài trên bluestack để dùng thử thì thấy giao diện cũng đẹp màu mè giống ztv, để sử dụng thì phải đăng ký rồi nhắn tin kích hoạt mất phí 500 đồng tưởng xem bằng app này thì sạch ai dè cũng quảng cáo 5s nên phải dùng Lucky Patcher vá quảng cáo lại là ok ,nhưng xem tivi hay phim thì cứ bị đứng rồi thoát ra màn hình chính ,mình nghĩ với chất lượng sd kèm quảng cáo và giá 2.990.000 hơi chát thì Viettel cũng sẽ thất bại thôi

tienlequoc

Well-Known Member

UPDATE NGÀY 15-05-15
DOWNLOAD ROM PHIÊN BẢN NGÀY 15-05-15 : hidden content may not be quoted

Thay đổi :
- Rom đã sign để cài được với recovery 3E stock
- Sử dụng kernel mới của VIETTEL XMIO , ( bản trước dùng kernel ZTV )
- Bỏ logo ZTV splash , Hoàn toàn là XMIO .

Cài đặt : Nếu ai đã sử dụng phiên bản trước thì làm tương tự cài đặt với CWM ROM NGÀY 14-05-15 ( đọc hướng dẫn ở #1 của chủ đề này )

Nếu những đầu không load được giao diện CWM , hoặc khi gắn nguồn nó load vào giao diện recovery 3E và khi chọn rom xong nó báo Installation aborted thì tiếp tục chọn đến file VIETTEL-XMIO.zip và flash lại là được .

Một số máy không load được vào recovery nào cả thì có thể vào mục update trên rom của ZTV và chọn đến file VIETTEL-XMIO.zip rồi chọn khởi động lại để cập nhật .

Nếu các bạn không thành công hoặc lỗi giữa chừng xin hãy chụp lại ảnh khi báo lỗi và đưa lên forum để mình biết và đưa ra giải pháp , đừng có nói là không làm được mà không có cho mình biết nguyên nhân cũng như hình ảnh nhé .

-

Cái này cắm thẻ vào A-class vẫn hiện giao diện CWM bác hungphutho ơi.

lohado2

Active Member

Hiện thì hiện.bác cứ up như bt. Tối qua e up con cua e no cung hiện cwm giống mọi lần mà @@

Cái này cắm thẻ vào A-class vẫn hiện giao diện CWM bác hungphutho ơi.

Em up bằng CWM ko được nó cứ hiện thằng android rồi đứng đó 1 lúc lại trở lại giao diện CWM nên phải chuyển qua up bằng 3E thì ok
Up bằng CWM

up bằng 3E

mục xem tivi quảng cáo load hơi lâu nhưng chất lượng cũng ổn chưa có phần timeshift app trên mobile thì có timeshift rồi. Cái quảng cáo ở dưới hơi vô duyên xem mấy kênh HBO hay star movies thì che mất cái phụ đề

phần phim ko hiểu nén kiểu gì mà xấu kinh thua mấy cái addon trong kodi nữa

NÓi chung bản rom chạy ổn cái A1 tính bỏ đi bây giờ đã hồi sinh lại cảm ơn bác hungphutho 1 lần nữa

Bên trên