[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

com1605

Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Chào các bác!

Em đang có 1 con ZTV E Class.
Giờ nhu cầu của em chỉ như sau:
1. Xem được truyền hình qua Vệ tinh (VTV1, em ít khi xem qua internet vì nhiều khi đứng hình bực lắm).
2. Biến nó thành 1 receiver nhận dữ liệu streaming từ máy tính xuống và out ra màn hình TV (Hoặc làm thế nào đó để mirroring màn hình máy tính lên TV thông qua cái ZTV chết tiệt này X( )

Vậy bản Rom ở trang 1 của bác Hùng có làm được 2 điều trên ko ạ? Và nếu được thì có cần cài cắm thêm phần mềm gì ko?

Mong các bác giúp đỡ.

@p/s: Thú thực với các bác là em chán ngấy con ZTV này rồi, mua tốn cả tiền mà rước bực vào người, nay chỉ mong muốn nó thực hiện được 2 chức năng trên chứ ko em ném mịa nó đi...

Cảm ơn các bác rất nhiều.

tienlequoc

Well-Known Member

Sáng giờ cài thử bản rom xMio cho 3 con A-class mà chả có con nào thành công cả. Nó hiện cái logo Android và đứng cứng ngắc ở đó, không có quay quay như lúc trước. Bác hungphutho xem có phương án nào hay hơn không?

vuthecong78

Well-Known Member

Chào các bác!

Em đang có 1 con ZTV E Class.
Giờ nhu cầu của em chỉ như sau:
1. Xem được truyền hình qua Vệ tinh (VTV1, em ít khi xem qua internet vì nhiều khi đứng hình bực lắm).
2. Biến nó thành 1 receiver nhận dữ liệu streaming từ máy tính xuống và out ra màn hình TV (Hoặc làm thế nào đó để mirroring màn hình máy tính lên TV thông qua cái ZTV chết tiệt này X( )

Vậy bản Rom ở trang 1 của bác Hùng có làm được 2 điều trên ko ạ? Và nếu được thì có cần cài cắm thêm phần mềm gì ko?

Mong các bác giúp đỡ.

@p/s: Thú thực với các bác là em chán ngấy con ZTV này rồi, mua tốn cả tiền mà rước bực vào người, nay chỉ mong muốn nó thực hiện được 2 chức năng trên chứ ko em ném mịa nó đi...

Cảm ơn các bác rất nhiều.

Đừng ném vội. Bạn chờ bác Hùng tạo cho bản Openlec thì lại yêu ngay thôi.

Sáng giờ cài thử bản rom xMio cho 3 con A-class mà chả có con nào thành công cả. Nó hiện cái logo Android và đứng cứng ngắc ở đó, không có quay quay như lúc trước. Bác hungphutho xem có phương án nào hay hơn không?
Tôi cũng bị y chang vậy đó bác.
Vote đợi giải pháp của bác Hùng thôi

hungphutho

Active Member

Bac @tienlequoc , bác teamview em làm trực tiếp trên máy tính bác cho nhanh , làm xong bác up luôn sau đó nếu đc thì phát hành cho anh em .

hungphutho

Active Member

Bác tiến xem lại nhé , khi bác đang ở CWM rồi chọn rom và flash thì nó sẽ không hiện gì cả ngoài cái logo android ( như kiểu bị treo luôn ) , bác đợi tầm vài phút để nó thực hiện xong và nó tự trở lại màn hình trước đó , vậy là xong .

Bác cũng không cho em biết là cái đầu đó có up được rom ZTV nào trên trang chủ không ?
Nếu hiện tại nó đang bị treo logo hoặc bị lỗi thì không thể up đc rom này mà phải xử lý bootloader của nó .

Có anh em nào bị vấn đề gì khi up rom xin hãy nó kỹ để mình hỗ trợ làm bản rom cho phù hợp nhất

hungphutho

Active Member

Chiều nay sẽ có ROM Mới cho tất cả đầu A nhé .

Sẽ thay đổi không dùng CWM Nữa mà dùng recovery E3 , và rom cũng update thêm logo của XMIO và kernel VIETTEL

ttung94

Active Member
Re: Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Sẽ thay đổi không dùng CWM Nữa mà dùng recovery E3 , và rom cũng update thêm logo của XMIO và kernel VIETTEL

Bác cứ làm anh em hồi hộp thế này :))
Nói thật là mấy hôm nay vào HDVietnam em chỉ chờ post của bác Tiến và bác Đại :)) y hệt trẻ con háo hức chờ quà *-:)

unchainmedoly

Active Member

Em mất ngủ cả đêm qua vì rom mới, đêm nay lại mất ngủ nữa rồi,

3dong

Member

Có chưa bác HÙng ơi, sắp tối rồi

hungphutho

Active Member

Đang upload các bạn , mạng mình 20kb/s

smilegirl

Active Member

Rom bác đang up có khác rom ngày hôm qua không bác Hùng?

P/s: Nhân tiện, em đã chuyển vào acc fshare của bác 10k point, Tks bác đã dành nhiều công sức cho anh em xài ZTV.

tienlequoc

Well-Known Member

Chắc cải tiến dễ cài hơn, sáng h mình cài cho 5 con lỗi cả 5. Hic

3dong

Member

Bác hướng dẫn cách cài ROM mới để AE làm quen trước

Bên trên