[Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Ðề: [Share] Kinh nghiệm ZTV A / E / C Class - Rom Cook + Root + XBMC

Em vào đến CWM rồi mà bấm chọn file xong nó báo Install/SDcard rồi chạy 1 lúc thì bị Installation aborted :((

hungphutho

Active Member

vào được CWM rồi nhưng cóslẽ file tải về bị lỗi, mình thử tải và up lại xem sao
Bác lại tải file bằng cách getlink fshase à ?
Lúc chiều em khốn khổ khi down cái bản dump của bác tiến cũng vì get link vip ( down 4 lần vẫn lỗi ) , đừng bao giờ get link dạng zip và rar , sẽ lỗi khi down về , vì bọn nó xử lý ở server trung gian làm sai tập tin gốc

smilegirl

Active Member

Nhận xét sau khi up rom XMio
-Khởi động nhanh hơn ZTV
-Giao diện khởi động XMio khá đẹp và chuyên nghiệp.
-Lỗi khi chuyển từ ứng dụng này sang ứng dụng khác: Thí dụ bấm vào icon "XEM PHIM" xong bấm thoát ra chọn "TRUYỀN HÌNH" thì lại nhảy trở lại "XEM PHIM", bấm thoát ra chọn "GIẢI TRÍ" thì trở vào mục "TRUYỀN HÌNH", bấm thoát ra chọn "TRÒ CHƠI" thì trở vào mục "GIẢI TRÍ"...
-Cảm nhận sau khi xem thử vài phim: chất lượng khá tệ.
-Cảm nhận sau khi xem Truyền hình: cũng không khá hơn khi xem thử vài kênh HD.
Chưa cài thử KODI, mai vọc tiếp.
Thanks bác Hùng và bác Tiến.

hungphutho

Active Member

Em vào đến CWM rồi mà bấm chọn file xong nó báo Install/SDcard rồi chạy 1 lúc thì bị Installation aborted :((
Chắc lại download hỏng file , hoặc là máy của bạn không phải vào CWM mà là Recovery 3E chăng .

Nếu đúng là cái CWM thì bạn download hỏng rồi , down lại đừng bao giờ get link vip trên các trang vớ vẩn

hungphutho

Active Member

@thaichieucm92 bạn chụp hộ cái hình trên CWM đc ko .

có thể là bạn vào recovery 3E rồi , không vào đc CWM rất có thể là do bạn up rom ngày 2015-02-11 của ZTV mà bác tiến đã share .

Nếu đúng là vậy thì mai mình sẽ làm bản khác cho bạn

Chắc lại download hỏng file , hoặc là máy của bạn không phải vào CWM mà là Recovery 3E chăng .

Nếu đúng là cái CWM thì bạn download hỏng rồi , down lại đừng bao giờ get link vip trên các trang vớ vẩn

Em down fshare bằng acc thường. Mới xem lại thì đúng là nó vào Recovery 3E vậy làm sao để nó vào CWM vậy bác

hungphutho

Active Member

Em down fshare bằng acc thường. Mới xem lại thì đúng là nó vào Recovery 3E vậy làm sao để nó vào CWM vậy bác
Chắc là bạn mới up cái bản rom bác tiến share à ?
Mình cũng dính sau khi up rom đó là không dùng đc CWM luôn :D

Bạn đợi mình upload cho bạn bản có thể chạy đc trên đầu bạn , nhưng để mai nhé , vì bây giờ muôn rồi . mai mình upload xong hướng dẫn luôn

hungphutho

Active Member

@thaichieucm92 mô tả lại quá trình bạn up rom nhé , sau đó mai mình hướng dẫn bạn kỹ hơn

chụp ảnh đc thì tốt

daokimluc

Hình như bác chủ bỏ quên mất mấy e đầu E rồi:-S

Chắc là bạn mới up cái bản rom bác tiến share à ?
Mình cũng dính sau khi up rom đó là không dùng đc CWM luôn :D

Bạn đợi mình upload cho bạn bản có thể chạy đc trên đầu bạn , nhưng để mai nhé , vì bây giờ muôn rồi . mai mình upload xong hướng dẫn luôn

@thaichieucm92 mô tả lại quá trình bạn up rom nhé , sau đó mai mình hướng dẫn bạn kỹ hơn

chụp ảnh đc thì tốt

Để mai em lấy cái TV đem sửa về thử lại vì cái TV cũ ở nhà ko có cổng HDMI mà cắm vô cổng AV thì nó giật 1 phát rồi màn hình xanh luôn giờ ko có TV nên chụp lên cái TV cùi chắc khiếp lắm :). Cảm ơn bác đã nhiệt tình hỗ trợ!!!

hungphutho

Active Member

Nhận xét sau khi up rom XMio
-Khởi động nhanh hơn ZTV
-Giao diện khởi động XMio khá đẹp và chuyên nghiệp.
-Lỗi khi chuyển từ ứng dụng này sang ứng dụng khác: Thí dụ bấm vào icon "XEM PHIM" xong bấm thoát ra chọn "TRUYỀN HÌNH" thì lại nhảy trở lại "XEM PHIM", bấm thoát ra chọn "GIẢI TRÍ" thì trở vào mục "TRUYỀN HÌNH", bấm thoát ra chọn "TRÒ CHƠI" thì trở vào mục "GIẢI TRÍ"...
-Cảm nhận sau khi xem thử vài phim: chất lượng khá tệ.
-Cảm nhận sau khi xem Truyền hình: cũng không khá hơn khi xem thử vài kênh HD.
Chưa cài thử KODI, mai vọc tiếp.
Thanks bác Hùng và bác Tiến.
Mình dùng chuột cũng bị chuyển nhầm ứng dụng , nhưng sau đó dùng điều khiển là OK .
Nói chung lỗi đó cũng không phiền lắm .

lohado2

Active Member

Bác lại tải file bằng cách getlink fshase à ?
Lúc chiều em khốn khổ khi down cái bản dump của bác tiến cũng vì get link vip ( down 4 lần vẫn lỗi ) , đừng bao giờ get link dạng zip và rar , sẽ lỗi khi down về , vì bọn nó xử lý ở server trung gian làm sai tập tin gốc

Bác không có acc vip Fshare hả.
Bác Inbox acc Fshare của Bác cho e. Em tặng bác 10k point = 10 ngày Vip cho bác có động lực up -Down rom cho ae :))
P/s : Các Bác làm gì để ủng hộ Deverloper đê :))

hungphutho

Active Member

Thank bạn , lúc chiều down mấy lần không đc thế là phải sms 5k để mua link vip để tải file của bác tiến

@hungphutho: em quên format thẻ nhớ có mấy cái file cũ của ztv trong đó nên nó boot vào cái 3e luôn để mai em thử lại rồi báo cáo với bác chứ. Có lỗi nữa thì bác hẳn build cái khác chứ có mình em mà phải làm cái rom khác em ngại lắm :)
@lohado2: nhất trí với bác bác có đề xuất gì để ủng hộ cho develop ko?

lohado2

Active Member

Thank bạn , lúc chiều down mấy lần không đc thế là phải sms 5k để mua link vip để tải file của bác tiến

Bác là người có tâm huyết với anh em. Em xin chân thành Cảm ơn bác vì điều đó.:D
Anh em dùng ZTV từ trước tới giờ không có bác "khai sáng" (Root, rom cook các kiểu) thì vẫn ở thời kì "đồ đá" hết :)).
Mong bác hỗ trợ anh em dài dài. hihi

tienlequoc

Well-Known Member

Má ơi ngủ 1 đêm dậy cái thread này lên 5 trang, vậy là A-class vẫn còn đất sống nhờ cộng đồng, nhờ Viettel,... :D

to bác hungphutho:
Đầu nhà em là loại A Class A1-1, mặt đen, viền màu bạc ko có nút nguồn và nút reset.
Hôm nay em thử up rom XMio của bác, nhưng sau khi chọn update từ file Zip thì màn hình nháy rất nhanh 1 dòng thông báo gì đó rồi dừng lại ở hình con robot màu xanh lá, biểu tượng khối rubic cũng đứng im ko quay.
Em thử restore từ bản backup làm trước đó thì cũng bị hiện tượng như vậy.

Mong bác giúp đỡ với

Thanks bác !!!

smilegirl

Active Member

Bác không có acc vip Fshare hả.
Bác Inbox acc Fshare của Bác cho e. Em tặng bác 10k point = 10 ngày Vip cho bác có động lực up -Down rom cho ae :))
P/s : Các Bác làm gì để ủng hộ Deverloper đê :))

Em cũng ủng hộ bác Hùng 10k point, vui lòng inbox acc fshare của bác cho em nha, Tks bác.

Bên trên