Samsung Home Theatre HT-D453K

dukeman

Member
Ðề: Samsung Home Theatre HT-D453K

cái máy này mới khuân về, mà xài dây audio từ laptop vào cổng AUX.in nghe tiếng cứ lạch bạch , lẹc đec ghê quá. Vấn đề ở chỗ này vậy các bác?

khanhkun84

Active Member

bác smallgent này là fan của samsung hay sao ý nhỉ. mình đã nghe tương đối nhiều bộ rồi, có mấy câu thế này: panasonic, samsung, lg ko nổi tiếng về âm thanh. jvc, sony có vài bộ là ổn, denon, pioneer, onkyo thì ổn hơn tí nữa. còn loa với dàn của châu âu thì em ko biết vì chưa nghe thử nhiều.
ngày trước em làm ở Nguyễn Kim nên có nghe qua nhiều dàn em xin nhận xét chủ quan 1 tí các bác đừng cười nhé:
- dàn AIO của pana, samsung, lg: đặc điểm loa nhẹ tênh, cảm giác rất chi là ... điêu. tiếng trép nghe cứ the thé, loa bas thì nhẹ hều và tiếng bas cũng nhẹ và nông
_ jvc và sony loa nhìn pro hơn và cảm giác chắc chắn hơn, tiếng ấm và hoành tráng, bas nghe cũng sâu.
- denon , onkyo nhìn cũng rất pro đúng kiểu loa để nghe chứ ko phải để ngắm, âm thanh chi tiết, bas chắc và gọn
đấy là nhận xét chủ quan với tai trâu của em. ý kiến chỉ để tham khảo các bác đừng chém em nhé hihi. em bình dân nên nhu cầu cũng bình dân thôi ạ.
em thì em chơi em này mấy năm rồi : sony dav is10
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...ini-cua-em-cac-bac-chem-nhe-tay-nhe-hihi.html
cái này thì các bác chém thoải mái nhé.

khanhkun84

Active Member

bác ơi, làm sao có thể nghe được DTS vậy, mình setup cả buổi mà âm thanh ra tệ quá, down luôn mấy file DTS về mà âm thanh vẫn ko như mong đợi, mình xài Dune H1. dây optical mình xài loại này:

attachment.php
bác này ở HN thì cứ pm em wa có giúp đc gì ko ạ, em nhiệt tình lắm

smallgent

Well-Known Member

bác smallgent này là fan của samsung hay sao ý nhỉ...

Chẳng fan nào là hay nhất bác ơi. Cứ khách quan mà tới thôi.
Đang thử với ngân sách 4-6 tr thì xem dàn nào ổn nhất thì thấy cái 453K cùa chú SS này là ổn nhất.
Nhưng bạn đánh giá dàn SS thế theo mình chưa khách quan vì mình đã study rất kỹ 2 tuần trước rồi.

Đang ở Shanghai đây...để xem có chú Onkyo hay Pioneer nào được rinh luôn.
Denon nghe 1 vài bác nói có 1 số vấn đề nên không chơi.

smallgent

Well-Known Member

cái máy này mới khuân về, mà xài dây audio từ laptop vào cổng AUX.in nghe tiếng cứ lạch bạch , lẹc đec ghê quá. Vấn đề ở chỗ này vậy các bác?

Haha...thế thì đầu tư cái HDP Dune mà xài cho nó sướng...
Mà bị như vậy thì gọi ngay thằng bán đến complain cái xong là cho nó về chứ nhỉ.
Còn không thì cứ 1800-588-889 mà alo thôi !!! :D

SKODA

bác smallgent này là fan của samsung hay sao ý nhỉ. mình đã nghe tương đối nhiều bộ rồi, có mấy câu thế này: panasonic, samsung, lg ko nổi tiếng về âm thanh. jvc, sony có vài bộ là ổn, denon, pioneer, onkyo thì ổn hơn tí nữa. còn loa với dàn của châu âu thì em ko biết vì chưa nghe thử nhiều.
ngày trước em làm ở Nguyễn Kim nên có nghe qua nhiều dàn em xin nhận xét chủ quan 1 tí các bác đừng cười nhé:
- dàn AIO của pana, samsung, lg: đặc điểm loa nhẹ tênh, cảm giác rất chi là ... điêu. tiếng trép nghe cứ the thé, loa bas thì nhẹ hều và tiếng bas cũng nhẹ và nông
_ jvc và sony loa nhìn pro hơn và cảm giác chắc chắn hơn, tiếng ấm và hoành tráng, bas nghe cũng sâu.
- denon , onkyo nhìn cũng rất pro đúng kiểu loa để nghe chứ ko phải để ngắm, âm thanh chi tiết, bas chắc và gọn
đấy là nhận xét chủ quan với tai trâu của em. ý kiến chỉ để tham khảo các bác đừng chém em nhé hihi. em bình dân nên nhu cầu cũng bình dân thôi ạ.
em thì em chơi em này mấy năm rồi : sony dav is10
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...ini-cua-em-cac-bac-chem-nhe-tay-nhe-hihi.html
cái này thì các bác chém thoải mái nhé.

Mỗi người có một cảm nhận mà bác.Có thể bác nghe không hay nhưng người # nghe hay trong khoản ngân sách cho phép mà.

Mỗi người có một cảm nhận mà bác.Có thể bác nghe không hay nhưng người # nghe hay trong khoản ngân sách cho phép mà.

Đúng đấy, ngân sách mới là quyết định chính trong việc nghe hay hoặc dở. Bỏ ra tầm tiền thế này thì em cảm thấy là ok lắm rồi.

khanhkun84

Active Member

tất nhiên mà bác. đấy chỉ là đánh giá chủ quan của em thôi mà. chứ em ko hề có ý gì khác.
và em cũng mạnh dạn tư vấn các bác em này chỉ tầm 7tr rẻ một nửa vì nó là model cũ roài. nhưng theo trải nghiệm của em vì em đã từng nghe rất nhiều bộ dàn AIO của các hãng khác nhau. nếu tầm tiền này thì ko ai bằng em nó:
Sony DAV-IS10 | Dàn âm thanh

khanhkun84

Active Member

tất nhiên mà bác. đấy chỉ là đánh giá chủ quan của em thôi mà. chứ em ko hề có ý gì khác.
và em cũng mạnh dạn tư vấn các bác em này chỉ tầm 7tr rẻ một nửa vì nó là model cũ roài. nhưng theo trải nghiệm của em vì em đã từng nghe rất nhiều bộ dàn AIO của các hãng khác nhau. nếu tầm tiền này thì ko ai bằng em nó:
Sony DAV-IS10 | Dàn âm thanh

khanhkun84

Active Member

Đang thử với ngân sách 4-6 tr thì xem dàn nào ổn nhất thì thấy cái 453K cùa chú SS này là ổn nhất.
Nhưng bạn đánh giá dàn SS thế theo mình chưa khách quan vì mình đã study rất kỹ 2 tuần trước rồi.

tại em thấy bác dùng cả tivi và dàn samsung nên em hỏi vậy thui chứ ko có ý gì đâu bác.
em cũng chỉ nêu ý kiến chủ quan để mọi người tham khảo thôi mà nên các bác cứ bình luận thoải mái.

khanhkun84

Active Member

tại em thấy bác dùng cả tivi và dàn samsung nên em hỏi vậy thui chứ ko có ý gì đâu bác.
em cũng chỉ nêu ý kiến chủ quan để mọi người tham khảo thôi mà nên các bác cứ bình luận thoải mái.

nquochuy01

haizz thằng samsung nó ko hiển thị chữ DTS nên chả biết đâu mà mò nhỉ, cứ để chế độ stereo thì cái nào âm 5.1 thì nó tự phát, ko thì nó chỉ phát 2 loa, mà phát 5.1 cũng chả biết có phải DTS hay ko nữa, chỉ thấy chỉnh hiệu ứng 2 loa sr max là +6 mà cũng thấy hiệu ứng ít lắm.
p/s: àh cho mình hỏi lun cái sợi optical phía trên mình dùng giá thị trường khoảng nhiêu vậy, thấy nó = nhựa mềm, dẽo dài khoảng 0.9m.

Trên remote có cái nút Audio, bấm vào đấy để chuyển qua lại các Track âm thanh, nếu tín hiệu vào là DTS thì đèn dts màu xanh sẽ sáng lên!

toikophailatoi1

Trên remote có cái nút Audio, bấm vào đấy để chuyển qua lại các Track âm thanh, nếu tín hiệu vào là DTS thì đèn dts màu xanh sẽ sáng lên!
Em tìm mãi trên điều khiển ht-d453k mà không thấy nút audio nào cả :D

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

Trên 453K làm gì có nút nào Audio gì. Nhấn nút Source để chọn nguồn tín hiệu âm thanh vào: D.IN / VCD-DVD / USB / FM / AUX
Nếu có kết nối từ HDP sang 453K bằng dây Optical thì chọn D.IN

vodinhduy

Mới chạy ra cửa hàng chị chủ báo giá 5 chai. Nhưng là chổ quen biết chị tư vấn SS AIO nghe chơi thôi chứ không hay. Em thì đang máu 1 em cho D490 ở nhà. Thấy anh em khen em này quá nên cũng ham, mà nghe nói vậy tự nhiên buồn ghê... Mấy anh tư vấn dùm 1 em trong tầm giá dưới 10 chai với...

hiepkhachhanh

thâý thằng pico hạ giá con này còn có 7.999.000. ko biết dùng để nghe nhạc , xem phim thì thế nào? các bác cho lời khuyên có lên mua em này ko? Dàn Pioneer HTZ202DVD(XV-DV202+SBD808T+SBD202SW) - 5.1
C

Mới chạy ra cửa hàng chị chủ báo giá 5 chai. Nhưng là chổ quen biết chị tư vấn SS AIO nghe chơi thôi chứ không hay. Em thì đang máu 1 em cho D490 ở nhà. Thấy anh em khen em này quá nên cũng ham, mà nghe nói vậy tự nhiên buồn ghê... Mấy anh tư vấn dùm 1 em trong tầm giá dưới 10 chai với...
bên idea nguyễn trãi thấy có dàn denon 390XP giá 9T9 kìa

smallgent

Well-Known Member

10tr thì cũng loanh quanh mấy cái dàn giống thế này thôi, chỉ hơn được cái la to hơn :D
nếu mua 453K này thì dư 5tr làm việc khác [mua HDP Dune chẳng hạn hay hơn].
Quan điểm của mình là đã đầu tư thì cho tới còn không xương xương ít tiền cũng được.
Còn không thêm khoảng 4-5 tr chơi thử Denon 1312XP xem sao hay là Pioneer / Onkyo gì đó.

Bên trên