Samsung Home Theatre HT-D453K

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Samsung Home Theatre HT-D453K

mới cưới em HT-D455K tối nay lúc 19h :) , sáng mai nguyễn kim giao hàng đến nhà vì không giao hàng kịp trong tối nay :(

Haha rất hiểu ý bác...đang máu mà.
Hôm T2 rồi là ngày cuối sau 2 tuần e study các kiểu rồi lúc quyết thì cũng 9.15PM. Chạy ra NK nó nói làm đến 10.00PM nhưng giao hàng thì không sure. E nói nếu giao thì chơi còn không thì mai mua chỗ khác...à há hhh nó nói ok thế là trong đêm e có lun. Lắp xong thằng kỹ thuật nghe xong đâm ghiền cái Dune D1 e mới chết chứ cứ hỏi hoài.

Bác mang về nghe rồi cho anh em ít comments nhé. Lúc test thì cứ làm như em:
- Mở film 'Fast and Furious', Troy, Transformer
- Mở video clip bài 'Hotel California', nhạc Beethoven, Paul Mauriat, .., bài Lemon Tree, Coco Jambo...
- Được thì chụp cái hình lun nào.

À dàn 455 2 Surround cao vậy nghe phía sau sẽ rõ hơn đấy vì 1 cái có 3 cái loa mà.

Chỉnh sửa lần cuối:

Heheh thực tình thì khó mà phân biệt được các dàn có công suất same same kiểu này. Được cái sau 2 tuần ngâm cứu thì thấy dàn 453K của SS giá được nhất một phần cũng trên quan điểm về chi phí bỏ ra. Nếu so 453 thì so với 806 của LG. Về thiết kế các model 2011 thì SS và Sony có tông màu đen đẹp nhìn rất sang còn LG nhìn cũng được do độ đen chưa tuyệt đối lắm.

Neu so HT906TA của LG thì so với 640 của Sony và D555K của SS nhé. Mà bạn mua 906 bao nhiêu vậy? Mua được dàn này sao không mua Sony D3500 đó...nhìn dàn loa nó là phê lòi luôn.

Em khênh HT906TA ở Pico, giá 8.6tr. Trước mua cũng đắn đo giữa em nó với G61 của JVC nhưng cảm nhận xem phim ko hay bằng em LG này. Sony D3500 thì nhìn gấu quá mà nhà ko có chỗ để, chỗ góc nhà em thì trông hệt như nhà bác luôn thì chỗ ở đâu ra. Đang ngâm cứu để làm bài rì viu đú theo các bác......

uran

Member

Em khênh HT906TA ở Pico, giá 8.6tr. Trước mua cũng đắn đo giữa em nó với G61 của JVC nhưng cảm nhận xem phim ko hay bằng em LG này. Sony D3500 thì nhìn gấu quá mà nhà ko có chỗ để, chỗ góc nhà em thì trông hệt như nhà bác luôn thì chỗ ở đâu ra. Đang ngâm cứu để làm bài rì viu đú theo các bác......

Khè khè, các bác cứ thích hàng mới chứ em mới múc LG HT904TAK có 7,4tr, cá nhân em thì thích kiểu dáng 904 hơn là 906. Samsung em chưa dùng nên chưa biết, nhưng sờ loa thấy nhè hều hều :))

Này thì xem

Toàn cảnh

Loa Center

Loa Sub

Sao 2 loa front cao thế bác, e thấy ở nguyễn kim thì 2 cái loa này nó thấp hơn một nửa mà bác

smallgent

Well-Known Member

Sao 2 loa front cao thế bác, e thấy ở nguyễn kim thì 2 cái loa này nó thấp hơn một nửa mà bác

À đó là D453HK i chang thằng D543K này nhưng 2 loa Front của nó chỉ cao bằng nửa của D453K.
Trong trường hợp này thì đặt 2 cái Front lên ngồi cùng cái TV nhé :D.

smallgent

Well-Known Member

Chúc mừng, chúc mừng !! Quan trọng là study rồi quyết định sẽ cảm thấy vui hơn.
Yeah đúng vậy, tuần trước cũng máu dàn 3500 của Sony nhưng không biết sẽ để dâu nhưng nghe nó demo thì sướng lém.
Bác chụp đẩy lên đây xem cái dàn 906 của bác thế nào chứ nhẩy.

vậy chất lượng âm và giá tiền có khác nhau ko bác, nhìn ngoài thì thích con D453k hơn. Bác cho e xin số đt của Bác được ko để có gì e nhờ bác tư vấn. E đang định mua con này bác ợ, cảm ơn bác!

smallgent

Well-Known Member

vậy chất lượng âm và giá tiền có khác nhau ko bác, nhìn ngoài thì thích con D453k hơn. Bác cho e xin số đt của Bác được ko để có gì e nhờ bác tư vấn. E đang định mua con này bác ợ, cảm ơn bác!

Mình không phải 'chiên gia' gì đâu mà xin tư vấn...chẳng qua cũng lòng vòng xem ở các siêu thị điện máy thôi.
Quan trọng nhất là bạn phải biết bạn cần gì và ngân sách dự kiến bao nhiêu? Vd...vác cái dàn 3500 Sony về cái nhà bé tí của mình thì pó tay thật không biết để đâu. Hàng xóm nhìn vào tưởng bán loa thì chết chắc. :D

biento

e cũng đang kết bộ D453k này, vì phần nhìn đã có plasma ss rồi.

MasterVN

Cho mình hỏi là đang xài Plasma SS D450, nếu chơi file MKV-DTS qua USB thì ngõ Optical xuất từ TV vào dàn D453K thì có giải mã DTS được ko? Thêm nữa là nếu là file DTS-HD/ Master thì có chơi tuốt được ko hay im re lun? Nếu OK thì cuối tuần này quất lun :D Thanks :)

chauint

Active Member

DTS-HD ma bác đòi giải mã, nó co 6-7tr ah bác ơi

bác ơi, làm sao có thể nghe được DTS vậy, mình setup cả buổi mà âm thanh ra tệ quá, down luôn mấy file DTS về mà âm thanh vẫn ko như mong đợi, mình xài Dune H1. dây optical mình xài loại này:

attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối:

toikophailatoi1

bác ơi, làm sao có thể nghe được DTS vậy, mình setup cả buổi mà âm thanh ra tệ quá, down luôn mấy file DTS về mà âm thanh vẫn ko như mong đợi, mình xài Dune H1. dây optical mình xài loại này:

attachment.php
Hình như bạn phải chỉnh thêm trong phần audio của hdplayer nữa bạn ạ

smallgent

Well-Known Member

bác ơi, làm sao có thể nghe được DTS vậy, mình setup cả buổi mà âm thanh ra tệ quá, down luôn mấy file DTS về mà âm thanh vẫn ko như mong đợi, mình xài Dune H1...

Cấu hình lại phần audio out của H1 chưa:
1. Vào Setup
2. Audio
--> Digital audio output mode: chọn Original (bitstream)
--> Audio decoding mode : chọn 5.1
--> Maximum....: chọn 192kHz
--> Dynamic range control: auto
--> Volume control: Best Quality
--> DTS CD audio conversion: Enabled

Nghe lại xem nhé hahaha

Chỉnh sửa lần cuối:

Cấu hình lại phần audio out của H1 chưa:
1. Vào Setup
2. Audio
--> Digital audio output mode: chọn Original (bitstream)
--> Audio decoding mode : chọn 5.1
--> Maximum....: chọn 192kHz
--> Dynamic range control: auto
--> Volume control: Best Quality
--> DTS CD audio conversion: Enabled

Nghe lại xem nhé hahaha

mình chỉnh y chang như vậy lâu rồi, trước khi mua dàn này cơ mà vẫn ko được, 2 loa sau chả có hiệu ứng gì cả :(, hay là dây optical của mình có vấn đề :-??

smallgent

Well-Known Member

Coi lại cái dây optical của bác xem. Dây Belkin gì mà kì dzị.
Hay bác xem lại mấy cái jack cắm phía sau 455K của bác xem.
Cắm mà sai chắc 1 vài chú loa 'lên đường' rồi chăng :(

Hoặc giả như nguồn không phải 5.1 thì tín hiệu ra 2 cái Surround không có thì 2 loa sau nó nghỉ ngơi thôi :D

haizz thằng samsung nó ko hiển thị chữ DTS nên chả biết đâu mà mò nhỉ, cứ để chế độ stereo thì cái nào âm 5.1 thì nó tự phát, ko thì nó chỉ phát 2 loa, mà phát 5.1 cũng chả biết có phải DTS hay ko nữa, chỉ thấy chỉnh hiệu ứng 2 loa sr max là +6 mà cũng thấy hiệu ứng ít lắm.
p/s: àh cho mình hỏi lun cái sợi optical phía trên mình dùng giá thị trường khoảng nhiêu vậy, thấy nó = nhựa mềm, dẽo dài khoảng 0.9m.

smallgent

Well-Known Member

Chọn nguồn là D.IN chắc là Digital In. Nếu nguồn là 5.1 thì cả dàn loa phát còn Stereo thì chỉ có 2 cái Front + cái Sub thôi, nó auto mà. Dàn nào chẳng auto thế.
Trường hợp Stereo nếu muốn chuyển qua 5.1 thì bấm trên RC chỗ Dolby Pro II chọn các mode như Prolog, Matrix, Movie, Music.
Đúng là nó không hiện chữa DTS nhưng nghe các bản DTS thì thấy khác chứ.
Dây optical chạy qua cafe HD 61 Nguyễn Thông [ngã 3 Nguyễn Thông + Kỳ Đồng] mà mua có cái dây mềm màu xám 2 jack nhôm 160kVND mình đang xài ok | HD cà phê, HDcaphe.com, máu thì chơi sợi trên 300kVND. Theo mình quan trọng là cái HDP + chất lượng bản nhạc là chính.

thôi có cái xài là may rồi, xài đỡ vậy :( tại gần đến tết cần chi nhiều thứ chứ máu dàn onkyo S5405 lắm mà ko dám khuân về =((

Bên trên