Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Thì tôi chỉ share những gì mình biết, còn lấy thông tin ở nơi nào đâu có quan trọng đâu bác, nếu bác thấy nó 0 giúp gì dc cho bác thi bác cứ Ignore đi là xong.

Thanks góp ý của bác

@ziczacymail: Det #:-S
Nói toẹt ra là Pac cũng lấy bài từ 4R của "khoai Tây" =)) có thể Pac đã sẵn Gamepad :-h nên "ví von" :p mình là "chuột bạch" TN :-SS
Tôi cũng det cần Pac chỉ chỗ "mua rẻ" hay hướng dẫn "step by step" ~X( nhưng trên diễn đàn còn nhiều người (cũng có thể do "trình" không có :-SS :-SS) nên mong người viết bài có Review cho chi tiết :-?
Tôi chỉ có ý kiến như vậy :-t :-t

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

@ziczacymail: Det #:-S
Nói toẹt ra là Pac cũng lấy bài từ 4R của "khoai Tây" =)) có thể Pac đã sẵn Gamepad :-h nên "ví von" :p mình là "chuột bạch" TN :-SS
Tôi cũng det cần Pac chỉ chỗ "mua rẻ" hay hướng dẫn "step by step" ~X( nhưng trên diễn đàn còn nhiều người (cũng có thể do "trình" không có :-SS :-SS) nên mong người viết bài có Review cho chi tiết :-?
Tôi chỉ có ý kiến như vậy :-t :-t
Bác dân chơi làm gì mà comment sóng gió thế. Mỗi anh em khám phá 1 tí chia sẻ lên đây, thế mới là diễn đàn chứ.

amsempron

Member
Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Con X5 này nhận được ổ cứng NTFS max là mấy TB nhỉ?
Khe thẻ nhớ có nhận được thẻ ở định dạng NTFS không?
Có cách nào Share ổ cứng máy tính rồi dùng X5 truy xuất những ổ cứng đó thông qua Lan rùi duyệt phim xem không mấy bác? Kiểu như tính năng NFS,Samba của Tizzbird vẫy đó?????

dungtoandung

Well-Known Member

Kết nối gamepad Xbox 360 với X5 thế nào hả bác

andynikcan

Em xem video clip trên ZingHD (app trên CH play) thì ko đc, chỉ có tiếng, màn hình trắng, chữ nghĩa + ảnh ọt bên cạnh vẫn bt, làm sao để xem đc ah??
chắc chưa bác nào bị kiểu này? hoặc câu hỏi hơi khó hiểu?? ,hikk

Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Bác dùng gamepad wireless hay có dây, chủ yêu cấm vô là nó tự hiểu, và điều khiển đc các phím qua lại lên xuống và 1 nút X thì phải.

Muốn chơi các game thì bác cài tincore và map các phím tương ứng, tincore cho phép bác di chuyển các nút đã map tới các vị trí tương ứng trong game và bác có thể mở game ra để test.

Kết nối gamepad Xbox 360 với X5 thế nào hả bác

dungtoandung

Well-Known Member

Thank bác , vì mình có Xbox360 nên muốn nghịch ngợm X5 bằng điều khiển của Xbox ( không dây ) bác ạ

thaovjp89

Well-Known Member
cái j đây hả các con vọc I-)

Ảnh trên tường của MINIX

nguyenvuvtt

Tôi mới mua atv1200 nhưng không nhận hdd 3tb, X5 nhận 3tb không mấy bác,đuọc tôi quất liền

nguyenvuvtt

ổ 3 tb gắn ngoài mình cắm thẳng vào usb nhưng nó không nhận, để mai mua con x5 thử coi sao, có bác nào bán giá mềm không ta! :))

nch667

Mình lu bu quá nên không có nhiều thời gian vọc vạch em nó, nếu bạn muốn thì có thể PM mình để lại, còn bảo hành hơn 11 tháng tại smartshop<:p

hidden1611

có bác nào cài được driver cho con X5 này trên win 8 64bit chưa vậy? em thử nhiều cách rồi mà không cách nào cài được driver cho nó cả, nên không thể nào up được rom stock được. Các bác giúp em với. Thanks các bác nhiều.

thaovjp89

Well-Known Member

có bác nào cài được driver cho con X5 này trên win 8 64bit chưa vậy? em thử nhiều cách rồi mà không cách nào cài được driver cho nó cả, nên không thể nào up được rom stock được. Các bác giúp em với. Thanks các bác nhiều.

Tiếc là em chưa có cơ hội sở hữu 64bit :-O bác reset lại máy xem sao, máy tính đã nhận diện được thiết bị mới là NEO X5 bác cắm qua cổng usb rồi chứ

hidden1611

Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Tiếc là em chưa có cơ hội sở hữu 64bit :-O bác reset lại máy xem sao, máy tính đã nhận diện được thiết bị mới là NEO X5 bác cắm qua cổng usb rồi chứ

đã reset máy lần rồi. Em chọc cây vào lỗ recovery+ bật nguồn, máy tính nhận được device mới.

nhưng khi em update driver cho nó thì bị lỗi này.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

đã reset máy lần rồi. Em chọc cây vào lỗ recovery+ bật nguồn, máy tính nhận được device mới.
nhưng khi em update driver cho nó thì bị lỗi này.
Hình ảnh này là bác chưa làm đúng quy trình, cái thiết bị mới kia không phải của MEO X5 nhé cắm vào ẻm nó được mang tên Unknown device chi tiết bác xem tại đây đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng

hidden1611

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Hình ảnh này là bác chưa làm đúng quy trình, cái thiết bị mới kia không phải của MEO X5 nhé cắm vào ẻm nó được mang tên Unknown device chi tiết bác xem tại đây đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng

hic, sai ngay từ bước đầu tiên, đã làm đủ mọi cách, nhưng không cách nào hiện được Unknown device được. Em làm y chang gị nhưng trên laptop win 7 thì chạy được. :(

Bên trên