Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Các bác nghỉ sao về 1 android box dùng chip Clover Trail của Intel? Thương hiệu Việt? 3D bluray support?

Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Đâu cần sắm Xbox 360, chỉ mua cai gamepad của nó đc rồi. Không biết bác chơi thử samurai II vengeance trên Tablet hay smartphone chưa. Nhưng nếu bác chơi trên X5 dùng gamepad thì nó chơi đã hơn trên Tablet hay smartphone nhiều, điều khiển các nhân vật quay 360% bằng joystick không chê vào đâu dc

Bác vào cài đặt/ ứng dụng/ chọn ứng dụng và gỡ cài đặt

@danchoi7x Con này ngâm cứu rồi anh, mấy cái Free thì đã test còn cái chả phí thì chưa có visa em chưa test đc, túm lại chắc phải đầu tư 1 em xbox b60 chơi mới nuột đc ạ còn lại đành chơi trên smartphone

quangtayho

@quangtayho: Tôi có 1 gamepad Logitech G-X2D11 (trước dùng để chơi trên PS2 :">) gửi ông em Thao đến gần tháng mà "vưỡn" :-SS chưa thấy hồi âm gì :((
Thật tình chơi game trên Minix mà hấp dẫn thì có Game 3D như Modern Combat, Asphalt, N.O.V.A... của Gameloft, PES của Konami, Need For Speed, FIFA, Real Racing của EA game thôi :x :x :x
Không biết thằng Minix có phát triển cho những Game 3D như vậy thì việc đầu tư cho "GAMEPAD" O:) mới xứng đáng phải không Pac #-o #-o

Mấy cái game bác kể tên toàn là nhưng game thằng cu nhà em thích lắm. Em mua cho nó cái Revo S2 (chip đôi) cu cậu chơi Pes12, Alphats7, NOVA suost, từ hôm mua con X5 về cu cậu chỉ hóng xem có chơi bằng gamepad được không thôi.

haru

Member

Thèm 1 em quá mà toàn phải chi tiền những việc đâu đâu. Ko biết giá trên Amazon có rẻ ko nhỉ, nhờ đứa bạn nó làm cho 1 cái :D

andynikcan

Em xem video clip trên ZingHD (app trên CH play) thì ko đc, chỉ có tiếng, màn hình trắng, chữ nghĩa + ảnh ọt bên cạnh vẫn bt, làm sao để xem đc ah??

Chỉnh sửa lần cuối:

quangtayho

Thèm 1 em quá mà toàn phải chi tiền những việc đâu đâu. Ko biết giá trên Amazon có rẻ ko nhỉ, nhờ đứa bạn nó làm cho 1 cái :D

Mua trên Amzon + ship thì chắc cũng tầm như mua ở chỗ Smart Shop. Trong khi ở S.H thì bảo hành đàng hoàng, được hỗ trợ Up ROOM, Root vĩnh viễn, PM vô tư

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

@ziczacymail: Pac chủ cứ "úp mở" là thế nào nhỉ [-O< rất là khó hiểu :-O :-O
Chính Pac đã lập Post Dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick và tôi là người đã CM cho Pac như trên ~X( ~X(
Tôi mượn tạm CM của 1 bro trên 4R như sau =D>

Mong Pac có những CM thật "chất" nhé :-w

em thấy anh HẢI đang làm tốn diện tích của 1 site đó, cỡ chữ vừa đủ vẫn có thể đọc đc mà:((

Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Tôi đã hỗ trợ và suggest cho các bác những lựa chọn tốt nhất(tôi đã là chuột bạch thí nghiệm ), bác không thử vọc hay muốn có người dâng tặng miệng, chỉ cho bác mua chỗ nào rẻ nhất và chạy step by step từng bc chứng mình lời nói của mình.

Bác cứ đọc kỹ các bài viết trong forum, trên đây đa số chém gió và đưa ra những comment nghiên về nhà cung cấp có chủ ý

@ziczacymail: Pac chủ cứ "úp mở" là thế nào nhỉ [-O< rất là khó hiểu :-O :-O
Chính Pac đã lập Post Dùng gamepad chơi các games touch screen trên android box, stick và tôi là người đã CM cho Pac như trên ~X( ~X(
Tôi mượn tạm CM của 1 bro trên 4R như sau =D>

Mong Pac có những CM thật "chất" nhé :-w

tienlequoc

Well-Known Member

Hôm nào bác ziczac rảnh mua giúp mình cái Gamepad Xbox 360 nhé, mình chả biết ở đâu rẻ nữa. Đang mù mờ về cái này, tính mua về cho các nhóc ở nhà chơi game.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Thì tôi chỉ share những gì mình biết, còn lấy thông tin ở nơi nào đâu có quan trọng đâu bác, nếu bác thấy nó 0 giúp gì dc cho bác thi bác cứ Ignore đi là xong.

Thanks góp ý của bác

@ziczacymail: Det #:-S
Nói toẹt ra là Pac cũng lấy bài từ 4R của "khoai Tây" =)) có thể Pac đã sẵn Gamepad :-h nên "ví von" :p mình là "chuột bạch" TN :-SS
Tôi cũng det cần Pac chỉ chỗ "mua rẻ" hay hướng dẫn "step by step" ~X( nhưng trên diễn đàn còn nhiều người (cũng có thể do "trình" không có :-SS :-SS) nên mong người viết bài có Review cho chi tiết :-?
Tôi chỉ có ý kiến như vậy :-t :-t

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

@ziczacymail: Det #:-S
Nói toẹt ra là Pac cũng lấy bài từ 4R của "khoai Tây" =)) có thể Pac đã sẵn Gamepad :-h nên "ví von" :p mình là "chuột bạch" TN :-SS
Tôi cũng det cần Pac chỉ chỗ "mua rẻ" hay hướng dẫn "step by step" ~X( nhưng trên diễn đàn còn nhiều người (cũng có thể do "trình" không có :-SS :-SS) nên mong người viết bài có Review cho chi tiết :-?
Tôi chỉ có ý kiến như vậy :-t :-t
Bác dân chơi làm gì mà comment sóng gió thế. Mỗi anh em khám phá 1 tí chia sẻ lên đây, thế mới là diễn đàn chứ.

amsempron

Member

Con X5 này nhận được ổ cứng NTFS max là mấy TB nhỉ?
Khe thẻ nhớ có nhận được thẻ ở định dạng NTFS không?
Có cách nào Share ổ cứng máy tính rồi dùng X5 truy xuất những ổ cứng đó thông qua Lan rùi duyệt phim xem không mấy bác? Kiểu như tính năng NFS,Samba của Tizzbird vẫy đó?????

dungtoandung

Well-Known Member

Kết nối gamepad Xbox 360 với X5 thế nào hả bác

andynikcan

Em xem video clip trên ZingHD (app trên CH play) thì ko đc, chỉ có tiếng, màn hình trắng, chữ nghĩa + ảnh ọt bên cạnh vẫn bt, làm sao để xem đc ah??
chắc chưa bác nào bị kiểu này? hoặc câu hỏi hơi khó hiểu?? ,hikk

Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Bác dùng gamepad wireless hay có dây, chủ yêu cấm vô là nó tự hiểu, và điều khiển đc các phím qua lại lên xuống và 1 nút X thì phải.

Muốn chơi các game thì bác cài tincore và map các phím tương ứng, tincore cho phép bác di chuyển các nút đã map tới các vị trí tương ứng trong game và bác có thể mở game ra để test.

Kết nối gamepad Xbox 360 với X5 thế nào hả bác

dungtoandung

Well-Known Member

Thank bác , vì mình có Xbox360 nên muốn nghịch ngợm X5 bằng điều khiển của Xbox ( không dây ) bác ạ

thaovjp89

Well-Known Member
cái j đây hả các con vọc I-)

Ảnh trên tường của MINIX

nguyenvuvtt

Tôi mới mua atv1200 nhưng không nhận hdd 3tb, X5 nhận 3tb không mấy bác,đuọc tôi quất liền

Bên trên