Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

nguyenvuvtt

Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

ổ 3 tb gắn ngoài mình cắm thẳng vào usb nhưng nó không nhận, để mai mua con x5 thử coi sao, có bác nào bán giá mềm không ta! :))

nch667

Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Mình lu bu quá nên không có nhiều thời gian vọc vạch em nó, nếu bạn muốn thì có thể PM mình để lại, còn bảo hành hơn 11 tháng tại smartshop<:p

hidden1611

có bác nào cài được driver cho con X5 này trên win 8 64bit chưa vậy? em thử nhiều cách rồi mà không cách nào cài được driver cho nó cả, nên không thể nào up được rom stock được. Các bác giúp em với. Thanks các bác nhiều.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

có bác nào cài được driver cho con X5 này trên win 8 64bit chưa vậy? em thử nhiều cách rồi mà không cách nào cài được driver cho nó cả, nên không thể nào up được rom stock được. Các bác giúp em với. Thanks các bác nhiều.

Tiếc là em chưa có cơ hội sở hữu 64bit :-O bác reset lại máy xem sao, máy tính đã nhận diện được thiết bị mới là NEO X5 bác cắm qua cổng usb rồi chứ

hidden1611

Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Tiếc là em chưa có cơ hội sở hữu 64bit :-O bác reset lại máy xem sao, máy tính đã nhận diện được thiết bị mới là NEO X5 bác cắm qua cổng usb rồi chứ

đã reset máy lần rồi. Em chọc cây vào lỗ recovery+ bật nguồn, máy tính nhận được device mới.

nhưng khi em update driver cho nó thì bị lỗi này.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

đã reset máy lần rồi. Em chọc cây vào lỗ recovery+ bật nguồn, máy tính nhận được device mới.
Hình ảnh này là bác chưa làm đúng quy trình, cái thiết bị mới kia không phải của MEO X5 nhé cắm vào ẻm nó được mang tên Unknown device chi tiết bác xem tại đây đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng

hidden1611

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Hình ảnh này là bác chưa làm đúng quy trình, cái thiết bị mới kia không phải của MEO X5 nhé cắm vào ẻm nó được mang tên Unknown device chi tiết bác xem tại đây đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng

hic, sai ngay từ bước đầu tiên, đã làm đủ mọi cách, nhưng không cách nào hiện được Unknown device được. Em làm y chang gị nhưng trên laptop win 7 thì chạy được. :(

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

hic, sai ngay từ bước đầu tiên, đã làm đủ mọi cách, nhưng không cách nào hiện được Unknown device được. Em làm y chang gị nhưng trên laptop win 7 thì chạy được. :(

Vậy bác đang làm win xp 64b ak

your_rules

Các bác cho mình hỏi những vấn đề sau :

Con X5 mini này giá hiện tại là bao nhiêu ?

Ở TPHCM thì mua ở đâu ?

Chỉ cần gắn con này vào LCD có cổng HDMI là xài ?

Bản thân con X5 mini này có thể thu wifi để sử dụng ?

Có thể cài ứng dụng để coi TV online ? chất lượng như thế nào ?

Nó có những kênh bóng đá như bóng đá tv hay kênh nào của vtc hoặc K+ để coi không ?

Để có thể nhập liệu thì mình cần mua 1 bộ keyboard + mouse hay dùng điện thoại android để điều khiển là được ?

Nó có " kén cá chọn canh " khi mình cài những app trong google play không ? ví dụ app đọc truyện 2comic, app facebook ....

P/S : cái em cần nhất là khả năng coi tv online của em nó, sẵn các bác tư vấn giùm app nào có thể đáp ứng được nhu cầu coi mấy kênh có bóng đá như em nói ở trên

*** Chân thành cám ơn các bác HDVN

amsempron

Member

driver minix cap cho minh co ho tro win 8 64 bit nhe. minh dang chay win 8 pro 64 bit da upfirmware cho em no bit bao lan.

amsempron

Member

Con X5 này nhận được ổ cứng NTFS max là mấy TB nhỉ?
Khe thẻ nhớ có nhận được thẻ ở định dạng NTFS không?
Có cách nào Share ổ cứng máy tính rồi dùng X5 truy xuất những ổ cứng đó thông qua Lan rùi duyệt phim xem không mấy bác? Kiểu như tính năng NFS,Samba của Tizzbird vẫy đó?????

Khong ai bit may vu nay a????????
San cho hoi them tại sao mình xài ứng dụng Hdviet không thể xem được bất kỳ phim nào trên đó. click phim nào trên đó nó chạy hết quảng cáo là lại báo can not video play, tv thì xem có tiếng không hình. Có ai bit bị sao không????????

Test các ứng dụng trực tuyến thông qua các APP các nhà phát triển

Mở đầu có thể nói tới rất mới và lạ và hoàn thiện hầu như là 99% nhu cầu đó là KARAOKE trực tuyến
Bạn có thể lên CH play tải miễn phí ứng dụng Cloudkaraoke[/B] về cài đặt và hát như một đầu karaoke thực thụ với hơn 10000 bài hát miễn phí đến tháng 3 năm 2013 sau đó thu phí 50k /năm

Quá đỉnh với hình ảnh và âm thanh chất lượng cao

Khả năng xem phim trực tuyến chất lượng HD phải nói là tuyệt Em nó khởi động App rất nhanh và duyệt phim trong tictac . Chạy mượt không đứng hay khựng hình dù một tý

Hiện tại mình đang xem phim trên HDhanoi và HDviet Ngon vãi luôn

Mô tả nội dung phim

Play phim rõ sắc nét

Xem truyền hình chuẩn HD

Chơi game nhu một máy chơi game thực thụ

HDhanoi ung dụng phim mạnh

Hổ trợ bàn phím chuột không dây trên smartphone hay table

Khả năng chơi 1080p tốt chơi tốt brulay mượt tua tới tua lui nhanh hình ảnh chấp nhận được nhưng độ tương phản hơi kém , màu nền không sâu

Chơi định dạng nguyên gốc ISO tốt

Rất tiếc là có thể chơi được định dạng 5.1 nhưng Dowmix ra 2 kênh không xuất được 5.1 qua HDMI hay optical
Khả năng kết nối DLNA tốt với mọi thiết bị nhanh chơi được cả 1080p qua DLNA tiec là chưa hiện được phụ đề

Đây là bộ đồ lòng của Em nó thỏa mãn cho những Bác nào xem có phải nó xài chip rk 3066 không
Đánh giá linh kiện chất lượng bo mạch sắc sảo ram của hảng HINIX nổi tiếng

Chip ROCCHIP nhìn cho rõ

Ram HINIX

NEO X5 VERSION 2 NÂNG CẤP KHE TẢN NHIỆT KHỦNG KO BIẾT BÁC DAOPHUCCANH có hình chưa nhỉ . Tặng bác 1 tấm nhé

[video=youtube;b1vQJoJR7Eo]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=b1vQJoJR7Eo[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bác cho mình hỏi những vấn đề sau :

Con X5 mini này giá hiện tại là bao nhiêu ? giá MINIX X5MINI CHÍNH HÃNG TẠI ĐẠI LÝ MINIX VIỆT NAM LÀ 1.890.000 VNĐ BẠN FULL BOX VERSION MỚI NHẤT

Ở TPHCM thì mua ở đâu ? HCM MUA TẠI ĐỊA CHỈ SAU

164 Nguyễn Phúc Nguyên, P9, Q3 TP: HCM

0907 9988 38- 0862 788 788

211 Quang Trung, P10, Gò Vấp TP : HCM

0902 9988 38- 0862 722 722

Chỉ cần gắn con này vào LCD có cổng HDMI là xài ? , CHỈ CẦN GẮN VÀO NGÕ HDMI CỦA TV VÀ CHỌN ĐÚNG NGÕ VÀO HDMI TRÊN REMOTE LÀ ĐC

Bản thân con X5 mini này có thể thu wifi để sử dụng ? MINIX X5 MINI CÓ THỂ THU WIFI VÀ CẢ PHÁT WIFI ( WIFI HOTSPOT)

Có thể cài ứng dụng để coi TV online ? chất lượng như thế nào ? HIỆN TẠI FẦN MÊM XEM TV ĐƯỢC ĐÁNH GIÁ TỐT NHẤT LÀ GENTV NHANH KO BỊ VẤT VÀ NÉT ( PHẦN MỀM NÀY MIỄN PHÍ CÀI ĐẶT)

Nó có những kênh bóng đá như bóng đá tv hay kênh nào của vtc hoặc K+ để coi không ? BÓNG ĐÁ THÌ DÙNG softcast TỐT HƠN.

Để có thể nhập liệu thì mình cần mua 1 bộ keyboard + mouse hay dùng điện thoại android để điều khiển là được ? BẠN CÓ THỂ SỬ DỤNG CHUÔT HOẶC BÀN PHÍM KO DÂY, BÀN PHÍM AIR PLAY HOẶC ĐIỆN THOẠI ĐIỀU KHIỂN CŨNG ĐƯỢC ( NHƯNG PHẢI CÓ PHẦN MỀM CÀI ĐẶT VÀO MỚI ĐIỀU KHIỂN ĐƯỢC )

Nó có " kén cá chọn canh " khi mình cài những app trong google play không ? ví dụ app đọc truyện 2comic, app facebook .... KHÔNG KÉN GÌ CẢ BẠN, VỚI LẠI BỘ NHỚ LÊN ĐẾN 8GB NÊN BẠN CŨNG THOẢI MÁI CÀI ĐẶT

P/S : cái em cần nhất là khả năng coi tv online của em nó, sẵn các bác tư vấn giùm app nào có thể đáp ứng được nhu cầu coi mấy kênh có bóng đá như em nói ở trên . BÓNG ĐÁ THÌ softcast LÀ OK RỒI , CÀI THÊM CÁI GENTV CŨNG CÓ 1 SỐ KÊNH BÓNG ĐÁ ĐI KÈM ...
MINIX CÓ NHỮNG TÍNH NĂNG RẤT HAY MÀ MÌNH CHƯA KỂ ĐẾN BẠN CÓ THỂ THAM KHẢO THÊM VỀ NHỮNG TÍNH NĂNG SIÊU HOT CỦA TV BOX MINIX TẠI LINK SAU Những tính năng siêu HOT về Tv Box Minix - Siêu thị Android hàng đầu dành cho người Việt | Android TV Box ...

*** Chân thành cám ơn các bác HDVN
.........................................................

hidden1611

driver minix cap cho minh co ho tro win 8 64 bit nhe. minh dang chay win 8 pro 64 bit da upfirmware cho em no bit bao lan.

em vừa check lại máy thì ra máy em là win 8.1 preview 64 bits bác. :D. Không biết bác thử trên 8.1 chưa ta?

amsempron

Member

Tình hình là hình như HDViet đang bị lỗi với Neo X5: Phim không xem được bất kỳ phim nào, vô là báo lỗi "Can Not Video Player",TV thì xem được nhưng có tiếng mà không hình. Pó Tay. Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzz................................

hungnguyen996

các bac có thể so sánh cho minh NEO X5 ,NEO x5 mini và livebox s đuoc ko ?

Bên trên