[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

kook123

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

tình hình là mấy tiệm bán đồ điện bán cái giá treo tầm 120-130 k thôi các bác ah :-S
lắp cũng đơn giản, khoan 4 cái lỗ trên tường roài bắt vít là xong :)>-
kiểm tra cân bằng thì mua thêm cái thước có vạch nước, loại 20k là ổn :)>-

Nhưng mà lấy cái gì khoan bác ? Nhà có máy khoan đâu, nhỏ lớn cũng chưa khoan tường bao giờ, kaka

bangnvbka

Member

en đang tính mua em 47la6200 giá giờ nhiu vậy nhỉ

dknight

Member

tình hình là mấy tiệm bán đồ điện bán cái giá treo tầm 120-130 k thôi các bác ah :-S
lắp cũng đơn giản, khoan 4 cái lỗ trên tường roài bắt vít là xong :)>-
kiểm tra cân bằng thì mua thêm cái thước có vạch nước, loại 20k là ổn :)>-

Bác ko nghe lời mình tham khảo pico trước. Giá 13tr990 + tặng phiếu mua hàng 1tr + thẻ soha 400k + giá treo chỉ ~150k (bao công lắp đặt), đầy đủ phụ kiện (4 kính + magic remote), thời gian sử dụng = 0 :D

Vịt còi

Bác ko nghe lời mình tham khảo pico trước. Giá 13tr990 + tặng phiếu mua hàng 1tr + thẻ soha 400k + giá treo chỉ ~150k (bao công lắp đặt), đầy đủ phụ kiện (4 kính + magic remote), thời gian sử dụng = 0 :D

có mà bác, nhưng Pico ở Hà Nội, Gừ e ở tận SG mà :)

bangnvbka

Member

pico làm j co giá 13tr9 đâu bác.bác nhầm hay sao đấy chứ

Vịt còi

Nhưng mà lấy cái gì khoan bác ? Nhà có máy khoan đâu, nhỏ lớn cũng chưa khoan tường bao giờ, kaka

Gừ e có khoan bác ah, đầu tư con Matika hết 700k, thỉnh thoảng lôi ra khoan linh tinh. Tiện phết ! :)
Bác k có thì kêu bên chỗ mấy tiệm điện gần nhà, chỗ bán đồ ấy, ng ta khoan cho, rùi biếu họ tí tiền cafe, chứ mấy lỗ khoan họ cũng ngại lấy $ công :)

Vịt còi

Nhân tiện quất luôn thêm e HDD 1TB của western hết 1,8 tr. Cắm thẳng vào tivi LA6200 chạy phà phà, khỏi cần đầu HD b-(

giá cả HDD các bác tham khảo
Western - Công ty Cổ phần TM-DV PHONG VŨ

mượn ổ cứng của mấy ng bạn, cắm cả 2 cái vào máy tính, nhấn lệnh copy, thế là xong, khỏi cần đi chép phim tốn 150k
(mấy chỗ chuyên chép phim có bán kèm ổ cứng, ai mua ổ ở đó thì chép miễn phí, nhưng giá ổ lại cao hơn ở mấy cty chuyên bán máy tính :-SS )

dknight

Member

pico làm j co giá 13tr9 đâu bác.bác nhầm hay sao đấy chứ

Alo hoặc lên cửa hàng xem bác ơi, đừng coi web. Đó là chương trình 2/9, ko biết giờ còn ko. But vừa thấy có bác mua 6620 vẫn giá 13tr9 (Pico Hà Nội, Pico HCM thì hết hàng rồi) nên mình nghĩ vẫn còn đấy bác.

bangnvbka

Member

13tr9 42inh 6620 hả bác.chắc phải mua một em quá
CÓ AI MUA TI VI 42CS4600 KO.EM THANH LÝ 6M MỚI MUA DC 7T .EM Ở THÁI BÌNH

bangnvbka

Member

e mua ở mediamart cuối năm ngoái 7tr9 .giờ thanh lý 6tr.có dc ko bác THẮNG

bangnvbka

Member

à mà bác thắng cho e hỏi.bên bác có ti vi 47la6130 ko bác ơi.và giá là bao nhiêu.hay bác có ti vi nào có 3d mà ko có smart ko.từ 47>50 inh.vì nhà e có ztv rồi ko cần smart nữa

kook123

à mà bác thắng cho e hỏi.bên bác có ti vi 47la6130 ko bác ơi.và giá là bao nhiêu.hay bác có ti vi nào có 3d mà ko có smart ko.từ 47>50 inh.vì nhà e có ztv rồi ko cần smart nữa

Có 3D thì thường kèm theo là Smart Tivi thì phải :D

P/S: nếu có 3D mà ko là Smart Tivi thì chỉ có thể là model giá rẻ, coi ko đã đâu bác :D

manhhuy8x

Active Member

e mua ở mediamart cuối năm ngoái 7tr9 .giờ thanh lý 6tr.có dc ko bác THẮNG
Nếu hình thức còn mới + còn bảo hành thì em nghĩ là được :D
Em 47LA6130 bên em có hàng bác nhé. Mà tv tầm 47>50" của các hãng khác thì hiện tại không có model nào mà có 3D không smart tv bác ạ. Có gì bác call trực tiếp cho em để lấy giá tốt nhé. Thân!
Có 3D thì thường kèm theo là Smart Tivi thì phải :D
P/S: nếu có 3D mà ko là Smart Tivi thì chỉ có thể là model giá rẻ, coi ko đã đâu bác :D
Bác nên tìm hiểu hiểu kĩ về tính năng sản phẩm xong hẵng cm nhé, tivi họ sản xuất ra mà không có Smart chỉ có 3D thôi thì có mục đích của nhà sản xuất hết rồi, họ nhắm đến tầng lớp vừa và nhỏ, còn thông số kĩ thuật hay tính năng đều ok chứ không bớt xén gì mà bác lại nói coi không đã.

kook123

Bác nên tìm hiểu hiểu kĩ về tính năng sản phẩm xong hẵng cm nhé, tivi họ sản xuất ra mà không có Smart chỉ có 3D thôi thì có mục đích của nhà sản xuất hết rồi, họ nhắm đến tầng lớp vừa và nhỏ, còn thông số kĩ thuật hay tính năng đều ok chứ không bớt xén gì mà bác lại nói coi không đã.

Vậy bác dẫn ra cho mình vài model 3D mà ko có smart tivi nhưng lại coi đã đi bác. Bác bán hàng chắc rành vụ này. Cám ơn bác lắm :D

P/S: tất cả model 3D cao cấp mình biết đều là smart tivi hết đó bác \:D/

manhhuy8x

Active Member

Vậy bác dẫn ra cho mình vài model 3D mà ko có smart tivi nhưng lại coi đã đi bác. Bác bán hàng chắc rành vụ này. Cám ơn bác lắm :D

P/S: tất cả model 3D cao cấp mình biết đều là smart tivi hết đó bác \:D/

Bác nói hay thế? Tầm tiền của người ta có hạn mà bác cứ đi so sánh với dòng cao cấp, não bác có vấn đề gì à??

kook123

Bác nói hay thế? Tầm tiền của người ta có hạn mà bác cứ đi so sánh với dòng cao cấp, não bác có vấn đề gì à??

Thì đã nói 3D mà ko có Smart là giá rẻ rồi, cãi cái giề ^:)^ Không có Smart Tivi thì sẽ kèm theo không có các cái khác nữa, chứ làm gì có chuyện " chỉ ko có smart tivi, còn các cái khác giữ nguyên ", haizzz

LG LA6130 lả 3D ko smart tivi, tần số quét chỉ 50 Hz ah, nói tóm lại thông số kỹ thuật là thấp nhất. Sao ko thêm ít tiền lên LA6200 có 100 Hz và thêm vài cái ngon hơn nữa :D

P/S: LA6130 coi không đã nhưng tốt nhất trong tầm giá so với các tivi 3D khác nhé. Phải phân tích kỹ lưỡng, chính xác vậy mới được :D

Chỉnh sửa lần cuối:

kin9games

Member
Mọi người cho em hỏi, em mới mua con tivi 55la6200 của bác Thắng. xem phim trên web của LG vào trang hdviet.com xem được 1 lúc nó báo đầy bộ nhớ. là bộ nhớ gì. em kiểm tra bộ nhớ của tivi 1,5gb mới xài được hơn 500mb thôi.

Bên trên