[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Các bác ơi ! Cho em hỏi. Tivi nhà em 42LA6200 lúc vào smarttv xem zingtv khoảng tầm hơn nửa tiếng là nó tự tắt là thế nào ạ.

Em cũng cùng cảnh ngộ với bác, dưng bên Zing ít bị hơn bên soha. Bên zing đa số em coi được hết file, kể cả chương trình Hoài Linh dài mấy tiếng. Soha thì bó tay, film nào cũng coi được gần nữa là văng. Nhảm thiệt

---------- Post added 10-09-2013 at 16:23 ----------

Các bác ơi ! Cho em hỏi. Tivi nhà em 42LA6200 lúc vào smarttv xem zingtv khoảng tầm hơn nửa tiếng là nó tự tắt là thế nào ạ.

Em cũng cùng cảnh ngộ với bác, dưng bên Zing ít bị hơn bên soha. Bên zing đa số em coi được hết file, kể cả chương trình Hoài Linh dài mấy tiếng. Soha thì bó tay, film nào cũng coi được gần nữa là văng. Nhảm thiệt

kook123

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Update firmware lên thử xem đi các bác. Có người bị như thế, sau khi update lên firmware mới nhất của LG là hết bị, mướt ngay :D

kijin59

Member
Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

---------- Post added 10-09-2013 at 16:23 ----------

upfirmware đi bạn, lên thẳng trang chủ của LG down firmware mới hơn auto up. mình up xong xem ầm ầm có bị quái gì đâu nhỉ. ah quên của mình 6620

kijin59

Member

bác nào ở HN đang dùng TV LG 3D 2013, có Receiver passthrough 3D cho em đến nhà thưởng thức thử một phim 3d được ko? Ngoài siêu thị toàn show bằng clip demo cắm qua USB. Tks

passthrough tốt nhé bạn, nếu xài dòng lg 2013 coi phim bằng soha thì vẫn ra DTS hay Dolby như thường. bác7 cứ cắm optical xong rồi chỉnh trong menu setting audio

h2love4ever

Active Member

ông anh vừa mua ở media mart thanh xuân 12tr900k. Mình alô ở 2BT thì đuợc báo giá là 13tr9 nếu k lấy KM

do_long_khach

Well-Known Member

passthrough tốt nhé bạn, nếu xài dòng lg 2013 coi phim bằng soha thì vẫn ra DTS hay Dolby như thường. bác7 cứ cắm optical xong rồi chỉnh trong menu setting audio

Bác ko hiểu ý tôi rồi, ý tôi là muốn xem thử 3D của nó xem hình ảnh 3d từ PC hoặc HDP qua receiver rồi lên TV nó như nào. Bình thường qua siêu thị nó cắm usb stick chứa clip demo thôi, và đó ko phải là tốt nhất để xem phim.

h2love4ever

Active Member

ông anh vừa mua ở media mart thanh xuân. Mình alô ở 2BT thì đuợc báo giá là 13tr9

Vịt còi

Chào bác Vịt còi
Bác lấy em LA6200 thì ới em nhé, bên em đang bán em này giá 13tr8 kèm 4 kính, 1 điều khiển thông minh, ship vào hcm tầm 200-400k, bác quan tâm thì call trực tiếp cho Thắng nhé. Thân!

Cám ơn bác, Gừ e ở SG lên qua Quận 1 mua luôn cho tiện, mới xúc 1 e bên vatgia
14tr + giá treo 250k :)

LG 42LA6200 (42-Inch, Full HD, TV LED 3D) | Tivi LED

kook123

Đừng coi web bác ơi, bác phải alo hoặc lên trực tiếp á. Giá web cùi bắp lắm, trước giờ web vẫn ghi 16tr9 but lên hỏi thì nó giảm giá tè le còn 13tr9.

Sao mình nhớ là giá trên web vật giá thường rẻ hơn so với giá chính thức mà bác ????

dknight

Member

Sao mình nhớ là giá trên web vật giá thường rẻ hơn so với giá chính thức mà bác ????

Túy chỗ chứ bác, bác gọi thử là ra ngay. Ngoài Hà Nội còn được mua 6620 cùng giá 13tr990 kìa, Pico HCM thì hết hàng rồi T.T

theo em các bác cứ nên mua ở siêu thị điện máy lớn công khai hỏi đàm phán giá cho tiện, chất lượng lại đảm bảo bởi uy tín của họ.
em cũng đã từng mua trên diễn đàn, cũng mua ở siêu thị -> cuối cùng em rút ra KN là cứ đường sáng, rộng cửa hàng to hoành tránh mát mẻ công khai ta ta tiến.

do_long_khach

Well-Known Member

Bác mua hàng tại siêu thị mà được giá rẻ thì may rồi nhưng rất ít khi được như vậy vì siêu thị nó có hàng bao nhiêu chi phí, riêng tiền điện sáng choang và bật demo một lúc hàng chục con TV 18/24 giờ đã là bao nhiêu tiền. Cho nên trừ khi siêu thị thi thoảng có đợt xả hàng còn thì mua của mấy bác bán online vẫn rẻ hơn nhiều.

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

theo em các bác cứ nên mua ở siêu thị điện máy lớn công khai hỏi đàm phán giá cho tiện, chất lượng lại đảm bảo bởi uy tín của họ.
em cũng đã từng mua trên diễn đàn, cũng mua ở siêu thị -> cuối cùng em rút ra KN là cứ đường sáng, rộng cửa hàng to hoành tránh mát mẻ công khai ta ta tiến.

Không biết nói gì hơn ngoài chúc mừng bác đã nhận ra chân lý đấy và trở thành 1 miếng mồi ngon cho họ khi mà sản phẩm bác mua trong đấy có thể cao hơn giá ở bên ngoài đến 300-400k hoặc lên đến tiền triệu :D

kook123

Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Cái nào cũng có ưu khuyết điểm riêng, có nguồn khách hàng riêng. Nhưng nếu không có siêu thị thì lấy mẫu đâu ra mà coi :D

Cửa hàng nào làm ăn được thì sẽ mở rộng quy mô thôi ===> lúc đó lại thành siêu thị ===> lúc đó giá lại cao hơn :D

P/S: mình thì mua ở cửa hàng bình thường cho rẻ, nhưng bác nào mua ở siêu thị thì cũng có lý do của bác ấy, ko có chuyện đúng sai. Vì ai cũng biết là siêu thị đắt hơn cửa hàng bình thường. Siêu thị và cửa hàng bình thường cùng tồn tại để có giá cạnh tranh, lợi nhất cho người mua. Chứ nếu để độc quyền thì bảo đảm là bị làm giá ngay :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Thomass68

có bác nào bị lỗi khi xem phim trên web không ạ em bị lỗi khi xem mấy phim ở trên web nó báo là "bộ nhớ máy không đủ xin mở trang khác " mà em thử mấy phim oy em xem trên web kenhhd và một số web khác cũng báo như vậy em đã nâng cấp phần mền mới nhất 03.22.04 và đã báo lên LG việt nam để được trợ giúp oy ạ
bác nào biết cách khắc phục chỉ em vs ạ
thank các bác

dknight

Member

Bác mua hàng tại siêu thị mà được giá rẻ thì may rồi nhưng rất ít khi được như vậy vì siêu thị nó có hàng bao nhiêu chi phí, riêng tiền điện sáng choang và bật demo một lúc hàng chục con TV 18/24 giờ đã là bao nhiêu tiền. Cho nên trừ khi siêu thị thi thoảng có đợt xả hàng còn thì mua của mấy bác bán online vẫn rẻ hơn nhiều.

Bác nói ko sai. cá nhân mình cũng ko khuyên cứ nhằm STĐM mà vào, but các bác cứ dò giá hết mọi chỗ có thể trước khi mua rồi chọn chỗ nào good nhất là được.

Còn vụ mình góp ý tham khảo pico vì hiện tại nó đang có km, giá ngon hơn bên ngoài cửa hàng, vậy thì dại gì ko mua đúng ko bác? :D

Vịt còi

Cám ơn bác, Gừ e ở SG lên qua Quận 1 mua luôn cho tiện, mới xúc 1 e bên vatgia
14tr + giá treo 250k :)

LG 42LA6200 (42-Inch, Full HD, TV LED 3D) | Tivi LED

tình hình là mấy tiệm bán đồ điện bán cái giá treo tầm 120-130 k thôi các bác ah :-S
lắp cũng đơn giản, khoan 4 cái lỗ trên tường roài bắt vít là xong :)>-
kiểm tra cân bằng thì mua thêm cái thước có vạch nước, loại 20k là ổn :)>-

Bên trên